What's new

[Đã đi] 2 - 9/2011 Hành trình về vùng đất chưa có điện ( Đảo hòn Sơn - Kiên Giang )

Status
Not open for further replies.
2 - 9/2011 Hành trình về vùng đất chưa có điện ( Đảo hòn Sơn - Kiên Giang )

Nhân dịp 2 - 9 được nghỉ 3 ngày mình muốn rủ rê xem có bạn nào thích đi hành xác giống mình không . Với lại đi đến đây không sợ bị chặt chém vào dịp lễ .
Mình nói hành xác là không quá đâu vì đảo Hòn Sơn nơi mình dự định đi vẫn chưa có điện , phương tiên đi lại 1 ngày chỉ có 1 chuyến vào và ra .
Rất phù hợp cho bạn nào thích hoang sơ , dân dã , và chụp hình vì cảnh ở đó rất đẹp .
Lịch trình của mình thế này :
Ngày 1 ( Ngày 1 - 9 ) : Lên oto đi Rạch Giá ( 10 PM lên xe )
Ngày 2 ( Ngày 2 - 9 ) : 8 Giờ ra bến tầu đi thuyền ra đảo Hòn Sơn , khoảng 1 giờ tới nơi ăn uống , nghỉ ngơi rồi chiều đi tắm biển ,tối cắm trại .
Ngày 3 ( Ngày 3 - 9 ) : Sáng dậy sớm đi leo núi cùng CA trên đảo , ăn gà nướng tới chiều về
Ngày 4 ( Ngày 4 - 9 ) : Sáng chuẩn bị đồ đạc để về Rạch Giá - Sài Gòn
Chi phí : Tiền vé xe Mai Linh : SG - RG : 250 k /2 chiều ( Chưa tính gửi xe )
Thuyền đi từ RG - đảo HS : 160 k / 2 chiều ( Chưa tính gửi xe )
Tiền ăn : 50 k /1 buổi * 8 buổi = 400K
Tổng tiền khoảng dưới 1000 k / 1 người

Mình sẽ gửi xe máy để lấy phương tiện đi trên đảo , bạn nào tham gia thì góp ý kiến nhé . Các bạn tham gia thì đăng ký sớm để còn đặt vé
muabuon : 0946 79 83 87 .

Last edited:
Re: 2 - 9/2011 Hành trình về vùng đất chưa có điện ( Đảo hòn Sơn - Kiên Giang )

Hic...hic...Vẫn còn ở cơ quan, chưa dìa được nên hóng hớt đây!

Đây là Bãi Bàng

A chị em nhớ mang theo đôi dép lào đi cho mát chân nha, và cũng đừng quên mang dày để leo núi chinh phục đỉnh ma thiên lãnh. Ôi biển nước trong xanh mà còn có núi rừng nữa chứ , sao mà phong cảnh thật là hữu tình quá đi... nôn nao quá đi sao thời gian lúc này lại chậm chạp đến thế. ..hihi
Tắm biển tại đây, bãi cát dài và thuận tiện với 1 dòng suối nước ngọt tự nhiên trong hang đá chảy quanh năm xuống biển

Last edited:

Giờ này mọi người đang vi vu trên đường hết rồi. Còn nhà phượt Cần Thơ ngồi đập muỗi chờ giờ xuất phát thôi :)

Nhóm đầu tiên bao gồm Trưởng nhóm, Chốt nhóm Cần Thơ đã về đến nhà an toàn lúc 09:09:09 PM Sep 04 2011. Chờ tin của nhóm otto, nhóm mui trần; chờ topic hồi ức của chủ thớt.

stephen Ha cũng đang ngồi rung đùi uống nước trà , chờ tin chủ thớt và các bạn camry mui trần báo cáo tình hình đây..chuyến phưot vui quá xá, chắc tối nay nằm ngủ nhớ lại cười 1 mình đây..

dtluc ui! post lên vài tấm hình đặt gạch cho nhóm Cần Thơ dzi...

Báo cáo.

11h34pm trai mát xa, đã về đến nhà, tắm rửa xong, giờ đi khò khò.

Mọi người ngủ ngon.

Haiz! Mình về nhà lúc 23g37. He he he Cám ơn Mưa Buồn đã tạo nên 1 chuyến đi nghỉ dưởng cực kỳ hấp dẫn. Cám ơn cả nhà đã cùng nhau chơi hết mình, quậy hết sức làm náo dộng xã đảo Lại Sơn.

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Chúc mọi người ngon giấc với giấc mơ rì rào sóng biển!

Last edited:

Chuyến đi đã quá, cám ơn chủ thớt, người nhiệt tình chu đáo để có chuyến đúng nghĩa "hành mỏ", hi. Hẹn gặp mọi người trong buổi off. Gnight all.

Sóng biển đã đưa mình về lại ngôi nhà yêu. Cám ơn chủ thớt và cả nhà đã góp phân tạo nên 1 chuyến đi sóng gió (sóng biển và gió biển mênh mông) và còn nhiều thứ nữa........!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,716
190,161
Latest member
haivt27020
Back