What's new

1 ngày,... bạn mài đũng quần trên yên xe (máy) nhiều nhất được bao nhiêu Km??????

Mr Stone

Đá Cuội
1 ngày,... bạn mài đũng quần trên yên xe (máy) nhiều nhất được bao nhiêu Km??????

:)) Tự nhiên hứng chí lên muốn xem bác nào lập kỷ lục mài đũng quần trên yên xe trong 1 ngày tối đa là bao nhiêu Km rùi???
Em thấy các Pác cũng đều là chuyên gia phượt cả nhưng chưa thấy ai nói về vấn đề này nên em mạn phép, biết đâu Guinness VN lại ghi danh tên bác nào đó. =))
Em khởi xướng nên em cũng xin tự ứng cử: Từ khi cha sinh mẹ đẻ đến giờ em mới ngồi được có 492Km trên yên xe(máy) trong 1 ngày thôi, hic đó đã là 1 cực .... sướng với em rồi. (c)
:LL

Re: Kỷ lục Phuot: 1 ngày,... bạn mài đũng quần trên yên xe (máy) được bao nhiêu Km???

Nêu ra 1 kỉ lục rồi có cần phải chứng minh không bác?Mà nếu cần thì phải chứng minh như thế nào?Ai làm chứng:D.
Em thấy bác Dugia mở 1 Box tương tự bên Ttvn anh em chém gió với chém nhau kinh thật.
Cá nhân em không bận tâm đến việc đi 1 ngày bao nhiêu km hay đi tốc độ bao nhiêu nên không có thành tích gì cả.:D.Chỉ hóng hớt các bác cao thủ thôi.
Dưng theo em biết kỷ lục xuyên Việt từ Sài Gòn ra Hà Nội là 24 tiếng chạy liên tục bằng xe 1.000 phân khối.Em hãi mấy chuyện này lắm.hehe

Re: Kỷ lục Phuot: 1 ngày,... bạn mài đũng quần trên yên xe (máy) được bao nhiêu Km???

Lâu ngày em mở topic này để chém gió chơi thôi chứ giờ bác có phán 5000km/ngày em cũng chỉ :shrug: thôi chứ lấy ai mà kiểm chứng, thật thật, giả giả, giả giả thật thật thật hóa ra thế lại hay,,, =))
Xe pac mà 1.000cc thì xuyên Việt thì chắc cũng ngang xe em có 110cc mà chạy 1/4 Việt thôi, keke (c)
Tks Pác đã bình loạn.

Mình có biết nhóm bác Tonytrinh2008 chạy xe máy Sàigòn-Mộc Bài-Kongpong Cham-Kongpong Thom-Siem Riep 580km/ngày. Nhóm mình và nhóm bác ấy khởi hành cùng ngày, cùng địa điểm nhưng mình đi Bus còn bác ấy chạy xe. Cơ mà mình phục bác ấy lắm! Hàng 5x mà bác trẻ trung và nhiệt huyết ko kém gì 7x đâu,...:)

Như thế thì đến 8X như em cũng phải phục chứ nói gì 7X hả Chị. tks

Vâng, em cũng khâm phục nhóm của bác Tony, vấn đề là sau hôm ấy mà hôm sau vẫn ngồi yên xe vi vu được. Một bận, em cũng chạy gần như thế, ngày hôm sau ê ẩm toàn thân :)).
P/s: làm vài lần như thế, em đảm bảo mông sẽ nổi nhọt như tổ ong ấy =))

Chuẩn bị lại có vụ cá độ rồi sao các bác=)). Em đồng tình lập topic kỷ lục của Phượt nhưng đừng như bác DuGia bên TTVNOL.

Xe pac mà 1.000cc thì xuyên Việt thì chắc cũng ngang xe em có 110cc mà chạy 1/4 Việt thôi, keke (c)
Tks Pác đã bình loạn.

Bác chả đọc kĩ gì cả:D.

Cái kỷ lục kia là của 1 bác đại gia ở Sài Gòn thực hiện vào năm 2008 bằng xe Cbr1000,có 2 nhóm ở hai đầu chứng kiến.Bác lục lại trên mạng chắc còn thông tin.Chắc anh em còn nhiều người nhớ.

Và em tin chắc đến bây giờ chưa ai dám phá kỉ lục đó,nghe nói có lúc bác ấy đẩy tốc độ lên 200km/h đấy.

Cái con Cbr đó ngốn 14l xăng / 100km bác có cho em cũng chả có xiền mà đổ xăng huống gì xuyên Việt:D

Em 1 ngày từ Tây Nghệ An đi Đà Nẵng, khoảng 650km. Đi từ 3h sáng và khoảng 8h tối tới TP Đà Nẵng. Em nhớ lúc ấy cứ mong xe 2 bánh hóa thành 3 bánh để dựa cái lưng cho đỡ mỏi.

Last edited:

@Bác Thiên Sơn: em nhớ không lầm thì là Hiếu Ninja, chạy đúng 20 tiếng, 6h chiều hôm trước đến 2h chiều hôm sau.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back