What's new

[Chưa chốt đoàn] 30/11- 8/12 2019 Tìm bạn đi Nhật mùa thu

:)Mình có kế hoạch đi Nhật vào mùa thu năm 2019 và đã mua vé máy bay. Hiện tại mình mới chỉ có 1 mình là nữ nên rât mong có thêm bạn đi Nhật cùng cho vui hoặc bạn nào có lịch trình tương tự thì mình có thể đi cùng hoặc tham gia từng chặng nếu phù hợp.
1 Lịch bay:
Hanoi -Tokyo: 30 /11
Osaka -Hanoi: 8/12
2. Chương trình sơ bộ:
30/11 & 1/12: Mt Fuji ( Kawaguchiko, Churetio)
2/12: Tokyo ( Meiji Jingu Gaien, Meiji Shrine, Yoyogi park, Showa park)
3,4,5/12: Kyoto
6/12: Himeji
7/12: Osaka (Visit Katsuo-ji, shopping)
8/12: back to Hanoi
3. Ngân sách dự trù của mình là khoảng 15 triệu vnd (không bao gồm vé máy bay).

Mình dự kiến sẽ xin Visa Nhật vào cuối tháng 9

30/11 & 1/12: Mt Fuji ( Kawaguchiko, Churetio) -> cụ thể là đi ngắm gì vậy bạn. Tầm đó kawaguchiko có gì hay không?

30/11 & 1/12: Mt Fuji ( Kawaguchiko, Churetio) -> cụ thể là đi ngắm gì vậy bạn. Tầm đó kawaguchiko có gì hay không?
Mình sẽ đi thẳng từ sân bay Narita tới Fuji nên cũng chỉ có vài tiếng buổi chiều để đi Churetio còn hôm sau sẽ đi vòng quanh hồ Kawaguchiko và các điểm xung quanh (Momiji Tunnel, ..) ngằm hồ và núi thôi bạn

nếu được chủ top có thể đổi ngược lại đi Osaka trước rồi ngược lên Tokyo vì tầm cuối tháng 11 đầu tháng 12 thì vùng Osaka và Kyoto còn một số nơi lá đỏ đi ngược từ tokyo xuống khi đến osaka và kyoto có thể là đã rụng bớt mất rồi, nói chung cũng còn tùy tình hình từng năm có năm gió mạnh mới cuối tháng 11 lá bị rụng hết trơn, đợt mình đi cuối 2 mươi mấy tháng 11 mình k nhớ chính xác gió thổi mạnh cũng bị rụng nhiều nhưng mà bên Nhật người ta biết cách làm du lịch lắm khi bạn tới đó người ta có cập nhật cho bạn những địa điểm nào lá còn đỏ nhiều để mình ưu tiên đi trước, mình nghĩ với chi phí 15 triệu b biết chi tiêu cũng ok vì thấy bạn ghi b đi bus đêm nó lại rẻ hơn JR + tiết kiệm được 1 đêm tiền phòng nữa, mà giá phòng ở Osaka và Kyoto rẻ hơn Tokyo

nếu được chủ top có thể đổi ngược lại đi Osaka trước rồi ngược lên Tokyo vì tầm cuối tháng 11 đầu tháng 12 thì vùng Osaka và Kyoto còn một số nơi lá đỏ đi ngược từ tokyo xuống khi đến osaka và kyoto có thể là đã rụng bớt mất rồi, nói chung cũng còn tùy tình hình từng năm có năm gió mạnh mới cuối tháng 11 lá bị rụng hết trơn, đợt mình đi cuối 2 mươi mấy tháng 11 mình k nhớ chính xác gió thổi mạnh cũng bị rụng nhiều nhưng mà bên Nhật người ta biết cách làm du lịch lắm khi bạn tới đó người ta có cập nhật cho bạn những địa điểm nào lá còn đỏ nhiều để mình ưu tiên đi trước, mình nghĩ với chi phí 15 triệu b biết chi tiêu cũng ok vì thấy bạn ghi b đi bus đêm nó lại rẻ hơn JR + tiết kiệm được 1 đêm tiền phòng nữa, mà giá phòng ở Osaka và Kyoto rẻ hơn Tokyo
Cám ơn bạn. Mình mua vé máy trước rồi.
Bạn đi bus đêm của Willer Express bao giờ chưa. Mình đang định book đi bus đêm từ Tokyo-Kyoto, không biết nhà xe này có đón ở điểm nào gần tokyo station hay Asakusa hay không nhỉ vì mình đang tính book dorm ở Asakusa hoặc Nihombashi

Cám ơn bạn. Mình mua vé máy trước rồi.
Bạn đi bus đêm của Willer Express bao giờ chưa. Mình đang định book đi bus đêm từ Tokyo-Kyoto, không biết nhà xe này có đón ở điểm nào gần tokyo station hay Asakusa hay không nhỉ vì mình đang tính book dorm ở Asakusa hoặc Nihombashi

bữa mình đi thì mình đi JR do đợt đó mình canh được vé cũng rẻ tới tokyo và về từ osaka vé máy bay có 6 triệu xong mình mua JR từ Tokyo xuống Kyoto tầm 2tr5, mình thấy từ Tokyo mà dùng bus khởi hành đi các tỉnh khác thì có bus ở Tokyo station và Shinjuku st, bus ở Shinjuku thì nhiều chuyến nhiều hãng hơn Tokyo st nên phức tạp hơn bus ở Tokyo st, bus ở Tokyo st rất dễ tìm nó ngay phía trước tokyo st luôn, mình có đi bus ở tokyo st rồi nhưng k đi kyoto mà đi Kawaguchiko chơi bạn nên book vé trước k kẻo giờ bạn muốn đi lại hết vé mình chưa book online nên cũng k rõ vụ book online bữa mình ra mua trực tiếp chuyến 9h thì hết vé phải mua chuyến khác 10h kiểu kiểu vậy, còn bạn muốn có nhiều giờ khởi hành nhìu chuyến để thuận lợi thì nghiên cứu thử bên Shinjuku nha

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back