What's new

Nha Trang

Ở Nha Trang chúng tớ trọ tại Khách Sạn Xinh ( Nice ) 6D Quân Trấn Tel: 058.527 379, email: nicehotel@vnn,vn. Nếu bạn đi du lịch Nha Trang, nhớ gọi điện đặt phòng trước ít nhất 2 tuần, vì chúng tớ gọi trước 1 tuần mà cũng mất vài chục cuộc điện thoại, ở đâu cũng nhận được câu trả lời là hết phòng.

KS mới xây nằm trong một ngõ nhỏ trên đường Hùng Vương kéo dài , đoạn giữa đường Biệt Thự và Trần Quang Khải. Khách sạn mới nên sạch đẹp, nhân viên thân thiện, giá phòng là 250k/p đôi. Và đặc biệt là trên tầng 9 của KS tớ có thể ngắm nhìn toàn cảnh Nha Trang và có một bình minh Nha Trang cho riêng mình.

Tớ rất thích những ngôi nhà sơn màu thiên thanh, màu kem, màu be nhạt ở đây:

Mặt trời lên dần, ánh nắng vàng ruộm, giống hệt bức tranh sơn dầu vẽ cảnh bình minh treo ở dưới sảnh KS, chỉ tiếc là ống kit của tớ không zoom xa được, còn S5IS của bạn Zhou thì bắt được hình ảnh một con thuyền nhỏ giữa những lớp sóng lấp lánh như biển vàng, đẹp tuyệt:

Chụp xong về đổ ảnh ra mới thấy bóng mình lọt vào ống kính ...he he...giá đứng lùi ra xa một chút thì tốt - đây là cửa kính căn phòng trên gác thượng:

Bạn Zhou:

Last edited:
Tớ vừa bay về xong, thời tiết đẹp bình thường, hôm qua tớ có đi thuyền thì cũng chưa thấy biển động gì.
Về cúm H1N1 thì ở đâu chẳng có, ở Nha Trang còn thấy đỡ lo hơn ở Hà Nội ý chứ. Có điều bạn nên kiếm mấy cái khẩu trang y tế để cả nhà đeo lúc ở phòng chờ và trên máy bay bạn ạ.

Có một í kiến cá nhơn nho nhỏ...Bác đã tính thì cứ thực hiện, vui hay không là do đoàn chứ không do thời tiết, biết đâu đấy bác thưởng thức Nha Trang theo cách like.no.other. Cả nhà đang háo hức đi chơi mà bác delay lại là hụt hẫng lắm, cho dù đi lại cũng chưa chắc được như lúc đầu. Một ý kiến cho bác xem xét thôi ạh!

@ Vietnam2009: Lý do đầu tiên vẫn nên đi là để khai trương cái sân bay Cam Ranh mới, nói chung là khá khẩm hơn nhiều so với cái terminal cũ:

Nhìn từ xa đây ạ:

Gần hơn:

Bên nội địa mọi thứ đã tương đối tươm tất:

Bên quốc tế thì mọi thứ còn ngổn ngang:

Lý do tiếp theo là Nha Trang vốn dĩ ít bão, tớ vào Nha Trang cũng nhiều nhưng chưa bao giờ gặp bão cả. Cho dù hoàn lưu của bão có ảnh hưởng đôi chút đi chăng nữa thì tớ nghĩ vẫn có thể thoải mái tắm biển, có chăng là phải cancel mấy vụ đi lặn chẳng hạn. Biển hôm qua đây ạ:

Bonus thêm cái ảnh phượt thời swine flu

Và cát trắng Cam Ranh

Túm lại là cứ đi chơi đi bạn ạ, càng delay càng vào mùa bão, bão càng xuống thấp hơn về phía nam, chẳng biết đến bao giờ mới có được perfect weather? :)

Không hiểu sợ mưa thì bác này tham gia TARA sao nhỉ?

Vấn đề là mùa mưa ở miền Trung nó bắt đầu từ Trung thu cho đến Noel (tây ta lỗn lận thế)
Do vây ngoài thời điểm đó thì đi vô tư! Trời lất phất vẫn đi Hòn Bà ngon lành!

@ Big Daddy: Không phải tôi sợ mưa mà sợ mưa làm hỏng chuyến du lịch của cả nhà. Bởi đây là lần đầu những thành viên trong gia đình tôi đi Nha Trang (tôi thì đi vài lần rồi). Đặc biệt, chuyến đi rất có ý nghĩa với mẹ tôi nên tôi đã chuẩn bị rất kỹ lưỡng kế hoạch. Còn TARA thì kể cả nhảy vào lửa (nếu được bảo đảm tính mạng heheee tôi cũng làm).

Cảm ơn mọi người động viên. Đúng là 2 hôm trước, thậm chí ngay lúc này thời tiết vẫn rất đẹp. Chỉ sợ đúng mấy ngày đến đó, thời tiết dở chứng thì chán quá. Mà xem dự báo thì mấy ngày đó mưa thật.

Vài lời để các bác thông cảm cho tính cẩn thận của tôi thôi. Chứ không muốn làm mất thì giờ của các bác về chuyện không đâu này. Cảm ơn thêm lần nữa.

Gia đình tôi vừa kết thúc chuyến đi Nha Trang hôm qua. Thời tiết đẹp mỹ mãn luôn trong khi Hà Nội có lúc mưa rào. May thật, chuyến đi đã thành công tốt đẹp. Cả nhà đều rất ấn tượng với Nha Trang :)

Thời gian này biển Đà Nẵng đã bắt đầu lạnh, có muốn ra biển thì chắc phải đi Nha Trang thôi. Lôi lương khô ra ủng hộ Nha Trang một cái nào :)

Vậy là Bãi Dài này cũng khá gần thành phố.Em nghe nói muốn đến những bãi biển hoang sơ mộng mơ ở Nha Trang chỉ cần đến Cam Ranh mà lang thang.Cam Ranh : đặt viên gạch cho dự địch này!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back