What's new

[Chưa chốt đoàn] 30/11- 8/12 2019 Tìm bạn đi Nhật mùa thu

:)Mình có kế hoạch đi Nhật vào mùa thu năm 2019 và đã mua vé máy bay. Hiện tại mình mới chỉ có 1 mình là nữ nên rât mong có thêm bạn đi Nhật cùng cho vui hoặc bạn nào có lịch trình tương tự thì mình có thể đi cùng hoặc tham gia từng chặng nếu phù hợp.
1 Lịch bay:
Hanoi -Tokyo: 30 /11
Osaka -Hanoi: 8/12
2. Chương trình sơ bộ:
30/11 & 1/12: Mt Fuji ( Kawaguchiko, Churetio)
2/12: Tokyo ( Meiji Jingu Gaien, Meiji Shrine, Yoyogi park, Showa park)
3,4,5/12: Kyoto
6/12: Himeji
7/12: Osaka (Visit Katsuo-ji, shopping)
8/12: back to Hanoi
3. Ngân sách dự trù của mình là khoảng 15 triệu vnd (không bao gồm vé máy bay).

Mình dự kiến sẽ xin Visa Nhật vào cuối tháng 9

:)Mình có kế hoạch đi Nhật vào mùa thu năm 2019 và đã mua vé máy bay. Hiện tại mình mới chỉ có 1 mình là nữ nên rât mong có thêm bạn đi Nhật cùng cho vui hoặc bạn nào có lịch trình tương tự thì mình có thể đi cùng hoặc tham gia từng chặng nếu phù hợp.
1 Lịch bay:
2. Chương trình sơ bộ:

bạn có thể inbox mình, mình cũng tính đi 1 mình và đang tìm bạn đồng hành đây mail cho mình nhé [email protected]

bạn đi 15/11 ah có thể cho mình tham khảo ké đc k mail mình [email protected]
Tham khaỏ lịch trình hả bạn? Mình chưa lên lịch trình nhưng đầu tháng 10 mình đi cùng gia đình, 3 đêm Kyoto and 3 đêm Osaka. Ở Kyoto thì nhiều nơi thăm lắm mà tháng 10 chưa có lá vàng lá đỏ nên tháng 11 mình quay lại với bạn bè. Còn ở Osaka thì trong tp ko có gì nhiều ngoài shopping, nếu nhà có trẻ con thì đi Universal Studio Japan 1 ngày. Từ Osaka mình có 1 ngày đi Himeji và Kobe and 1 ngày đi Nara. Tháng 11 quay lại mình cũng vẫn chỉ loanh quanh ở Kyoto vài ngày và nếu kịp thì đi cái làng gì tít gần Tokyo ấy nhưng nói chung mình ko co thói quen chạy Theo chương trình checkin nên thường chỉ tập trung mỗi chuyến 1-2 nơi, xem kỹ chứ đi như tour mình chịu. Đang hồi hộp vì xin visa dài hạn, hẹn mai mới có kết quả :D

Có 2

Có 2 bạn cũng đang định tham gia mà phải chờ xem có xin đc visa ko đã bạn ạ
Ok bạn, nếu theo lịch trình thì mình có thể hội nhóm ở Himeji và Osaka. Sau khi xong thì các bạn đi đường các bạn, mình đi tiếp hành trình của mình :)
Chắc vậy ổn nhỉ.

Ok bạn, nếu theo lịch trình thì mình có thể hội nhóm ở Himeji và Osaka. Sau khi xong thì các bạn đi đường các bạn, mình đi tiếp hành trình của mình :)
Chắc vậy ổn nhỉ.
2 bạn kia chưa mua vé, chưa làm visa nên mình cũng ko biết thế nào. Bạn có visa và bk máy bay chưa? Mình vừa mới đậu visa nên đang chuẩn bị lên kế hoạch chi tiết.

2 bạn kia chưa mua vé, chưa làm visa nên mình cũng ko biết thế nào. Bạn có visa và bk máy bay chưa? Mình vừa mới đậu visa nên đang chuẩn bị lên kế hoạch chi tiết.
Mình ok hết rồi, giờ chỉ chờ đến ngày đến giờ là nhấc chân lên và lượn thôi bạn ạ. Cũng như mình đã trả lời, chỉ có thể join ngày 7, 8 ở Himeji và Osaka thôi, mấy ngày trước đó thì khác với lịch của mình nên không tham gia được. Nhưng mà nguyên ngày chỉ ở Himeji thì hơi phí.

Last edited:
1 Lịch bay:
2. Chương trình sơ bộ:

Chị ơi em muốn hỏi plan để join cùng đoàn ah. Chị email em với nhé: [email protected]
Em cảm ơn chị

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,178
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back