What's new

[Chia sẻ] 1 nửa miền Trung : Hội An - Đà Nẵng - Huế - Phone Nha.

Tình hình là mới làm 1 chuyến nửa miền Trung nắng gió, mình rất may vì đi ngày 26/11 - 03/12 mà chỉ gặp đúng 1 trận mưa sớm làm tiếc hết 1 nơi rất quan trọng (đọc từ từ sẽ biết tiếc gì....hehehe).

Lộ trình mình đi chủ yếu để thuận lợi cho thời gian lịch trình của mình (các bạn cũng có thể sắp xếp sao cho hợp lí với lộ trình của cá nhân mình nhé).
Mình mua vé máy bay bên vietjetair (2VC mua khứ hồi giá vé là 660k/ng/lượt + hết cả thuế này nọ giá là tầm 3tr3 trọn gói 2 ng khứ hồi luôn) mình thấy k đắt hơn mấy so với đi tàu & ngợi đc thời gian rất nhiều (1h bay).
Màu đặt trưng vietjet.

Lộ trình đầu tiên từ sân bay T.S.Nhất - Đ.Nẵng đến nơi alo bên A.Kườm làm hợp đồng thuê xe 1 phát 7 ngày (xe số 100k/ngay) trước có bạn nào nói thuê nhiều ngày sẽ bớt nhưng mình hỏi thì xe số thuê nhiều ngày vẫn vậy chỉ bớt nếu thuê xe ga (phượt nhà mình ít khi đi xe ga vì đi đèo rất chán).
Đà Nẵng trên cao:

Thông tin cụ thể bên cho thuê:

Con xe đầu tiên là 1 em Hàn Cuốc xong hợp đồng + thế lại CMND + trả tiền xe phi thẳng xuống HA:

Last edited:
Re: 1 nữa miền Trung : Hội An - Đà Nẵng - Huế - Phone Nha.

Anh ơi cho em hỏi, giá của chỗ chị Hương là a đi lâu chưa ạ? em Vừa gọi cho chị hỏi giá phòng 4 ng mà c kêu 400k :( đang choáng quá ạ :((

Bạn ơi, mình mới đi giữa tháng 1 đây, ở chỗ chị Châu, cũng gần chị Hương đó. ĐC: 90 Nguyễn Phúc Nguyên (đối diện resort Vĩnh Hưng). ĐT: 0932533977. Bữa tớ đi ở fòng 260k/4 người đấy. Chị Châu rất hiền và dễ shương nha. Bọn tớ ở lại HA 2 đêm, chị Châu cho bọn tớ mượn dù đi dạo HA vào cái đêm đầu mưa tầm tã. :)

Anh ơi cho em hỏi, giá của chỗ chị Hương là a đi lâu chưa ạ? em Vừa gọi cho chị hỏi giá phòng 4 ng mà c kêu 400k :( đang choáng quá ạ :((
thời gian đi mình có ghi cụ thể trang 1 đó bạn.
vấn đề chỗ ở thì rất dễ cứ tham khảo của các bạn đi trước và alo hỏi giá phòng thấy hợp lí thì thuê còn k thì mình tìm nơi khác..........k nhất thiết phải ở 1 nơi nào đó vì tùy thời thời điểm, tùy lúc, tùy hoàn cảnh, nhiều lúc những nơi đc pr nhiều quá lại nâng giá, chảnh chẹ......tụi mình là dân phượt nên bất cứ gì cũng có thể tùy cơ ứng biến sao cho phù hợp với chính bản thân mình nhất.
Đừng rập khuôn theo bất kì ai hết......mọi người đưa thông tin lên cũng chủ yếu là để tham khảo, chia sẻ ---> cuối cùng bản thân mới là ng lập kế hoạch cho chuyến đi của riêng cá nhân hay nhóm đó.

Giá phòng chị Hương gì đó ở Hội an bây giờ bằng với giá ks trong khu vực đó luôn rồi,nên mình nghĩ vẫn còn nhìu lựa chọn hơn để ở.Chứ ko nhất thiết cứ gọi chị Hương làm gì :( Giá này thì ko thể gọi là homestay được nữa
Yes, k nhất thiết 1 nơi nào đó....miễn sao chỗ nào giá hợp lí và thuận tiện với nhu cầu là đc.....và cũng mong các bạn đưa ra những đóng góp, ý kiến để mọi người đi sau rút kinh nghiệm và có kế hoạch tốt hơn.

bạn ơi, tiếp tục đoạn từ Huế ra Phong Nha đi, mình đợi đoạn này.
Bạn thông cảm nhé dạo này bận đủ thứ, nào là gd, cv, bên hội nhóm đủ thứ........ngày mai mình lại lên đường đi Phan Thiết cho ku nhok tắm biển nên hẹn về sẽ làm nốt phần còn lại.........các bạn thông cảm cho nhé.
Đảm bảo phần còn lại cũng khá thú vị đấy. ^^

Bạn ơi, mình mới đi giữa tháng 1 đây, ở chỗ chị Châu, cũng gần chị Hương đó. ĐC: 90 Nguyễn Phúc Nguyên (đối diện resort Vĩnh Hưng). ĐT: 0932533977. Bữa tớ đi ở fòng 260k/4 người đấy. Chị Châu rất hiền và dễ shương nha. Bọn tớ ở lại HA 2 đêm, chị Châu cho bọn tớ mượn dù đi dạo HA vào cái đêm đầu mưa tầm tã. :)

đúng rùi đó bạn cứ chia sẻ thông tin cụ thể để mọi người nắm rõ......cái này rất cần thiết cho các bạn đi sau......Thanks.

Mình dự định làm 1 tour đi Đà Nẵng, Hội An, Huế cuối tháng 4 tới. Các địa điểm và lịch đi thì có vẻ OK, nhưng vụ thuê xe máy thì nhiều vấn đề quá! Thấy mọi người hay giới thiệu chỗ anh Kườm, mà ở 1 topic lại có 2 bài phản ánh ở đây làm việc có vẻ không tốt :( Có bác nào biết gì thêm về những nơi thuê xe khác tốt tốt một chút không ạ?

hô hô, ảnh đẹp, ĐN - Quảng Nam thì trà đá chắc hẳn free rồi hi hi

Nhiều lắm bác à hỏi google "Thuê xe Đà Nẵng" thì thấy nhiều nhà cho thuê chuyên nghiệp, tuy nhiên cao điểm thì cũng khó có xe, các khách sạn nhỏ giá thuê xe cũng rẻ từ 100-150K/ngày + đêm tùy loại xe.

Mình dự định làm 1 tour đi Đà Nẵng, Hội An, Huế cuối tháng 4 tới. Các địa điểm và lịch đi thì có vẻ OK, nhưng vụ thuê xe máy thì nhiều vấn đề quá! Thấy mọi người hay giới thiệu chỗ anh Kườm, mà ở 1 topic lại có 2 bài phản ánh ở đây làm việc có vẻ không tốt :( Có bác nào biết gì thêm về những nơi thuê xe khác tốt tốt một chút không ạ?

Để có một kỳ nghỉ 30/4 và 1/5 đầy ý nghĩa và tuyệt vời hơn.
Quý Khách hãy đến Đà Nẵng để tận hưởng và cảm nhận không khí vui tươi và thích thú cùng với cuộc thi bắn pháo hoa Quốc tế 2013.
Sau năm nay thì cuộc thi Quốc tế sẽ diễn ra 2 năm một lần.
Đến Đà Nẵng và cảm nhận thực sự thì Quý Khách hãy ghé và mua vé để có một chổ hợp lý.
Quý khách có nhu cầu mua vé Khán đài hay vé tàu tham quan thì hãy liên lạc trực tiếp
Mr Pháp - 0905.153.390 thủ tục lấy vé nhanh gọn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,579
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back