What's new

[Chia sẻ] 21 ngày ở Vương Quốc Anh - Cambridge > Edinburgh > Manchester > London > Brighton

longld72

Phượt tử
Re: 21 ngày ở Vương Quốc Anh - Cambridge > Edinburgh > Manchester > London > Brighton

Quá đẹp, mình mới chỉ ở London được 1 tuần, chưa đi đâu xa, tiếc quá bạn ah.

KeiSica

Phượt tử
Re: 21 ngày ở Vương Quốc Anh - Cambridge > Edinburgh > Manchester > London > Brighton

Tới hôm nay em mới đọc bài post của chị. Những hình ảnh đẹp và giọng văn đơn giản ngắn gọn nhưng không kém phần hấp dẫn khiến e càng thêm muốn đi Anh hơn. Cảm ơn chị về những bài post và chờ đợi những bài viết tiếp theo của chị ^^!

hoangduy

Phượt tử

chủ thớt cho hỏi , toàn bộ chi phí của chuyến đi là bao nhiêu vậy , đọc mà thấy ham quá nên định làm ngay 1 chuyến :D

Troy

Phượt tử

Thanks bạn Fly nhiều, tiếp tục chia sẻ nhé.

FlyFlyFly

Phượt thủ

Kỳ 4: Manchester - Thành phố công nghiệp, thể thao của nước Anh.

Nói đến Manchester, mọi người thường liên tưởng ngay đến đội bóng lừng danh và sân vận động Old Trafford nổi tiếng. Nhưng ngoài ra, Manchester còn nổi tiếng là thành phố công nghiệp của nước Anh (theo như em được biết thì Manchester cũng là thành phố công nghiệp hóa đầu tiên của thế giới). Khi bước ra khỏi ga tàu điện từ Edinburgh tới Manchester, em bị choáng ngợp bởi sự hối hả của con người nơi đây. Ai cũng đi thật nhanh, vôi vã. Họ mang đồ công sở thanh lịch. Thật khác xa với sự cổ kính, trầm mặc của thành phố Edinburgh.

Mọi người hối hả, vội vả trên đường

Một góc khác..

Hai bên đường vẫn là những ngôi nhà cổ kính, ngăn nắp

Một góc phố yên bình

Sau khi tới khách sạn checkin và đi dạo quanh thành phố cũng đến lúc chiều buông xuống. Vì đã lâu ngày không ăn món Việt nên em quyết định đi ăn Phở. Lục trên tripadvisor thì thấy có 1 quán Phở được xếp vị trí số 1 trong nhà hàng ở Manchester (lúc bấy giờ). Em quyêt định đến đó ăn. Nhà hàng tên là Saigon Lotus, bên ngoài thì nhìn cũng bình thường, nhưng vào trong thì thấy không gian Việt Nam được thể hiện rõ nết qua cách bài trí bằng những lồng đèn Hội An. Chị chủ nhà hàng niềm nở hỏi chuyện. Em order 1 tô phở thì chị mang ra 1 tô phở to nhất mà từ trước giờ em ăn. Chị còn tặng kèm cho 1 lon Cocacola nữa chứ. :D

Tô phở hoành tráng ấm bụng chiều chiều lạnh ở Manchester

Chổ này còn bán các loại đồ khác từ Việt Nam mang sang. :)

Ăn tối xong cũng là lúc trời gấn tối. Em hòa vào dòng người đi trên đường, nhìn ngắm những cửa hàng trang hoàng bắt mắt và cũng không quên ghé thưởng thức ly bia tươi giải nhiệt ở thành phố này.

Bia mà nhìn giống trà đá

Ngồi uống bia và thả hồn giữa phong cảnh thơ mộng

Do 1 ngày đi khá nhiều nên cũng đã mệt. Em lội bộ về chổ trọ 1 khoảng khá xa. Nhưng cũng là dịp để nhìn ngắm phố phường và cuộc sống nơi đây. Ban đêm mọi người nơi đây đi tới quán bar giải trí khá nhộn nhịp. Ai cũng chọn cho mình những bộ đồ đẹp để tham gia buổi tiệc tới khuya..

(to be continued)

sweethomes

Phượt thủ

Tết đang đến hối hả ngoài kia. Trời quá rét. Vậy mà trong vp kín như bưng này, dường như mọi thứ chậm lại. Dán mắt vào topic của bạn, thấy nhớ Châu Âu, thèm đến UK, chỉ muốn mấy hôm nữa được ào ra sân bay đi luôn và ngay :) Chắc bạn còn trẻ lắm, nhưng giọng văn đơn giản, hình ảnh ko cầu kỳ của bạn mình lại thấy thú vị :) Tks.

4em

Phượt thủ

FlyFlyFly: 21 ngày ở Vương Quốc Anh - Cambridge > Edinburgh > Manchester > London > Brighton.
Chủ thớt đâu rồi, tiếp tục Manchester > London > Brighton đi chứ.

smart_business

Phượt thủ

Không biết em còn vào topic này nữa không. Anh muốn hỏi đăng kí ở homestay thế nào? Mình sẽ phải trả phí cho chủ nhà là bao nhiêu một tháng vậy em? Thanks

smart_business

Phượt thủ

Tới hôm nay em mới đọc bài post của chị. Những hình ảnh đẹp và giọng văn đơn giản ngắn gọn nhưng không kém phần hấp dẫn khiến e càng thêm muốn đi Anh hơn. Cảm ơn chị về những bài post và chờ đợi những bài viết tiếp theo của chị ^^!
Hix, người ta là con trai mà bạn, uống bia tùm lum trên kia mà bạn cảm ơn chị thế thì chết haha