What's new

20 ngày - Tam Giác Vàng, hành trình tìm cái mới trong cái cũ trên từng cung đường ^^

20 ngày - Tam Giác Vàng, hành trình tìm cái mới trong cái cũ trên từng cung đường ^^

28.7.2010

Hôm nay là một ngày đặc biệt đối với nhóm hành trình chúng tôi bởi ngày hôm nay là ngày chúng tôi khởi hành đi Tam Giác Vàng. Cảm giác háo hức, hưng phấn và mong chờ xe lăn bánh cứ thôi thúc trong lòng mỗi người chúng tôi. Bên cạnh niềm vui là được đồng hành cùng những người bạn, những người anh em, tôi có thêm một khao khát cháy bỏng là được nhìn ngắm, cảm nhận và hoà mình vào vẻ đẹp của thiên nhiên, con người, hít thở bầu không khí trong lành, tìm hiểu những nên văn hoá trên mỗi chặng đường. Đã có rất nhiều những người bạn khác trước đây đã thực hiện chuyến đi đến Tam Giác Vàng như chúng tôi bây giờ, có điều với chuyến đi này, chúng tôi mong muốn sẽ ghi lại những hình ảnh rất riêng, những nét đẹp với góc nhìn khác để tìm được những điều mới trong những điều cũ.

Để chuẩn bị cho chuyến đi này, chúng tôi đã phải mất 1 tháng trời để khởi động cho chuyến đi: phương tiện đi lại, các giấy tờ và thủ tục cần thiết, các trang thiết bị cho hành trình, thuốc men và dụng cụ phục vụ cho chuyến đi…Tất cả mọi thành viên đều đã rất nhiệt tình và cùng đồng lòng góp sức để thực hiện được mong muốn này…

Cung đường đi:

Hà Nội – Sơn La - ĐIện Biên – Udomxay – Luongprabang – Luong Nam Tha – huyaxay – Chieng Sane TGV – Tachilek Doi Tung – Khunsa Base Camp – Chieng Mai – Sukhothai – Phinasulok – Vientiane – Vangvieng – Phonsavan – Cau Treo – Ha Noi

Dưới đây là một vài hình ảnh mà tôi muốn chia sẻ đến các bạn trong diễn đàn:

Đây là hình ảnh tất cả các thành viên, bao gồm cả những người làm công tác chuẩn bị cho hành trình:

Last edited:
Re: 20 ngày - Tam Giác Vàng, hành trình tìm cái mới trong cái cũ trên từng cung đườn

Kể ra để em Avalon ở nhà thay bằng một em 4x4 nữa thì ổn hơn nhỉ. Cơ mà ảnh dàn hàng trên kia tới 14 người mà lại thấy có 2 xe thì đi kiểu gì vậy các bác ?

P/s : Em chưa thấy ĐV đâu cả he he.

Re: 20 ngày - Tam Giác Vàng, hành trình tìm cái mới trong cái cũ trên từng cung đườn

Kể ra để em Avalon ở nhà thay bằng một em 4x4 nữa thì ổn hơn nhỉ. Cơ mà ảnh dàn hàng trên kia tới 14 người mà lại thấy có 2 xe thì đi kiểu gì vậy các bác ?

P/s : Em chưa thấy ĐV đâu cả he he.

Nhà cháu thấy bác Hoanbquang bảo là chạy về HN đêm hôm kia xong lại quay lên, chắc là về đổi xe. Chứ Avalon mà chạy cung đấy thì về cũng méo mặt.
Chắc chỉ 8 người đi thôi còn lại lo công tác phục vụ hậu cần.

Các bạn biết nhiều người thật, còn tớ chỉ nhận ra mỗi bạn Tinh Hoàn trong đám đó, thế đoàn đi tới đích chưa hả các bạn ?

Các bạn biết nhiều người thật, còn tớ chỉ nhận ra mỗi bạn Tinh Hoàn trong đám đó, thế đoàn đi tới đích chưa hả các bạn ?

Đi với toàn hoa hậu thế này thì lâu tới nơi lắm, tận 20 ngày lận, chắc mệt lắm đây.

Sao không thấy Đại Vương đâu nhỉ :D
Mà lắm gái thế.

đúng là con Triton này rồi. Mà mấy hôm nay ko thấy có report nhỉ, chắc các bác vẫn đang ở trên đường rừng rồi.

Chào cả nhà, báo cáo báo cáo đây. Mấy hôm vừa rồi, đoàn em đi trên đường vui quá nên em quên nhiệm vụ, bây giờ có thời gian mới gửi các bác mấy phô để các bác ngía qua. Comin cho em để lấy tinh thần phục vụ các bác nhé. Tks!

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back