What's new

Lệ Giang - Shangrila 2/4 - 14/4 tuyển bạn đồng hành biết tiếng Hoa..

LỊCH TRÌNH:

D1: (2/4/2014):

bay SG-HN đêm 1/4 - ngồi tàu Lào Cai. Qua Hà Khẩu ngồi xe đến Côn Minh.

D2: (3/4) 6am đến Li Jiang, dạo chơi Lệ Giang, nhận phòng Li Jiang tại Garden Inn ,No7 Yishang wen ming Village, wuyi str.
Dạo quanh LiJiang : Sifang Square, Yu He Square, Da Yian Zhen, wan Gu Lou. Chiều đi làng Thúc Hà.
Tối đi bar nghe nhạc ăn tối.
.
D3: (4/4) Thuê xe LiJiang- Shangrila. (châu tu trị của dân tộc Tạng) : 180km để tìm Lost Horizon nhé. dọc đường dừng chân chụp choẹt vì mùa này là mùa hoa. Dừng lại ở Khe Hổ Nhảy- Tiger Leaping Gorge
1pm đến Shangrila ăn trưa nhận phòng dạo khu phố cổ ng Tạng. đi thăm tu viện Song Za Lin. (nên vận động nhẹ nhàng vì ở đây cao trung bình 3200m, tránh bị hội chứng độ cao. Tối dạo khu phố cổ Shangrila.

D4: (5/4) Cả ngày dạo chơi trong công viên Potaso. Mọi ng nhớ chuẩn bị giày that êm nhé, vì đi bộ nhiều như Cửu Trại Câu ah (có đoạn nhiều hơn khoảng 6,7km vòng hồ, đường lót gổ, k có xe nhé, nếu chon đi xe bus thì xe chở đến cuối hồ luôn:))
Tối ăn tối nghỉ dưỡng sức.

D5: (6/4) Sáng dậy sớm đi tu viện Songzanlin. bản sao của Potala Tibet. nghe đâu vào sớm khỏi vé:)
9am xuất phát đi Deqin. đường thì có 180km thôi nhưng nghe tụi đi rồi nói là toàn đi trên mây, suốt chặng thì qua mấy chục con suối, lúc trc đi 10h giờ còn 5h, nghe nói tài xế lúc lái là căng mắt k dám nói chuyện , ai đi đến đó thì k muốn trở về đồng bang:))))

D7: (7/4) Deqin ngồi ngựa dạo và vào Thôn Yu Peng , ngủ nhà người Tạng
Tối nghỉ Deqin

D6:(8/4) Deqin đi Meili Tuyết Sơn , Nếu may mắn sẽ nhìn thấy mặt trời rọi trên núi tuyết ( gọi là Kim Đỉnh) như những dãy núi tuyết ở Hymalaya

D7: (9/4) Deqin ngồi ngựa dạo và vào Thôn Yu Peng , đẹp như bức tranh (có ảnh minh quạ luôn mà trg đt òi:)))) ngủ nhà người Tạng

D8: (10/4) De Qin về Shangrila : 180km, tối ngủ Shangrila

D9: (11/4)Shangrila về LiJiang: 180km
Tối nghỉ LiJiang

D10: ( 12/4)
Option 1: LiJiang - Hồ Lugu, 200km đường đèo . Tối ngủ Lugu
Option 2: Ở LiJIang 1 đêm nữa có thể đi Ngọc Long Tuyết Sơn
Option 3 : Tối ngồi tàu về Côn Minh ( cho nhóm đường bộ & nhóm bay Quảng Châu)

Thuê xe đạp điện or đi xe mình thuê cả ngày dạo quanh Hồ , 70km quanh hồ.
Tối xem biểu diễn nhạc của ng Mosho. Lu Gu về Lệ Giang. Tối ngủ Lijiang 1 đêm.

D11 (13/4):
Thuê xe đạp điện cả ngày dạo quanh Hồ , 70km quanh hồ.
Tối xem biểu diễn nhạc của ng Mosho. Lu Gu

D12 (14/4):
Lugu về LiJIang tối ngồi tàu về Côn Minh chuyến tàu sớm nhất (mua lúc đến)

D13 (15/4):
Côn Minh - Hà Khẩu - Hà Nội

Re: Lệ Giang - Shangrila 2/4 - 14/4 tuyển bạn đồng hành biết tiếng Hoa..

Bạn ơi mình mới đi về (gần giống cung của Bạn ,nhóm mình đi thêm La bÌnh, Nguyên duơng,không đi Lu gu vì đang làm đường).Vé vào Tu viện Songzanlin không trốn được đâu Bạn,nếu Bạn không vào trong T u viện chỉ ở ngoài chụp ảnh thôi thì không cần mua vé mà đi bộ vào .Phố cổ ở Shangrila cháy rồi Người ta không cho vào đâu .Đường đi từ Shangrila đến Mai lí đẹp tuyệt vời .
Chúc các Bạn có chuyến đi tốt đẹp ,an toàn .

Bạn ơi mình mới đi về (gần giống cung của Bạn ,nhóm mình đi thêm La bÌnh, Nguyên duơng,không đi Lu gu vì đang làm đường).Vé vào Tu viện Songzanlin không trốn được đâu Bạn,nếu Bạn không vào trong T u viện chỉ ở ngoài chụp ảnh thôi thì không cần mua vé mà đi bộ vào .Phố cổ ở Shangrila cháy rồi Người ta không cho vào đâu .Đường đi từ Shangrila đến Mai lí đẹp tuyệt vời .
Chúc các Bạn có chuyến đi tốt đẹp ,an toàn .

Lịch nhóm này đầu tháng 4 lên đường thì qua đã qua mùa hoa cải -> không đi La Bình là đúng rồi.

Lugu đường sửa hay không sửa cũng phải đi mất một ngày. Đi hết các điểm quan trọng của cung Vân Nam mà bỏ sót lại một điểm giữa chặng như Lugu thì chẳng biết đến bao giờ mới có dịp quay lại. Lugu mùa này cũng đẹp tuyệt vời :) La Bình - Nguyên Dương gần VN, muốn đi dễ hơn nhiều.

Phê quá bạn ơi. Liên lạc với bạn thế nào để đặt gạch và kinh phí dự trù là bao nhiêu thế bạn ơi

Lịch nhóm này đầu tháng 4 lên đường thì qua đã qua mùa hoa cải -> không đi La Bình là đúng rồi.

Lugu đường sửa hay không sửa cũng phải đi mất một ngày. Đi hết các điểm quan trọng của cung Vân Nam mà bỏ sót lại một điểm giữa chặng như Lugu thì chẳng biết đến bao giờ mới có dịp quay lại. Lugu mùa này cũng đẹp tuyệt vời :) La Bình - Nguyên Dương gần VN, muốn đi dễ hơn nhiều.
Với mình ấn tượng ở chuyến đi này là những con đường trên đường đi chứ không phải điểm đến. Đồng ý với Bạn là tháng 4 đã qua mùa hoa cải không đi La Bình là đúng (hoa cải nở rộ vào cuôi tháng 2).Nhóm mình đi Nguyên Dương vì thấy ảnh chụp ruộng bậc thang quá đẹp nhưng thực tế đi thì thấy không như mong đợi .Nhóm mình không đi Lu gu vì đã mãn nhãn với cảnh đẹp trên đường từ Shangrila đến Mai lí rồi .Hơn nữa tụi mình muốn đi cung đường đến Lu gu thì đang làm nên mới quyết định không đi .Đến lúc nhóm Bạn đi chắc sửa xong rồi (nên đi Lu gu vì đường đến đó rất đẹp)

Với mình ấn tượng ở chuyến đi này là những con đường trên đường đi chứ không phải điểm đến. Đồng ý với Bạn là tháng 4 đã qua mùa hoa cải không đi La Bình là đúng (hoa cải nở rộ vào cuôi tháng 2).Nhóm mình đi Nguyên Dương vì thấy ảnh chụp ruộng bậc thang quá đẹp nhưng thực tế đi thì thấy không như mong đợi .Nhóm mình không đi Lu gu vì đã mãn nhãn với cảnh đẹp trên đường từ Shangrila đến Mai lí rồi .Hơn nữa tụi mình muốn đi cung đường đến Lu gu thì đang làm nên mới quyết định không đi .Đến lúc nhóm Bạn đi chắc sửa xong rồi (nên đi Lu gu vì đường đến đó rất đẹp)

Mình đang muốn nói lịch trình của nhóm các bạn đang chuẩn bị đi này cơ chứ nhóm mình đi Vân Nam mùa hoa năm ngoái (2013) rồi. Chỉ đi đc 9 ngày nên phải nhấc lên đặt xuống là đi đâu lắm chứ không thoải mái đi hết được. Bọn mình chỉ đi được Côn Minh (đúng mùa hoa nên rất đẹp) - La Bình - Lệ Giang và Lugu (năm ngoái chỉ thấy có đoạn gần Lệ Giang là xấu thôi), bỏ qua Nguyên Dương vì xem ảnh thôi đã yêu ruộng Tây Bắc nhà ta hơn và không đủ thời gian để đi Shang - đành coi như "của để dành", sau này có dịp thì thẳng một đường từ Côn Minh, ko phải qua Lệ Giang nữa vậy.

Đi chơi không gì khổ bằng không được nghỉ dài trong khi chỗ nào cũng muốn đi.

Mai lí tuyết sơn được các bạn tàu và các bạn tây đánh giá rất cao. Toàn thấy các bạn ý đi chỗ này. theo như lời các bác tàu thì Shang đến tháng 5 vẫn chưa có lá, chưa kịp có hoa nên đi công viên sẽ chẳng có hoa lá để chụp đâu. mà quả thật là thế, vì mình mình vừa đi xong ^^. Thành cổ đã cháy chỉ còn tàn và đang trong quá trình dọn dẹp.
Đến shang các bạn có thể ở tại hostel Tavern 47. chỗ này do 1 đôi vợ chồng người hàn mở, nói tiếng anh tốt, hài hước, dễ thương, dịch vụ tốt, phòng dorm ok. có thể book phòng của hostel này qua hostelworld.com

Chào bạn!
Mình Đặt gạch mềm nha chủ top. Khi nào có buổi off mình mới biết chính xác đc.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back