What's new

[Chưa chốt đoàn] [23/1/2020-4/2/2020] Kenya và Ethiopia

Chào cả nhà,

Mình sẽ đi Châu Phi vào dịp Tết Nguyên Đán sắp tới, từ ngày 23/Jan đến 4/Feb.
Dự kiến sẽ tham quan ở Kenza & Ethiopia cho hành trình này.

Hành trình do đi 1 mình (từ Hà Nội) nên chưa chốt gì cả, nếu bạn nào join cùng sẽ cùng discuss. Vé máy bay mình cũng đã mua rồi, nói chung là đã fix cứng, nên nếu bạn nào đi cùng đợt này hoặc đến giờ lạc lối vẫn chưa biết đi đâu thì pm mình nhé.

Visa:
Kenya: sẽ xin e-visa, nên chắc chắn có.
Ethiopia: visa free
Chi phí tạm tính: 1,400 – 1,600$ chưa bao gồm vé máy bay.

Trong trường hợp để an toàn thì có thể sẽ mua landtour, lúc đó thì có thể tiết kiệm thêm được một ít.

Cảm ơn mọi người đã đọc,

Peace

Bạn có thể share thêm thông tin lịch trình đc không?
Hiện giờ vẫn có mỗi mình mình thôi. Mình ban đầu dự định đi solo nên vẫn chưa lên kế hoạch nhiều, htrc mới vào đây kêu gọi xem có ai đi cùng không. Nếu bạn join thì mình sẽ cùng thảo luận.
Sơ bộ thì mình sẽ đi khu bảo tồn ở Kenya tầm 3 ngày. Ở Ethiopia thì mình thích bộ tộc đeo đĩa ở mồm ở Omo Valley nên cũng sẽ đi chỗ này.

Mình cũng đang tính đi, tuy nhiên phải 27/01 mới qua được. Không biết có join cùng nhau được không?
Bạn đi từ ngày nào đến ngày nào nhỉ? Nếu bạn qua muộn mình có thể bay sang Ethiopia trước rồi quay lại Kenya.

Cho mình thông tin trip với bạn nhé, nếu có thể mình cũng muốn join cùng (có thể mình đi ngắn hơn chút). Nếu bạn có thể inbox hoặc imess/viber luôn thì tiện. Sđt mình là 0984 không 11103. Cảm ơn nhiều.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back