What's new

Địa chỉ các khách sạn và resort 4-5 sao tại Việt Nam

Cua đặt qua travel agency đi, có giá ngon hơn.

Ana Mandara đẹp lắm, nội thất rất Việt mà sang trọng mà giản dị. Trời ơi, cực ngon.

Nhưng có điều ở ngay Trần Phú, hị hị.

Đảo Hòn Ông thì xa hẳn, tách biệt, rất khoái.

Toét ơi, chuyện vui trong ngày này.

Mình vừa gọi luxurytravalvietnam nhờ các bạn book giúp Ana hoặc Vinpearl, qua agency này đúng là giá rẻ hơn rất nhiều. Rẻ hơn nhiều lắm ý. Thủ tục đơn giản: các bạn sẽ gởi mail confirm và mình thì chuyển khoản VCB là done.

Nhưng hài nhất, buồn cười nhất là lần đầu cua em được biết, các KS/Resort 5 sao không cho phép những người chưa kết hôn ở cùng phòng =))=))

Thôi, mình đành phải đi tìm chỗ khác =))

chuyện share phòng

À việc này đơn giản.
Luật là ko cho 1 cô gái VN vào cùng phòng 1 người nc ngoài, nếu ko có Marriage Certificate, thì lâu rồi :))
1 số KS tự làm 1 cái gì đó để khách ko bị vướng vấn đề này, 1 số KS thì kệ, chỉ thông báo vậy thôi cho khách tự xoay sở.
Tớ thực sự ko rõ 2 bạn VN thì sao, nhưng vì bạn đặt qua cty du lịch, nếu cty đó bảo vệ khách và ko chịu chấp nhận những quy định chuối củ là chùn bước, thì hoàn toàn có cách.
Bạn bảo với bên Luxury là công ty khác làm được, xem họ nói sao ;)

Mình vừa gọi luxurytravalvietnam nhờ các bạn book giúp Ana hoặc Vinpearl, qua agency này đúng là giá rẻ hơn rất nhiều. Rẻ hơn nhiều lắm ý. Thủ tục đơn giản: các bạn sẽ gởi mail confirm và mình thì chuyển khoản VCB là done.

Nhưng hài nhất, buồn cười nhất là lần đầu cua em được biết, các KS/Resort 5 sao không cho phép những người chưa kết hôn ở cùng phòng =))=))

Nếu đã đc rẻ hơn nhiều lắm í rồi, thì theo í tớ, bác có thể đặt 2 phòng, anh 1 phòng, chị 1 phòng đàng hoàng, rồi 2 người chui vào 1 phòng, 1 phòng vứt đi nhá, ăn chơi ngại gì bác ơi :))

Ana Mandara đẹp cực!

Cặp đôi người Việt thì không sao, Vinpearl sẽ ko hỏi han gì. Nhưng nếu là một Ta một Tây thì ít lâu nay họ kiên quyết không chịu cho chung phòng nếu ko trình được Giấy ĐKKH. Mình biết có mỗi Vinpearl có trò đó, nay hóa ra thêm cả Ana à.

Các khách sạn ở Nha Trang là như thế đấy ạ, không chỉ resort hay khách sạn 5 sao đâu ạ. Hồi trước có thêm thèng Hội An, nhưng dạo này thấy bẩu là đỡ hẳn rồi.

Ở Nha Trang cứ đôi dù người Việt tuốt hay là nửa Việt nửa ngoại đều bị hỏi giấy tờ hết.

Giờ cua cứ muốn ở Ana thì đúng là chỉ có 2 cách, một là theo chị KK172, ăn vạ bọn travel agency xem nó bảo sao, đừng lộ ra là có thể book phòng ở nơi khác, tỉ như Hòn Ông chẳng hạn, cứ bảo là tao chỉ muốn ở Ana, kệ mày xếp.

Hai là theo cách của chị baxu, thuê 2 phòng, 1 phòng vứt đấy, k ở. hí hí. Nhưng mà bác baxu ợ, rẻ hơn nhiều so với giá công bố, tuy vậy giá thực tế của Ana thì chị em mình cũng đi thuê được mấy phòng ks 4-5 sao ở nhòe rồi í. hị hị

Cách ba là theo Toét đê, ra Hòn Ông về với dân dã, thiên nhiên. tắm truồng thoải mái, thú cực.

ở Ana thì đẹp, nhưng ra biển tắm thì chán ốm, biển trong nha trang city chán, bẩn, chỉ có biển ở các đảo thì đẹp, ở Hòn ông cho phê

mà có xèng thì làm hẳn Evason Hideaway Nha Trang, ở Rock villa cho nó máu, fê lắm hehhe

Six Senses Hideaway Ninh Van Bay, Vietnam do tập đoàn Six Senses quản lý. Giá phòng đắt nhất Nha Trang đấy, nghe đâu khoảng trên 200$/ 1 đêm. Resort này ở xa đất liền, cách bờ 8,3 km, nên muốn đi đâu cũng rất khó khăn. Trước đây mình có quen 1 cô bạn làm ở đây. Nàng nói rằng ở resort này buồn lắm. Nhưng tụi Tây lại thích vì rất yên tĩnh và riêng tư, rất phù hợp với phong cách đi nghỉ của họ là hoàn toàn nghỉ ngơi, thoát ly khỏi công việc. Đây là Tây giàu, chứ Tây ba lô thì làm gì có tiền mà nghỉ 200$/ 1 đêm. Six Senses Hideaway nằm tại bán đảo hòn Hèo, đầm Nha Phu. Tọa độ trên Google Earth là 12° 21' 18.94" N 109° 16' 38.33" E.

Six Senses Hideaway Ninh Van Bay
Ninh Van bay, Ninh Hoa, Khanh Hoa, Vietnam
Tel: (+84) 58 372 8222, Fax: (+84) 58 372 8223
Tel: (+84) 58 352 4268, Fax: (+84) 58 352 4704 (Resevation)
E-mail : [email protected]
Web: http://www.sixsenses.com/Six-Senses-...-Bay/index.php

Tập đoàn Six Senses còn quản lý Evason Ana Mandara & Six Senses Spa – Nha Trang, Vietnam. Giá phòng thấp nhất khoảng 170$/ 1 đêm. Vị trí nằm ngay tại bờ biển Nha Trang, tiếp giáp với Công viên Phù Đổng. Tọa độ trên Google Earth là 12° 13' 32.20" N 109° 12' 04.50" E.

Evason Ana Mandara & Six Senses Spa - Nha Trang
Beachside Tran Phu Boulevard, Nha Trang, Khanh Hoa, Vietnam
Tel: +84 58 352 2222, Fax: +84 58 352 5828
Reservations Department : Tel: +84 58 352 4705, Fax: +84 58 352 4704
E-mail : [email protected]
Web: http://www.sixsenses.com/Evason-Ana-Mandara-Nha-Trang/

Hồi xửa em đi Hội AN cũng thế, ko có KH thì không ở chung phòng, thôi thì ''nuật'' nó đã ra rồi mình cũng theo, thế nhưng giai ở với giai (gái ở với gái) cũng ko được nhá, vì không cùng quốc tịch =))=)) 4 người phải ở 4 phòng luôn =))

Xời xời.. book 2 phòng làm gì, phí. Các bác cứ để 1 người check in thôi, người còn lại cứ bẩu là sẽ đến sau (đến lúc nào mặc kệ nhá). Lấy chìa khóa phòng và coupon ăn sáng cái đã. Cái người đến sau kia thì lúc nào đến cứ phi thẳng lên phòng thôi...Hoặc cứ nhờ các công ty đặt phòng alo cho GM-gà mái của ks một tiếng là ukie thôi mừ.

Nhớ có lần anh Thọ, phó GM của Palm Garden Hội An vào công ty em mời đi ... ngủ thử, bẩu là cần thì cứ anô cho anh, nội dung đại để là " em đi khảo sát có mang theo tài liệu. Tên tài liệu sẽ báo anh sau" là oki thôi.

Mà vô ní thật... rõ ràng là người đi với người chúng nó cứ đòi cái giấy hôn thú (Animal kissing license). Thú thì ai thèm hôn hít gì mà phải giấy tờ nhở?

Trong mấy cái ô teo có sao ở HN thì em chỉ mới ở Sheraton, Hilton & Sofitel Plaza. Thích nhất Sofitel vì ăn sáng, phục vụ cũng như tiệc buffe đều nhỉnh hơn 2 cái kia mặc dù ở Hilton cũng nhìu (mỗi sáng xuống Vincom đi làm gần hơn). Cá nhân em không thích Sheraton vì mỗi chiều đi làm về phải đi ngang cái sảnh đầy mùi thức ăn.
Giá cả thì .... em ở với giá partner hotel nên thường rẻ hơn so với khách vãng lai.
À, trong cái list ks ở Hạ Long của bác pvc em không thấy Halong Pearl Hotel nhỉ ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back