What's new

Xin visa Nhật

Mình muốn tìm bạn ghép nhóm xin visa dịch vụ để có giá rẻ. Tình hình hôm nay vừa đi xin ở đsq Nhật. Họ trả luôn bảo phải có thư mời. Mình hỏi qua cty du lịch họ báo giá 200 đô 1 ng. Hiện tại mình có 2 ng. Mong tìm đc để có giá tốt nhất. Hoặc bạn nào có biết chỗ rẻ hơn làm ơn mách cho mình với. Lh [email protected]. Cảm ơn đã đọc bài.

Xin Visa Nhật hoàn toàn không cần thư mời nếu apply theo diện du lịch, các trường hợp khác (thăm thân, công tác, thương mại...) thì bắt buộc phải có thư mời. Có thể bạn chọn nhầm loại visa apply.

Ngoài ra bây giờ Visa Nhật cũng khá thoáng, nếu đã đến Nhật 1, 2 lần trong vài năm trở lại đây có thể xin Visa multiple 5 năm theo diện du lịch.

mình kg nghĩ là thoáng đâu bạn,mình đi 4 lần trong vòng 2 năm, vừa xin lại multi đã bị từ chối

Mình chia sẽ chút kinh nghiệm nhé

Tình hình đoàn anh sau 5 ngày nộp hồ sơ chỉ pass 6 người! và 5 người còn lại nộp lại bằng thư mời và đã gặp trực tiếp LSQ nưuời Nhật Phỏng vấn và đã pass sau đ, LSQ Nhật họ không show lý do hồ sơ bị failed, nhưng anh xin chia sẽ một số cảm nhận của anh để các bạn vữn tâm lý khi đi xin visa!
1/ Theo thông tin anh thu thập được qua các công ty Du lịch mặc dù chính sách Nhật đang nới lỏng thi thực cho VN, Indo và Ấn Độ nhưng thực chất họ muốn mở rộng qua chương trình hợp tác giao lưu vă hóa( dành cho các đối tượng giáo sư, nghệ sĩ, cơ quan văn hóa, đảng bộ nhà nước các cấp...) và tăng cường lượng khách du lịch thông qua các công ty tour nơi mà có tổ chức và mang lại benefit cho đất nước họ nhiều nhất! chưa mổ cửa để đón khách du lịch tự túc. Nên ngày anh đi nộp HS và lấy kết quả chắc củng 30%-40% là fail ngay cả đi công tác,hoặc nhóm 2 người đi 1 người fail là bình thường.

2/ Ngoài ra Visa Nhật là visa khó nhất Châu Á, và họ cũng có quota thôi! không thể cấp đại trà vì quá tài hạ tầng và gây mất mỹ quan giao thoa van hóa các nước do đó sẽ chọn lọc đối tượng khi xem xét visa.

3/ Không minh bạch khi xem xét visa và cảm tính khá nhiều, nên cũng hồ sơ nhu nhau người đậu, người rốt, người đi từng nhiều lần rồi vẫn rốt và ko bao giờ biết lý do. Bạn bên trên là một minh chứng, và bạn mình hai vợ chồng đi Nhật 02 lần nộp lại cũng fail, phải nộp qua hìnhn thức khác.

Nhóm anh đã chuẩn bị khá kỹ: lịch trình chuẩn bị rất kỹ, học thuộc lòng và hiểu, hotel đã show, các chứng từ nộp vào theo checklist LSQ công bố, CV ổn định và hoạt động tại các công ty hàng đầu, vòng Phỏng vấn tra lời rất good.

Những nguyên nhân có khả năng để fail, một hoặc nhiều nguyên nhân sau:
+ Nhóm fail là nhóm có lịch sử đi lại các nước quá ít( 1 bạn fail chỉ mới đi Cam và Singapore)
+ Xác nhận số dư là STK online không xuất trình được sổ tiết kiệm vì online không có STK
+ Thời hạn trên sổ mới gừi và thời hạn gừi thì chỉ một tháng.
+ STK giống nhau mở tại một ngân hàng cùng số tiền đều nhau( cái này thì nhóm anh không mắc phải)
+ Thu nhập hàng tháng dưới 10 trđ
+ Chưa đi nhóm cùng nhau trước đó nhiều lần
+ Không có hồ sơ chứng minh tài sản đang sở hữu,
+ không có hợp đồng thuê nhà chứng minh thu nhập back up
+ Nhóm quá đông, phân bổ quota fail
+ và cái cuoi cùng là HS chưa từng nhạp cảnh vào Úc, Schengen, USA là con Át Cơ dùng trong trường hợp có những điểm trừ và điểm mù trong hồ sơ vướng phải.
===============
Cho nên khuyến cáo của anh là:
+ Thuộc và hiều lịch trình
+ Bổ sung hồ sơ tối đa nhất có thể, có tất cả cái gì sẽ show toàn bộ,để nếu không được thi không hối tiếc.
+ Tách ngày để xin visa, nhóm tối đa 4 người
+ Ưu tiên nếu có thể dùng thư mời dưới dạng thăm người quen và hoặc được bão lãnh tài chính hoặc tự chi trả chi phí khi đi du lịch, bạn của bạn có thư mời cũng được cái này vô cùng dễ.
+ Nếu không sure thì dùng dịch vụ bảo lãnh công ty Tour!
+ Kiên trì và máu chiến đến phút cuối ccùng
Và lần nửa mình nh8ác lại xin visa Nhật không cần vé máy bay nha

Sau khi bị trả lại hồ sơ tại DSQ mình ra dịch vụ làm. Dù qua dịch vụ bên đsq vẫn yêu cầu bổ sung thêm tài chính. Mình khuyên các bạn nên có sổ tiết kiệm trên 200 triệu và gửi trước 3 tháng. Mình vừa về phải nói là nước Nhật quá đáng yêu. Văn hóa, con người, ẩm thực, mua sắm trên cả tuyệt vời luôn. Chắc đi thêm lần nữa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back