What's new

Xin visa Nhật

Mình muốn tìm bạn ghép nhóm xin visa dịch vụ để có giá rẻ. Tình hình hôm nay vừa đi xin ở đsq Nhật. Họ trả luôn bảo phải có thư mời. Mình hỏi qua cty du lịch họ báo giá 200 đô 1 ng. Hiện tại mình có 2 ng. Mong tìm đc để có giá tốt nhất. Hoặc bạn nào có biết chỗ rẻ hơn làm ơn mách cho mình với. Lh [email protected]. Cảm ơn đã đọc bài.

Bài viết của a CaVicu rất chi tiết. Em cảm ơn a nhiều ah. E ở Hà Nội, e đã đặt vé đi dịp 30/4-1/5 năm sau. Thấy vụ xin visa cũng có vẻ ban căng quá. Sang năm mới đi thì e nên xin visa trước bao lâu a nhỉ.

QuynhNgan: Bạn xin visa trươc khoảng 2 tháng là oK, visa có thời hạn 3 tháng kể từ ngày cấp, thời gian lưu trú 15 ngày, . Bạn chỉ cần chuẩn bị đầy đủ hồ sơ và lịch trình rỏ ràng chi tiết, họ sẽ hỏi về lịch trình của mình: chẳng hạn đáp ở sân bay nào, đi về ks bằng cách nào, giá phòng bao nhiêu....

Những cái đó em tự tin chuẩn bị đủ, chỉ sợ họ chả hỏi mà nhìn hồ sơ xong bảo không có thư mời rồi trả lại luôn như chủ thớt thôi. Trước e đi nộp hồ sơ Visa cho sếp đi công tác trên đại sứ quán, mà thấy mấy người trên đó hắc xì dầu lắm T.T

Bài viết của a CaVicu rất chi tiết. Em cảm ơn a nhiều ah. E ở Hà Nội, e đã đặt vé đi dịp 30/4-1/5 năm sau. Thấy vụ xin visa cũng có vẻ ban căng quá. Sang năm mới đi thì e nên xin visa trước bao lâu a nhỉ.

Mong bạn gặp may mắn, bài viết tuy đã cũ nhưng cách thức xin Visa các nước cũng y chang. Cập nhật thủ tục ở Website LSQ.

ở Hà nội hình như bắt buột phải có người mới các bạn ạ, m ở đà nẵng, làm ở 24h visa, 80 đô( nếu đầy đủ giấy tờ), và 220 đô ( nếu ko có người ở nhật mời, vẫn phải đủ giấy tờ như sổ tk, công việc,,,), mình có người mời, nên cũng khá đơn giản, vài ngày là có kết quả rồi:))

Anh CaVicu ơi, em nộp hồ sơ ngoài hà nội thì là nộp ở ĐSQ, mà e vừa vào xem thông tin xin visa trên trang ĐSQ thì thấy nó liệt kê mục (4) thấy khó hiểu quá. Tức là nếu du lịch thì phải thông qua các Đại lý du lịch, còn không thì phải có bạn bè/ thân quen. Phần lịch trình cũng k phải người xin visa cung cấp, mà là phía Nhật (bạn bè, thân quen) cung cấp. hic hic.

http://www.vn.emb-japan.go.jp/itpr_ja/Vn_Ryouji_XinVisa.html

4) Visa ngắn hạn (thăm người quen hoặc bạn bè/ du lịch):

(Tài liệu người xin Visa chuẩn bị)

(1) Hộ chiếu
(2) Tờ khai xin cấp Visa (download mẫu kèm theo) 1 tờ
(3) 01 ảnh 4,5cmx 4,5cm
(4) Tài liệu chứng minh mối quan hệ bạn bè (Trừ trường hợp Du lịch có thông qua các Đại lý du lịch)
+ Ảnh chụp chung
+ Thư từ, email
+ Bản kê chi tiết các cuộc gọi điện thoại quốc tế
(5) Tài liệu chứng minh khả năng chi trả kinh phí cho chuyến đi:
+ Giấy chứng nhận thu nhập do cơ quan có thẩm quyền cấp
+ Giấy chứng nhận số dư tiền gửi ngân hàng

(Tài liệu phía Nhật Bản chuẩn bị)

(1) Giấy lý do mời (download mẫu kèm theo)
(2) Lịch trình ở Nhật (download mẫu kèm theo)
 * Trường hợp thăm bạn bè, người bảo lãnh chịu chi phí ở mục (5) phía trên, hãy xuất trình các tài liệu từ mục (3)-(5) sau:
(3) Giấy chứng nhận bảo lãnh (download mẫu kèm theo)
(4) Một trong những tài liệu sau liên quan đến người bảo lãnh
+ Giấy chứng nhận thu nhập
+ Bản lưu giấy đăng ký nộp thuế (Bản sao)
+ Giấy chứng nhận nộp thuế( bản ghi rõ tổng thu nhập)
(5) Phiếu công dân (Bản có ghi quan hệ của các thành viên trong gia đình)
 * Trường hợp người mời hoặc người bảo lãnh là người nước ngoài, đề nghị trình bản copy mặt trước và sau của “Thẻ lưu trú còn hiệu lực” (Thẻ đăng ký người nước ngoài); “Phiếu công dân” (Loại phiếu không giản lược các hạng mục ghi chú) và bản “copy hộ chiếu”.

Anh CaVicu ơi, em nộp hồ sơ ngoài hà nội thì là nộp ở ĐSQ, mà e vừa vào xem thông tin xin visa trên trang ĐSQ thì thấy nó liệt kê mục (4) thấy khó hiểu quá. Tức là nếu du lịch thì phải thông qua các Đại lý du lịch, còn không thì phải có bạn bè/ thân quen. Phần lịch trình cũng k phải người xin visa cung cấp, mà là phía Nhật (bạn bè, thân quen) cung cấp. hic hic.

http://www.vn.emb-japan.go.jp/itpr_ja/Vn_Ryouji_XinVisa.html

4) Visa ngắn hạn (thăm người quen hoặc bạn bè/ du lịch):

(Tài liệu người xin Visa chuẩn bị)

(1) Hộ chiếu
(2) Tờ khai xin cấp Visa (download mẫu kèm theo) 1 tờ
(3) 01 ảnh 4,5cmx 4,5cm
(4) Tài liệu chứng minh mối quan hệ bạn bè (Trừ trường hợp Du lịch có thông qua các Đại lý du lịch)
+ Ảnh chụp chung
+ Thư từ, email
+ Bản kê chi tiết các cuộc gọi điện thoại quốc tế
(5) Tài liệu chứng minh khả năng chi trả kinh phí cho chuyến đi:
+ Giấy chứng nhận thu nhập do cơ quan có thẩm quyền cấp

(Tài liệu phía Nhật Bản chuẩn bị)

(1) Giấy lý do mời (download mẫu kèm theo)
(2) Lịch trình ở Nhật (download mẫu kèm theo)
 * Trường hợp thăm bạn bè, người bảo lãnh chịu chi phí ở mục (5) phía trên, hãy xuất trình các tài liệu từ mục (3)-(5) sau:
(3) Giấy chứng nhận bảo lãnh (download mẫu kèm theo)
(4) Một trong những tài liệu sau liên quan đến người bảo lãnh
+ Giấy chứng nhận thu nhập
+ Bản lưu giấy đăng ký nộp thuế (Bản sao)
+ Giấy chứng nhận nộp thuế( bản ghi rõ tổng thu nhập)
(5) Phiếu công dân (Bản có ghi quan hệ của các thành viên trong gia đình)
 * Trường hợp người mời hoặc người bảo lãnh là người nước ngoài, đề nghị trình bản copy mặt trước và sau của “Thẻ lưu trú còn hiệu lực” (Thẻ đăng ký người nước ngoài); “Phiếu công dân” (Loại phiếu không giản lược các hạng mục ghi chú) và bản “copy hộ chiếu”.

Cái bạn đề cập đến là đối với người đi theo dạng có người mời hoặc bảo lãnh qua chơi, nên nó yêu cầu bên phía đối tác bên Nhật phải chuẩn bị giấy tờ như vậy.
Còn bạn đi tự túc thì làm lịch trình cho kỹ xíu, ngày giờ chuyến bay phù hợp thời gian. Mình nghĩ bạn nên viết thêm 1 bức tâm thư trình bày nguyện vọng đi du lịch, cái lá thư này là bảo bối đó. Bạn cứ nói thật nguyện vọng của mình trong bức thư. Mình gửi bạn mẫu này lúc xin Canada, các nước khác thì bạn sửa lại cho phù hợp...
https://drive.google.com/open?id=1OzNxiNsRikM0NYovedDC_r7-Vmc4UimB

Mình muốn tìm bạn ghép nhóm xin visa dịch vụ để có giá rẻ. Tình hình hôm nay vừa đi xin ở đsq Nhật. Họ trả luôn bảo phải có thư mời. Mình hỏi qua cty du lịch họ báo giá 200 đô 1 ng. Hiện tại mình có 2 ng. Mong tìm đc để có giá tốt nhất. Hoặc bạn nào có biết chỗ rẻ hơn làm ơn mách cho mình với. Lh [email protected]. Cảm ơn đã đọc bài.

Xin Visa Nhật hoàn toàn không cần thư mời nếu apply theo diện du lịch, các trường hợp khác (thăm thân, công tác, thương mại...) thì bắt buộc phải có thư mời. Có thể bạn chọn nhầm loại visa apply.

Ngoài ra bây giờ Visa Nhật cũng khá thoáng, nếu đã đến Nhật 1, 2 lần trong vài năm trở lại đây có thể xin Visa multiple 5 năm theo diện du lịch.

Bạn ơi họ còn không thèm xem hồ sơ và trả lại luôn bảo ko có thư mời không đi được. Có lẽ đang rơi vào đúng thời điểm nhạy cảm nên đsq họ làm căng.

Thế lúc họ bảo không có thư mời không đi được. Bạn có nói với họ "những yêu cầu trên web ĐSQ, ko ghi thư mời là bắt buộc" k? Bạn nên hỏi lại người nhận hồ sơ cho rõ ràng. Vì rõ là Thư mời không hề bắt buộc phải có.

Trường hợp của mình, hôm đi nộp visa, họ cũng hỏi k có thư mời sao, mình nói luôn là ko có thư mời và đi tự túc, có điều là mình đã có visa EU - trong khối G7 nên là chị í nhận hồ sơ và k hỏi gì nữa. Nhưng mà, rất nhiều người xin visa Nhật ko thư mời, và cũng ko G7 vẫn pass vía như thường. Tự tin lên, xin visa có 610k thui, ra dịch vụ toàn tiền triệu, xót lắm í.

Mình vừa đi về ngày 11/11, bạn nào HCM cần danh mục HS visa Nhật tự túc, visa Nhật thăm bạn bè, visa Thăm bạn bé bảo lãnh thì cho mình email! mình gửi cho.
Còn các bạn tại HN cũng vậy, nhưng bạn nào hs mạnh thật mạnh thì tự nộp(có via Mỹ, Úc, Shengsheng, CV ổn định, có tài sản, hS nào chưa mạnh thì phải có thư mời rất đơn giản của bạn bè là OK.
Và mình xin nhắc lại HS visa Nhật không cần có vé máy bay nhé! có cũng trả vé máy bay thôi, khuyến cáo có vé máy bay hãy mua vé.
Nhóm mình nộp 11 người fail 5 người, sau đó nộp lại ngay 5 người vẫn fail, sau đó nộp lại 3 người pass luôn chỉ trong 30 ngày nha!
Ai cần thông tin kinh nghiệm Nhật email mình gửi qua cho! xác định là đi Nhật phải trần trật nhé!!! từ visa đến di chuyển

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back