What's new

32 thành viên và cuộc trường chinh Núi Chúa

Cuối cùng, sao bao ngày háo hức, chờ mong, 31 anh em chúng tôi đã cùng nhau chinh phục Núi Chúa, đoàn đã đến, đã chinh phục thành công mỹ mãn và đã trở về bình an và mang theo những ký ức đẹp đẽ khó quên về thiên nhiên hoang sơ tươi đẹp, về con người nơi đây và nhất là về ý chí và tình đồng đội trong gian khó.

Với 31 con người, khâu chuẩn bị và tổ chức để đảm bảo đầy đủ về hậu cần và an toàn trong suốt chuyến đi không phải là dễ. Dù vẫn còn một số hạt sạn, nhưng chúng tôi đã thành công và đây sẽ là những kinh nghiệm quí báu trong việc tổ chức những đoàn phượt với số lượng thành viên tham gia đông sau này.

Chuyến đi đã thành công trọn vẹn, tôi xin cảm ơn các bạn thành viên, các bạn đã cùng nhau chia sẻ những khó khăn, cùng san sẻ những giọt nước cuối cùng , cảm ơn 2 anh Kiểm Lâm đã luôn theo sát để đảm bảo an toàn cho cả đoàn, cảm ơn anh Khoa Danh đã tận tình chuẩn bị thực phẩm và đã chu đáo đón đoàn ngày xuống núi, cảm ơn anh Công chủ tàu Vĩnh Tiến đã đến đón đoàn và tạo điều kiện để anh em toàn đoàn có chỗ nghỉ ngơi, ăn uống, tắm rửa. Đặc biệt, xin cảm ơn "ông Trời", nhờ Ông thương tình nên suốt 2 ngày chinh phục, cả một vùng mệnh danh khô hạn bậc nhất Việt Nam này bỗng trở nên mát mẻ lạ thường. Xin cảm ơn tất cả. Hẹn gặp lại tất cả các bạn trong buổi ofline sắp tới (sẽ thông báo sớm vì đang chọn địa điểm) trong tuần này để cùng ôn lại những kỷ niệm và chia sẻ hình ảnh.

Mình xin tạm dừng ở đây, nhường cho những chuyên gia viết hồi ký và kể chuyện bằng hình ảnh tiếp lời. :L

Last edited:
Re: VQG Núi Chúa 26-27/2/2011

Chia sẻ trước một vài khoảnh khắc đẹp của đoàn:

Rất vui vì đã quen biết tất cả mọi người !!!!

P/S: Các hình ảnh còn lại sẽ gởi đoàn trong buổi offline tối nay, hình chụp theo yêu cầu cá nhân sẽ .... đấu giá, hehe ;)

hè hè, e thấy càng về sau thì ảnh ọt càng hấp dẫn, dù rất mệt, nhưng đến lúc chụp ai cũng cười xinh như hoa í, nhất là mấy chú mấy thím "chốt đoàn", cười có vẻ mãn nguyện lắm lắm =))

Chắc anh em ta lại làm 1 chuyến Bidoup hoặc Nam Du nhể :L

Em đề nghị anh Sơn đổi nick, ;)

Cái nick này em đọc được có mỗi chữ C và chữ U... :">

Và, em chưa ngồi cafe Hard Rock lần nào, :((, anh phát biểu cảm nghĩcho em biết cảm giác sau khi uống nước suối núi Chúa rồi về ngồi Hard Rock uống cafe nó thế nào nhé. ;)

Mong lắm thay!!! :))

Nước suối núi Chúa ngon và ngọt hơn nhiều so với cafe Hard Rọck. He he he. Đang mong có nữa để uống mà không được đây. Nhưng khả năng phải uống kèm với Fugaca cho chắc ăn.

ở núi Chúa có những tảng đá có hình dạng giống như những chiếc tô khổng lồ, thật đáng kinh ngạc như thế này

Sau giây phút nghỉ chân bên bờ suối nơi em Hoàng Linh khoe nụ cười thật dễ thương và cũng là nơi porter dừng lại nấu ăn buổi trưa cho riêng họ, bỏ mặt các anh em lên trước đói khác meo râu như một số bạn đã comment, đoàn lại tiếp tục lên đường vượt qua những đoạn đường khô cằn sõi đá để đến điểm dừng chân tiếp theo, theo sự gợi ý của anh Lon để có thể đến điểm nghỉ đêm sớm hơn

Đôi khi nguồn cảm hứng của chuyến đi lại là một hình ảnh như thế này để lên tinh thần

Đoàn lại tiếp tục lên đường vượt qua nhưng triền đồi khô cằn như thế này

http://i1202.photobucket.com/albums/bb373/buidoicali/Nui Chua/DSC_9608.jpg
http://i1202.photobucket.com/albums/bb373/buidoicali/Nui Chua/DSC_9609.jpg

Hay vượt qua những thảm cỏ héo hon

Nhưng vẫn không quên dừng lại để chụp một tấm hình kỷ niệm về chuyến đi

nhóm 3 thân yêu đâu rùi ??? Dâu rể nhóm 3 đâu rùi vào comment đi. Mình vẫn đang ngồi hard rock cafe saigon nên chưa gửi ảnh được. Tối nay bay về hà nội sẽ gửi ảnh. Rất vui được làm quen với mọi người. Nước suối núi chúa uống ngon thật !!! Hú...ú...
dâu nhóm 3 có mặt, hehehe... Cảm ơn anh sơn đã up ảnh cho bà con , tối nay off mà vắng mặt anh sơn "chúa đảo" thấy thiếu vắng quá đi !!! Mong gặp lại anh chuyến phượt khác nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,781
190,177
Latest member
hay88oficial
Back