What's new

Đồ đi trekking

Ồ, bác LamBro chia sẻ kinh nghiệm hay quá, AV đâu có chê dép rọ :) Cho AV về VN trekking giờ là AV chết chắc luôn, có biết gì đâu :D

Nói chung tùy địa hình đi trek và thời gian đi mà mang đôi gì cho phù hợp, thông thường nếu đi giầy thì phải có 1 đôi dép kèm thẹo Tớ cũng vậy, thường mang 2 trong 4 đôi này: 1 giầy và 1 dép (chợt phát hiện ra là 4 đôi này được mua ở 3 châu lục khác nhau Âu Á Phi :)

Last edited:
Phát hiện ra một điều, Công chúa khoái màu sắc nhá!
Đi trek mà cũng hồng hồng tuyết tuyết thế kia, gái quá!

Ối giời, sao màu đó biết ko? vì ko có lựa chọn nào khác, mà cũng vì mua nó ở biển nên nó màu mè vậy, chính xác là mua ở Cape Town nhá Bác NW cũng trêu cái màu này, vì bác ý và bác HK chỉ cho tớ đôi nào đó màu tối um, tớ đi biển thì cứ phải màu sắc, xong thấy đôi này loẹt quoẹt cũng thích nên vẫn giữ lại (à, cũng vì nó là đồ Nike nữa, vứt thì tiếc :D ). Đợt đó mùa đông ở châu Âu nên ko kiếm được dép xỏ ngón, chị KK bảo thế mà ko nói để chị ý mua ở VN cho :)

Thermal vacuum bottle

Hnay ham rẻ tớ mua 1 chai nước giữ nhiệt 0.5 litre của Primus, giá 9.9e, giá bình thường hơn 20e thì phải

Tính năng (mọi người đọc tiếng Anh hộ nhé)

"Double walled vacuum bottle in 18/8 stainless steel with a stopper that allows u to pour without removing the stopper, just push the button. The cover doubles á a mug. Thí streamlined bottle will fit perfectly in your backpack, has excellent insulation, and í lightweight and durable. Fluid at 95oC on filling are still hot (60oC) after 12 hours"

Deuter AC 42 Futura.

Vì chuyến Olympus mà tớ phải mua cái balo cỡ trung bình này (45-50 litre) và chon Deuter Futura vì có tấm lưới thấm mồ hôi sau lưng. Cỡ 42 dành cho nam tớ chọn vì cỡ nữ lại thành nhỏ, vì tớ cần mang 1 chút quần áo ấm lúc lên đỉnh, tớ mua màu xạnh Tớ thích vì đựng được khá nhiều, mỗi tội ko có chỗ móc túi ngủ bên ngoài, và vì có tấm lưới nên nó hơi cong cong mất diện tích, chứ ko có khi cũng mang lên cabin máy bay được, tiện ích của tấm lưới thì khỏi chê rồi

PThe Deuter Futura AC 42 L Backpack is a proven all-round and fully featured backpack with a longer back length.

* Load carrying, bilaminate padded foam hip belt with 3D AirMesh and value pocket
* Two side bellows pockets
* Two side mesh pockets
* Two practical front zipper pockets
* Top lid pocket with interior valuables pocket
* Separate bottom compartment
* Sternum strap
* Hydration system compatible
* Hiking pole loops
* Integrated rain cover
* SOS label
* Weight: 1790 g
* Capacity: 42 L
* Materials: Deuter RipStop, Deuter, Super-Polytex/Deuter Duratex

Last edited:
Còn áo sống thì sao nhỉ, có cái áo nào mang ra khoe nốt đi ???

Có lẽ sẽ có hơn 1 bạn nghĩ là tớ khoe khoang gì đó ở đây

Tớ chỉ suy ra từ bản thân mình đã nhiều lúc đứng trước 1 đống hàng, nhiều kích cỡ, nhiều kiểu dáng, nhiều nhãn hiệu mà ko biết loại nào phù hợp với mình Cuối cùng cứ mua đại, cũng có lúc mua đúng nhưng cũng có lúc mua ko đúng và bị đắt

Những gì đưa ra ở đây và nhiều topic khác của tớ có mục đích chia sẻ thông tin, kinh nghiệm từ bản thân, dù chỉ giúp cho 1 người nào đó, cũng có nghĩa là topic có ích :)

Còn áo sống thì sao nhỉ, có cái áo nào mang ra khoe nốt đi ???

Thế anh / chị có gì để khoe / chia sẻ với anh em không nào? Có thì đem ra, không thì nói năng nhỏ nhẹ chút nhé để người ta còn thấy anh đang cần mà đem ra chia sẻ thông tin.

Hớ hớ...
2 bạn a77 và lamchieu nhạy cảm quá, nói là khoe cũng là chia sẻ thôi, tiếc là không cho vào trong dấu "..." . Chia buồn !

Tớ nghĩ bạn Lampro nên chụp mấy cái áo trek của bạn lên đây chia sẻ kô các bạn í lại hiểu nhầm

Khiếp tính bạn Lampro là hay tò mò các bạn thông cảm

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,062
190,377
Latest member
tinhhoi700
Back