What's new

đi sao cho tiện & rẻ

lifegoeson

Phượt thủ
em định đi Luang Prabang và Phillipine (vì thấy vé rẻ)

SG bay ra HN, bay qua LUang Prabang

Luang Prabang bay về HN

HN bay qua PHi

Phi bay về SG

Làm sao cắt bớt vài khúc nhỉ, có thể bay từ Luang Prabang qua Phi không? Tức cái là không bay thẳng được từ SG qua LP mà phải ra HN, thêm một chặng nữa. Các bác biết cách nào tiện và rẻ giúp em. Lần trước em đi bus oải quá nên lần này bay, đi bus ít ít thì cũng được.

sao ko thử bay từ SG qua phi trước, rồi từ Phi đi HN - LPB, mà biết đâu có chuyến thẳng từ Manila sang LPB :)

Dĩ nhiên phải định phải plan mới đi chứ bác. Em cũng đã tìm mà không có topic nào để nhét câu hỏi em vô nên em mới mở cái mới. Bác nào qua TL thì biết tính em có thích mở topic mới đâu, toàn nhét vào Các câu hỏi của chã đấy !

Chắc chắn không có tuyến LPB-Manila đâu bác anhminh ơi, thằng Lào nó chỉ bay thẳng Thái, Sing, Tàu và Việt thôi, đi đâu khác thì đều quá cảnh qua mấy thằng đấy thôi

Mà hình như nó cũng mới bỏ tuyến Sing-Đà Nẵng-Vien rồi thì phải, vì ít khách quá. Dân nó toàn đi bộ qua Udon, bay nội địa đến BKK rồi đi tiếp cho rẻ

Bác nào có vé đi máy bay từ hôm 28 tết ta không chỉ giúp mình với định bay vào sài gòn rồi đi sang cam luôn(beer)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back