What's new

Xe đạp Sài Gòn - phà Mỹ Lợi - biển Tân Thành!!! Ngậm ngùi tiếc nuốii nhìn biển xa!

Re: Xe đạp Sài Gòn - phà Mỹ Lợi - biển Tân Thành!!! Ngậm ngùi tiếc núi nhìn biển xa!

Sau 26 năm, mình mới đạp lại xe đạp 1 cách đúng nghĩa. Phê ơi là phê! Lúc chưa đến giờ khởi hành, mình đã tính rút gạch trên FB vì với 1 lảo cận 18 độ mà chạy ban đêm thì.............Không được tự tin lắm. Thấy bà con quăng gạch rầm rầm trên Phượt và biết trước trưởng đoàn sẽ về sơm, anh Trid đi sau. NÊN KHÔNG BỎ GẠCH ĐÀNH PHÃI ĐU THEO. Xe mượn và nhận xe lúc 18g, KHÔNG THỜI GIAN LÀM QUEN XE_ KHÔNG BIẾT TĂNG GIÃM LÍP HAY DĨA NHƯ THẾ NÀO. Dó đó trong hành trình này mình thường xuyên làm chốt đoàn. Nhưng cũng ráng đạp và cũng làm khóa đuôi cho đoàn_ Nhiều đoạn khi ngang khu dân cư nghe loáng thoáng: Chạy dở ẹt! Chạy gì mà hạn chót! Quê! Nhưng nuốt được từng km là hạnh phúc lắm rồi.

Bác nói quá, thời gian e cầm tinh con HỢI hơi bị nhiều hơn bác đó :D, bác vậy là hay lắm lắm luôn rồi đó hoàn thành 100% đi và về, mà cho e hỏi là đoàn mình có ai nối giáo theo em không nhỉ :D

Re: Xe đạp Sài Gòn - phà Mỹ Lợi - biển Tân Thành!!! Ngậm ngùi tiếc núi nhìn biển xa!

Quá phục các bác luôn, nhất là bác lengkeng. Bữa tính đu theo các bác rồi nhưng kẹt sô vào giờ chót nên đành ngậm ngùi. Chúc mọi người một tuần làm việc vui vẻ.

Up tấm mở màn cho loạt ảnh về chuyến đi đầy thử thách này.
Nhóm 16+, với 15 xe đạp đử mọi thể loại từ MTB, touring tới xe đạp @, 2 xe máy hộ tống, hành trình 24h với tổng chiều dài 160km.

Sau một hành trình ê mông!Hôm nay ê-đít (edit) lại đoạn phim.

[video=youtube_share;uDbf6ohr_N4]http://youtu.be/uDbf6ohr_N4[/video]

Em bị rướt đoàn ở đường về thị xã gò công. Nên đành chạy xe về sài gòn trước ....

Loay hoay tìm người có xe đạp để mượn, không có lại chuyển sang tìm nơi cho thuê xe, rồi cuối cùng may mắn cũng đến, hai chị em đã có xe để nhập đoàn vào tối thứ 7. Đến cà phê hiend ngồi chờ mọi người đến, thấy nôn nao, lo lắng không biết mình có làm ảnh hưởng đến mọi người hay không, nhìn mình thì không ai nói là dân đi phượt hết, nhưng mà thích đi lắm nên vẫn quyết tâm theo đoàn. Trước khi đi, câu hỏi được hỏi nhiều nhất là "có đạp nổi không?", chính bản thân lúc đó cũng không biết trả lời như thế nào, vì mình cũng đang tự hỏi, nhưng lại thích quá nên cứ thôi kệ ^^
Lúc xuất phát đi đến Nguyễn Văn Cừ thì cảm giác bánh xe sau xẹp xuống, mấy anh trong đoàn kiểm tra thì nói là không phải bánh xe bị bể, nó chỉ bị mọt gì đó, nên bơm lên vẫn chạy được. Ây da, thấy tương lai là mình phải làm phiền mấy anh rồi, cứ khi nào đoàn dừng chân là "Anh ơi bơm giùm em!". Cứ nhớ anh Vinh Pham cứ lại chỗ xe khác mà bơm, hihi. Cám ơn các anh nhiều nhiều!
Rồi cứ hết km này lại tới km khác, tăng tốc để lên cầu rồi ì ạch đạp cho xe lên nữa cầu để khi thả xuống thiệt là sung sướng. Không biết sức mạnh ở đâu mà đạp, cứ mỗi lần một xe vượt lên mình là lại được nghe câu cố lên, cứ vậy mà cười rồi đạp tiếp. Thấy thương bác chủ quán bên phà cho chỗ ngủ rồi mấy anh lại được xem trận chung kết C1, thương hai bịt nước mà chị chạy theo để cho đoàn, thương câu "cố lên con!" của những người chạy xe máy qua, các anh bơm xe, rồi vá xe cho mình, các em cùng chạy cùng hỏi han lúc mỏi chỗ này, lúc mỏi chỗ khác ... và nhiều nhiều nữa những điều chưa viết hết ... những diều mà làm mình có thể hả hê vui sướng ăn ngấu ngiến hai miếng dưa hấu dưới ánh mắt ngạc nhiên của nhiều người qua lại và về đến chỗ trả xe gần 8h đêm chủ nhật.
Hôm nay, sáng dậy đi yoga rồi vào làm, cứ nhớ câu nói đan phượt nhất định phải làm thứ 2 rồi có nghỉ thì sang thứ 3 nghỉ ^^
Nhớ thật nhiều ... những vòng xe!

Em bị rướt đoàn ở đường về thị xã gò công. Nên đành chạy xe về sài gòn trước ....

Hèn chi, lúc về mình có nói bé Hiền là hình như bạn về trước rồi nhưng không biết về lúc nào thôi.

Đi đồng đội còn có người kèm, đi 1 mình càng đi càng chậm nên mới rớt đoàn. Rớt ngay đoạn đi lạc và quay đầu xe.

Hi....Hi....Do chạy buổi tối, mắt không nhìn rỏ ổ gà hay ổ voi nên mổi khi sa vào thì cứ tưởng chừng óc văng khỏi đầu. Cũng vì trời tối, nên đến gần chân cầu mới biết mình sẽ lên cầu. Hãi! Ôi sao những dốc cầu làm mình mệt nhoài. Công nhận buổi tối trời mát, đạp xe thật là thích!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back