What's new

1 ngày,... bạn mài đũng quần trên yên xe (máy) nhiều nhất được bao nhiêu Km??????

Re: Kỷ lục Phuot: 1 ngày,... bạn mài đũng quần trên yên xe (máy) được bao nhiêu Km???

Chính xác bác Chumbao ạ.

Em chỉ biết dưới 24 tiếng thôi chứ không biết cụ thể là bao nhiêu.Vì cũng chỉ hóng hớt qua mấy anh bên PKl thôi:D

Và em còn nghe nói kỉ lục về chạy xe 2 bánh nhanh nhất thuộc về 1 bác ở Hà Nội với vận tốc trên 300km/giờ nữa.

Thôi không bàn kỉ lục của người ta để các bác nhà mình đưa kỉ lục của mình lên.

Re: Kỷ lục Phuot: 1 ngày,... bạn mài đũng quần trên yên xe (máy) được bao nhiêu Km???

Tớ thì chạy đường rừng ở các tỉnh miền núi phía Bắc. Đi từ 6h sáng đến 8h tối chỉ được khoảng 400km. Cái chính là vừa đi vừa nhẩn nha chụp ảnh lên xe xuống xe liên tục. Một ngày cũng chụp được 500-600 ảnh. Cái tớ muốn nói là tớ đi liên tục chỉ thỉnh thoảng uống nước mang theo chứ không dừng lại để ăn hay ăn cái gì. Đến gần 8PM đói quá cũng chả tìm được quán ăn nào đành lôi lương khô ra vừa đi vừa gặm:(.

Vậy có được coi là kỷ lục không?

Em thì 400-500km/ ngày khá thường. Hầu hết là những chuyến nối TP.HCM và Nha Trang bằng 1 số loại xe. Kỷ lục bản thân lại là chuyến gần nhất, hôm giỗ tổ Hùng Vương 12/4/2011: 650km/13h Nha Trang - TP.HCM bằng con Viva. Cũng nhẩn nha ăn uống, ảnh ọt.
Con 67 thì 450km/9h - QL1A.
Con WIN thì 450km/7h30' - QL1A.
Bình loạn cho vui.

Như vậy, đến bây giờ kỷ lục đang là cuộc đua giữa 2 pác: Cafe37 vs nuamua - 650Km/Ngày. :)
(c) nhanh nhanh nào các Pác, đỉnh vinh quang đang chờ đón kìa... :gun

Như vậy, đến bây giờ kỷ lục đang là cuộc đua giữa 2 pác: Cafe37 vs nuamua - 650Km/Ngày. :)
(c) nhanh nhanh nào các Pác, đỉnh vinh quang đang chờ đón kìa... :gun

Pác lại thầy dùi rồi=))

Pác lại thầy dùi rồi=))
=)) kaka em chẳng dám làm thầy đâu, hic chém gió chơi thôi.
Mà Pác sao ko thấy tham gia cuộc đua nhỉ? Chém chát thê thôi ahhhh :))

Last edited:

Năm 1994 em từng phượt Đà Nẵng-> Huế bằng con xe 81/50 từ 6h sáng đến 9h tối mới tới.Vậy 110km/15 tiếng có thể xem là kỉ lục đi chậm không bác?:D.

Em chạy liên tục đấy nhá,chỉ khi qua 3 con đèo Hải Vân,Phú Gia,Phước Tượng thì em mới dắt bộ thôi.:D

Chứ không vừa đi vừa ngủ dọc đường đâu.

Em thấy ý tưởng của bác cũng hay đó, hay là bác làm giám khảo cuộc thi rùa bò bằng 2 bánh đi? biết đâu lại "hot" lắm đó, =))

Cảm ơn chủ tô-pic.
Em thấy các cô chú, anh chị đi mà làm mủi lòng. Ước gì em được những con xe khủng.
:( Mới đây thôi, em đi từ trưa đến tối mịt mà không được không được bao nhiêu km, không hết được 1 xã. Nói có sách, pót hình làm bằng chứng.

Không những mài đũng quần, mà còn được chơi thú nhún, được mát-xa mát-gần.

Cảm ơn chủ tô-pic.
Em thấy các cô chú, anh chị đi mà làm mủi lòng. Ước gì em được những con xe khủng.
:( Mới đây thôi, em đi từ trưa đến tối mịt mà không được không được bao nhiêu km, không hết được 1 xã. Nói có sách, pót hình làm bằng chứng.

Hic, cung này đúng nghĩ phượt.
Đi cả buổi mà không ra khỏi xã này. đâu đâu cũng đất cát.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,594
190,144
Latest member
acesgame
Back