What's new

Xin visa Nhật

Mình muốn tìm bạn ghép nhóm xin visa dịch vụ để có giá rẻ. Tình hình hôm nay vừa đi xin ở đsq Nhật. Họ trả luôn bảo phải có thư mời. Mình hỏi qua cty du lịch họ báo giá 200 đô 1 ng. Hiện tại mình có 2 ng. Mong tìm đc để có giá tốt nhất. Hoặc bạn nào có biết chỗ rẻ hơn làm ơn mách cho mình với. Lh [email protected]. Cảm ơn đã đọc bài.

chào bạn, bạn có thể chia sẻ cách xin visa được không, không cần thư mời thì tối thiểu cần gì có thể bật mí nhẹ ko ạ

Lúc đó mình thuê dịch vụ cuối cùng lên họ hỏi dựa trên plan, mình không trả lời được và không nói thật thế là họ trả lại hồ sơ luôn, vì bên dịch vụ làm plan thứ nhất là rất sơ sài cũng chẳng dặn dò gì mình cả, bạn bên cty dịch vụ chỉ đưa mình đến LSQ rồi nói dễ lắm rồi bỏ ra ngoài hút thuốc. Thế là về mình phải làm lại hết plan và book lại ks luôn. Thì mình có 1 số kinh nghiệm chia sẻ với bạn thế này:
1. Hồ sơ bạn xin visa phải đảm bảo sao cho người ta nhìn thấy là bạn đang đi du lịch chứ không có ý định trốn ở lại, càng nhiều bằng chứng càng tốt thì càng đảm bảo đậu. Và tốt nhất là trả lời thật, mình hôm đầu lên nói dối rồi bị trả hồ sơ, cái ông nhận hồ sơ đã không có ấn tượng rồi, ổng còn nói : tôi nghĩ chị không đi Nhật được đâu. Hôm sau mình đem lên lại cố tình né ổng mà không được, nhưng lần này mình trả lời thật nên mới đậu visa
2. Mình nộp vé máy bay khứ hồi, và booking KS, bạn phải nhớ giá vé máy bay và giá phòng, họ cũng hỏi mấy câu dạng như: tại sao ở Osaka với Kyoto lại phải đặt 2 phòng, v.v. cho dù bạn có book cho có thì cũng phải hợp lý, ví như mình đi dạng tiết kiệm nhưng đợt đó bên DV lại book 1 phòng với giá 7tr/ 1 đêm, trong khi vé máy bay thì mình đặt trước cả năm như vậy là ko hợp lý.
3. Chứng minh tài chính: nếu có sở hữu BĐS thì càng tốt, còn nếu bạn chứng minh tiền mặt thì mình có 1 mẹo nhỏ đó là bạn gửi tiết kiệm dạng 3 tháng và gửi trước ngày nộp visa 2 tuần đổ lại cũng được (mình xin visa nhiều nước toàn làm thế), sau đó xin được visa rồi cần tiền có thể đi đáo hạn trước. Nếu bạn có thu nhập gửi qua ngân hàng thì bạn lên ngân hàng xin xác nhận số tài khoản và số dư, in luôn sao kê để chứng minh mình có nguồn thu nhập ổn định.
4. HDLĐ, BHXH, đơn xin nghỉ phép, hay bảng lương v,.v...nếu bạn kinh doanh tự do thì giấy phép kinh doanh và biên lai nộp thuế của quý gần nhất
Còn lại là còn tùy thuộc vào độ hên xui của bạn nữa, mình cũng nghe nói ngoài HN xin khó hơn. Mình đáng lý là thuộc diện phải xin visa ngoài Hà Nội cơ, nhưng mình cũng dùng 1 mẹo nhỏ để xin trong HCM cho dễ

Lúc đó mình thuê dịch vụ cuối cùng lên họ hỏi dựa trên plan, mình không trả lời được và không nói thật thế là họ trả lại hồ sơ luôn, vì bên dịch vụ làm plan thứ nhất là rất sơ sài cũng chẳng dặn dò gì mình cả, bạn bên cty dịch vụ chỉ đưa mình đến LSQ rồi nói dễ lắm rồi bỏ ra ngoài hút thuốc. Thế là về mình phải làm lại hết plan và book lại ks luôn. Thì mình có 1 số kinh nghiệm chia sẻ với bạn thế này:
1. Hồ sơ bạn xin visa phải đảm bảo sao cho người ta nhìn thấy là bạn đang đi du lịch chứ không có ý định trốn ở lại, càng nhiều bằng chứng càng tốt thì càng đảm bảo đậu. Và tốt nhất là trả lời thật, mình hôm đầu lên nói dối rồi bị trả hồ sơ, cái ông nhận hồ sơ đã không có ấn tượng rồi, ổng còn nói : tôi nghĩ chị không đi Nhật được đâu. Hôm sau mình đem lên lại cố tình né ổng mà không được, nhưng lần này mình trả lời thật nên mới đậu visa
2. Mình nộp vé máy bay khứ hồi, và booking KS, bạn phải nhớ giá vé máy bay và giá phòng, họ cũng hỏi mấy câu dạng như: tại sao ở Osaka với Kyoto lại phải đặt 2 phòng, v.v. cho dù bạn có book cho có thì cũng phải hợp lý, ví như mình đi dạng tiết kiệm nhưng đợt đó bên DV lại book 1 phòng với giá 7tr/ 1 đêm, trong khi vé máy bay thì mình đặt trước cả năm như vậy là ko hợp lý.
3. Chứng minh tài chính: nếu có sở hữu BĐS thì càng tốt, còn nếu bạn chứng minh tiền mặt thì mình có 1 mẹo nhỏ đó là bạn gửi tiết kiệm dạng 3 tháng và gửi trước ngày nộp visa 2 tuần đổ lại cũng được (mình xin visa nhiều nước toàn làm thế), sau đó xin được visa rồi cần tiền có thể đi đáo hạn trước. Nếu bạn có thu nhập gửi qua ngân hàng thì bạn lên ngân hàng xin xác nhận số tài khoản và số dư, in luôn sao kê để chứng minh mình có nguồn thu nhập ổn định.
4. HDLĐ, BHXH, đơn xin nghỉ phép, hay bảng lương v,.v...nếu bạn kinh doanh tự do thì giấy phép kinh doanh và biên lai nộp thuế của quý gần nhất
Còn lại là còn tùy thuộc vào độ hên xui của bạn nữa, mình cũng nghe nói ngoài HN xin khó hơn. Mình đáng lý là thuộc diện phải xin visa ngoài Hà Nội cơ, nhưng mình cũng dùng 1 mẹo nhỏ để xin trong HCM cho dễ

Bạn ơi họ còn không thèm xem hồ sơ và trả lại luôn bảo ko có thư mời không đi được. Có lẽ đang rơi vào đúng thời điểm nhạy cảm nên đsq họ làm căng.

Ủa mình lại tưởng HN dễ hơn HCM chứ nhỉ. Bạn cứ nghiên cứu topic Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2) trong Box: Hỏi đáp, Thông tin du lịch châu Á ý. Đợt trước mình ko biết visa Nhật khó nên cứ vô tư mua vé máy bay trc, sau đó nghiên cứu mới biết là khó, nhưng cứ đọc kỹ và nắm vững thông tin, đầu tư nghiên cứu lịch trình và làm đầy đủ giấy tờ là pass mà. Mình cũng đi tự túc không thư mời. Mình vừa đi đợt 3 - 11/10 vừa xong.

Mình có 02 vé Nhật BẢn đi vào đúng mùa cao điểm từ 14/11-22/11/2017 của Jetstar muốn nhượng lại với giá rẻ 10 triệu/2 vé. Bạn nào có nhu cầu thì pm cho mình nhé

Bên Lãnh sự quán họ không yêu cầu vé máy bay đâu, thậm chí booking vé máy bay cũng không cần. Họ sẽ hỏi nhiều về lịch trình, cách đi lại ngay tại thời điểm nộp hồ sơ. Họ muốn chắc chắn đi du lịch tự túc thì phải có nghiên cứu, và nắm rõ lịch trình. Khi họ thấy trả lời khập khiễng or không cụ thể họ sẽ mark hay loại ngay vòng đầu rồi bạn.

hộ hiếu bạn như thế nào,Hà nội khó hơn sai gòn nhiều

Không lẽ năm nay lại khó thế sao nhỉ? Mình HN đây. Tự xin, một tuần là lấy và ko phải công chứng công chiếc j hết, chỉ mang bản gốc và một bản copy giấy đăng ký kết hôn. Mình đã có visa các nước G7 nên không cần chứng minh tài chính. Hôm đến lấy visa mới phải nộp 650k/hộ chiếu. Thằng em họ là giám đốc CT TNHH nộp hồ sơ có thư mời của chị gái còn bị từ chối, nộp lại cùng bọn mình thì lại được luôn. Quan trọng là lịch trình rất cụ thể, đi đâu, ở đâu đều có booking KS và di chuyển bằng gì, giở nào và nộp luôn vé máy bay khứ hồi đã mua- canh vé rẻ mà.

attachment.php
attachment.php

cảm ơn bạn đã có những chia sẻ hữu ích, cho mình hỏi mình nhờ bên dịch vụ người ta làm, vậy nếu như sau khi có visa thì mình thanh toán tiền thì có được chưa hay sao bạn, có visa là mình có thể yên tâm là có thể bay rồi đúng k bạn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back