What's new

3 nữ xin visa bị từ chối tại đại sứ quán Pháp

Tôi có lời nhắn với các bạn:
1/ Quảng cáo cỉ là quảng cáo - không ai đảm bảo mình sẽ đâu Visa 100%, quyền quyết định huộc về LSQ
2/ LS Pháp khi họ từ chối họ ko ghi rõ là vì lý do gì, họ chỉ stick vào nơi "chưa đảm bảo việc quay về"
3/ Việc làm đơn xin cứu xét chỉ 1% khả năng có visa thôi, gần như là con số 0
4/ "Rớt ở đâu thì xin lại ở đó" - lời khyên cho 3 bạn gái là các bạn nên đi du lich ở một nước khác có dán visa như Hàn Nhật, sau đó hảy xin Visa Pháp trở lại, và khoảng 1 năm sau hay xin lại.
5/ Khi làm hồ sơ :
- Booking vé máy bay - khách san phải còn nguyên khi nộp lảnh sự
- Lịch trình rõ ràng, đi đâu ở đâu ăn uống take a way hay restaurance.
- Thư giải trình: thuyết phục LS là mình cỉ đi du lich, mình buộc phải quay về vì mình có việc làm, cha mẹ...

Các bạn không nên nhờ bất cứ ai làm giúp, vì chỉ có mình mới hiều mình thôi.

Tôi nói đây là từ kinh nghiệm của người từng rớt Visa mà khuyên các bạn, không nên nghe theo ai hết. Case của tôi : từng đi EU - Úc về, thế nhưng xin lại EU làn thứ 2 bị đánh rớt vì không chứng minh đc quay về, lần rớt này d chủ quan mình từng có visa rồi, tôi ko làm mà giao cho 1 cty du lich tiếng tăm nhất nhì tp.hcm đó là FD tour

Nói vậy để các bạn đừng bao giờ nghe quảng cáo,
Chúc 3 bạn gái sáng suốt.

mình cũng không nghĩ có agency nào đảm bảo đc 100% nên ngay từ đầu đã ko quyết định đi theo hướng này, chỉ tự tìm hiểu và chuẩn bị thật kĩ thôi
tụi mình đều đã đi những nước có dán visa như: Hongkong, Nhật, Hàn với lại cũng đi đc 5-6 nước khác nhau, nhưng nghe bạn nói bạn từng đi Úc với cả EU mà còn rớt thì thấy quả thật nó thiên về hên xui quá đi thôi :)
anyway tks bạn nhiều nha ! thông tin của bạn rất bổ ích !! :)

Các bạn ơi, cho mình hỏi vấn đề này với.
Mình đã có Visa Schengen đi công tác Bỉ, nhưng mình muốn vào Pháp trước để du lịch 3 ngày cuối tuần. Khi qua Hải quan có cho mình nhập cảnh không? (lúc mình xin visa mình khai là nhập cảnh vào Pháp trước, mình cũng nộp vé máy bay đi Pháp luôn).
Mình không biết hiện tại chính sách nhập cảnh của Schengen có gì thay đổi so với trước ko nữa, ai biết chỉ giùm mình với..

Bạn ơi bạn xin visa nước nào thì đó phải là nơi đầu tiên bạn đến nhé ! đồng nghiệp trong cty mình đi công tác xin visa Anh và Pháp
Nhưng sau khi công tác ở Anh xong, bạn ấy lại đi Hà Lan vì nghĩ cũng nằm trong khối Schengen => kết quả là không được nhập cảnh
Xảy ra trong hôm nay luôn á ! Hy vọng bạn đọc đc thông tin này :)

@Holly_Trang
Bạn nói đúng vì từ thực tế bạn thấy như vụ chị bạn của bạn đó, luật là có visa SZ là đc đi trong toan khối EU, nhưng mình xin nước này nhập nước kia họ có quyền từ chồi.
cái nữa là "dich vụ visa uy tín", ở đâu ra, uy tín như ****tour còn chơi mình 1 phát rớt visa thì xin lỗi các "dich vụ visa uy tín" nhé !!! Láo toét.

Mình có lời khuyên với tất cả các thành viên phượt, đã lên đây ỏi nhờ tư vấn thì ở đây toàn tư vấn nhiệt tình & giúp thật lòng, ko vụ lợi, ko 1 xu thù thao, thì các bạn nên nghe theo, đừng đi ra dvu chi cho tốn tiền "ngu" giống mình nhé !!!

Các bạn ơi, cho mình hỏi vấn đề này với.
Mình đã có Visa Schengen đi công tác Bỉ, nhưng mình muốn vào Pháp trước để du lịch 3 ngày cuối tuần. Khi qua Hải quan có cho mình nhập cảnh không? (lúc mình xin visa mình khai là nhập cảnh vào Pháp trước, mình cũng nộp vé máy bay đi Pháp luôn).
Mình không biết hiện tại chính sách nhập cảnh của Schengen có gì thay đổi so với trước ko nữa, ai biết chỉ giùm mình với..

Hôm mình nhập cảnh ở CDG, gặp đúng 2 anh giống trường hợp của bạn. Visa Bỉ nhưng nhập cảnh vào Pháp. Đến lúc nhập cảnh, bác hải quan hơi zà hỏi rất nhiều, mà 2 anh đó lại ko chuẩn bị giấy tờ lịch trình gì cả thì phải, thấy bới tung balo, này nọ để tìm kiếm, làm cho 1 hàng dài xếp hàng chờ đợi. Mọi người xếp hàng thì cứ nhốn nháo, hỏi nhau 2 a kia bị làm sao. Cơ mà sau 1 hồi thì họ cũng đóng dấu và nhập cảnh thui. Vì cùng trong khối Schengen cả mà. Cũng cùng hôm đó, 1 bạn trong group của tớ, có visa Đức nhưng nhập cảnh vào Pháp, cũng đc hải quan đưa vào 1 phòng hỏi han nọ kia, trình bày... và rồi cũng đc nhập cảnh bình thường.

Túm lại là, bạn nên chuẩn bị sẵn lý do khi họ hỏi, booking khách sạn, lịch trình, thẻ visa và bảo hiểm du lịch. Hôm tớ đi, họ yêu cầu phải show những thứ đó ra. Chúc chuyến đi của bạn thuận lợi ^^

Anw, chúc 3 bạn nữ may mắn, thành công trong công cuộc nộp đơn cứu xét tới ĐSQ !!!

Giờ Châu Âu (trừ UK) ko còn an toàn nữa, có cho cũng chẳng thèm ở lại. Dân tị nạn kéo qua quá đông hỗn loạn hết.

Bạn Holly Trang ơi, bạn đã làm thủ thục xin xét lại visa chưa? Cho mình xin kinh nghiệm với. Mình cũng vừa bị từ chối với lý do là không xác định được ý định rời khỏi lãnh thổ, mặc dù mình nộp hồ sơ + lịch trình đầy đủ và hôm phỏng vấn thì chị kia còn nói là ok như thể là chắc chắn có visa rồi.

Có vẻ như lúc này LSQ Pháp khó, nghe bạn nào đó chia sẻ là vừa mới thay người mới nên xét khó hơn.
Khổ !!! Đi chơi chứ có làm gì đâu trời :-(((

Bạn ơi mình nghĩ các bạn chưa có gia đình mà lại không chứng minh được những ràng buộc đủ mạnh ở Việt Nam thì sẽ khó xin đấy. Hoặc nếu bạn vẫn đang đi làm mà không có đơn xin nghỉ phép chứng nhận công ty sẽ nhận lại khi bạn về thì cũng là điểm họ lưu tâm. Mình đã tự xin đi một mình ở LSQ Pháp và chỉ 3 ngày là có visa, bạn thử đọc bài viết chia sẻ kinh nghiệm của mình xem xem có giúp gì được không? http://lequyanh.com/blog/travelling/du-lich-phuot-chau-au/xin-visa-schengen.html

Bạn ơi mình nghĩ các bạn chưa có gia đình mà lại không chứng minh được những ràng buộc đủ mạnh ở Việt Nam thì sẽ khó xin đấy. Hoặc nếu bạn vẫn đang đi làm mà không có đơn xin nghỉ phép chứng nhận công ty sẽ nhận lại khi bạn về thì cũng là điểm họ lưu tâm. Mình đã tự xin đi một mình ở LSQ Pháp và chỉ 3 ngày là có visa, bạn thử đọc bài viết chia sẻ kinh nghiệm của mình xem xem có giúp gì được không? http://lequyanh.com/blog/travelling/du-lich-phuot-chau-au/xin-visa-schengen.html

Mình có xem qua bài viết của bạn rồi, tụi mình cũng chuẩn bị đầy đủ y như bạn vậy đó :) vì mình plan cho chuyến đi này khá lâu nên mọi thứ đều đã tìm hiểu và chuẩn bị kĩ từ trước mà ko hiểu sau nhóm 3 đứa mình đều rớt ! khá là hụt hẫng... năm sau xin lại vậy hic hic tks bạn !

Bạn Holly Trang ơi, bạn đã làm thủ thục xin xét lại visa chưa? Cho mình xin kinh nghiệm với. Mình cũng vừa bị từ chối với lý do là không xác định được ý định rời khỏi lãnh thổ, mặc dù mình nộp hồ sơ + lịch trình đầy đủ và hôm phỏng vấn thì chị kia còn nói là ok như thể là chắc chắn có visa rồi.

bạn ơi, cho mình hỏi hồ sơ bạn gồm những gì và bạn bao nhiêu tuổi để mình tham khảo thêm thông tin được không bạn?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,187
189,947
Latest member
uyen13579
Back