What's new

Nha Trang

Ở Nha Trang chúng tớ trọ tại Khách Sạn Xinh ( Nice ) 6D Quân Trấn Tel: 058.527 379, email: nicehotel@vnn,vn. Nếu bạn đi du lịch Nha Trang, nhớ gọi điện đặt phòng trước ít nhất 2 tuần, vì chúng tớ gọi trước 1 tuần mà cũng mất vài chục cuộc điện thoại, ở đâu cũng nhận được câu trả lời là hết phòng.

KS mới xây nằm trong một ngõ nhỏ trên đường Hùng Vương kéo dài , đoạn giữa đường Biệt Thự và Trần Quang Khải. Khách sạn mới nên sạch đẹp, nhân viên thân thiện, giá phòng là 250k/p đôi. Và đặc biệt là trên tầng 9 của KS tớ có thể ngắm nhìn toàn cảnh Nha Trang và có một bình minh Nha Trang cho riêng mình.

Tớ rất thích những ngôi nhà sơn màu thiên thanh, màu kem, màu be nhạt ở đây:

Mặt trời lên dần, ánh nắng vàng ruộm, giống hệt bức tranh sơn dầu vẽ cảnh bình minh treo ở dưới sảnh KS, chỉ tiếc là ống kit của tớ không zoom xa được, còn S5IS của bạn Zhou thì bắt được hình ảnh một con thuyền nhỏ giữa những lớp sóng lấp lánh như biển vàng, đẹp tuyệt:

Chụp xong về đổ ảnh ra mới thấy bóng mình lọt vào ống kính ...he he...giá đứng lùi ra xa một chút thì tốt - đây là cửa kính căn phòng trên gác thượng:

Bạn Zhou:

Last edited:
Đi tour đảo

Bọn tớ mua tour từ SG - TM Brother, các bạn chém mình 160k( gần 10 USD ), cứ tưởng xăng tăng giá nên giá tour lên nên thấy cũng okie, tuy nhiên mình vẫn cảnh giác, các bạn đòi thanh toán hết tiền luôn nhưng mình chỉ deposit một ít trước thôi.

Đến NT mới biết giá tour vẫn chỉ 7-8 USD, TM Brother Nha Trang bảo phí cao thế là vì mình đặt tour từ SG nên mất chi phí dịch vụ...bla...blaa...bllaa...Tớ nói các bẹn cho tớ xin lại tiền, tớ sang chỗ khác đi 7 USD cho khỏe, cuối cùng các bạn chịu giá 8 USD.

Xe đi tour của các bạn là điển hình của một công trình cổ kính với các trang thiết bị cổ, mọi thứ đều ngả mầu nâu xỉn hay cháo lòng...nghệ thuật hơn thì gọi là màu thời gian, ước tính khoảng vài chục năm có lẻ. Xe này gom khách của các đại lý vào thành 1 chuyến nên vừa đứng vừa ngồi đầy chật một xe hơn 50 người.

Đi lòng vòng quanh mấy đảo, thấy thất vọng quá, chắc tại hy vọng nhiều nên đâm ra thất vọng lớn, vì mấy cái đảo này cát không trắng mà toàn sỏi, còn snorkling thì chả có gì để ngắm nữa, chắc các loại san hô sinh vật biển bị bốc lên bán sạch rồi.

Dưới đáy biển chỉ còn ...xác một con tàu bị đắm:

Rất băn khoăn, có khi nào cái tàu ở dưới kia là do công ty Du lịch cố tình đánh đắm xuống đấy không nhỉ?? Trời, câu hỏi quá thông minh, dễ thế lắm, cũng phải có cái gì cho chúng ta ngồi tàu đáy kính mà dòm và chụp ảnh chứ:

Các con tàu du lịch đang tụm vào nhau cho anh chị em xuống snorkling:

Các bạn cả ta lẫn tây nhẩy ùm ùm từ trên tầng 2 thành tàu xuống:

Bữa trưa đau khổ, tranh cướp với các bẹn từng cọng rau muống, đói nhăn:

Wine party trên biển, cái này là thú vị nhất, bồng bềnh trên biển với rượu vang...may có tiết mục này và tiết mục hát hò nhảy múa trên tàu rất vui vẻ kéo lại bữa trưa nghèo nàn:

Chỉ với mấy cái thùng nhựa, nắp vung và một cây đàn, các bạn đã tạo nên một buổi văn nghệ cây nhà lá vườn rất vui (c):

Oài, hình của Likemoom đẹp thế :)

Cua em đi Nha Trang vỏn vẹn có 2 ngày, 1 đêm. Cả ngày chỉ có tắm biển, tắm hồ và ăn rồi ngủ. Cái này là phượt sa-lon rồi :(

Em cũng bổ sung mấy cái ảnh cho xôm tụ

Bãi đáp máy bay Cam Ranh. Đoạn máy bay hạ cánh ở Cam Ranh thực sự "phê". Vèo một phát máy bay cách biển một tẹo rồi vút và hạ cánh. Làm tỉnh hết cả ngủ :p

Trên đường về TP Nha Trang, có khoảng 3 điểm để các xe tãi dừng lại cho mình chụp ảnh. Cá nhân em thấy, biển Nha Trang là biển đẹp nhất Việt Nam :D

Vinpearl

Một tấm vé 250k là bạn có thể sử dụng cáp treo ra đảo, chơi các trò chơi trong công viên nước, tất cả các trò chơi mạo hiểm, game, xe ô tô điện, xem phim hoạt hình 4D...và đặc biệt là chương trình nhạc nước. Cũng bình thường thôi không đặc sắc lắm nhưng chưa xem bao giờ nên tớ cũng thích :D

Cái trò này khiếp thật, đứng nhìn thôi cũng hãi rồi, xoay tít lộn đủ 4 phương 8 hướng:

Trò này nhẹ nhàng hơn:

Nhạc nước:

Đầu tiên là quẳng cáo, Vinpearl chúng tôi biển xanh cát trắng nắng vàng abc ...abcc...:

Sau đó là phun nước và bắn laser:

Vinpearl về đêm lung linh:​

Sáng check in VinPearl, nhà mình muốn đi thuyền vào đảo và dự kiến hôm check out sẽ đi cáp. Đến hôm cuối, mới vỡ lẽ, muốn đi cáp treo từ đảo ra đất liền thì phải mua vé vào chỗ khu công viên 250k :(

Vì bay chuyến muộn về SG nên check out xong, nhà tớ loanh quanh chơi bóng bàn, banh bàn, tắm biển... chán chê và định thăm thuỷ cung, chỉ thăm thủy cung thôi. Hỏi lễ tân mới biết, dù chỉ thăm thuỷ cung thì cũng phải mua vé vào khu công viên.

Ôi, các bạn Vinpearl cái gì cũng add vào Vé vào công viên thì thật là biết kinh doanh.

Đây là cáp treo vào Vinpearl - nhìn từ chỗ bến phà vào đảo

Nhìn từ thuyền

Bãi biển sạch kinh khủng, nước trong kinh khủng

Dân tình tha hồ tắm nắng :p

Cái cáp treo nầy lúc trước cũng bị la inh ỏi vụ tàu bè không vào được, không biết bi giờ đã êm chưa. Ngồi trong cabin rất nóng, vì không có thông gió. Nghe nói họ sợ gió sẽ lắc các cabin không an toàn, nhưng như thế thì vẫn nóng. Tớ thích có tí gió biển cho nó mát, hơi biển phả vào mặt thì mới đã chứ nhờ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back