What's new

[Đã đi] Về miền rốn lũ Tân Châu, ta lầu bầu kể chuyện lai rai (06-07/10/2012)

Về miền rốn lũ Tân Châu, ta lầu bầu kể chuyện lai rai (06-07/10/2012)

Mùa này mình nên đi đâu nhỉ? Tình hình là Bác không cho phép vi vu Tây Bắc bơi trong lúa vàng, nên mình đành chống chèo về miền xuôi học lội vậy. Hông Tây Bắc thì Tây Nam hén. Do hôm bữa bác Liêm hối về miền Tây ăn cá linh, bông điên điển, rắn lục và chuột thả giàn. Tạm thời khởi động lại cái tour nổi tiếng NCG năm ngoái "12 tiếng chưa ra khỏi Long An" ở đây nhé bà con.

Thời gian: 2 ngày đầu tháng 10 (6-7/10)
Phương tiện: xe gắn máy
Lộ trình: ngày T7 về nhà anh Liêm ở An Giang chơi, tham quan các địa điểm, tối cắm lều ngủ....ngoài sân nhà ảnh . Ngày CN: đi Tràm Chim cách nhà anh Liêm 40km, hoặc Trà Sư (cách khoảng 50km) chiều về lại SG.

Chi phí: tầm 6.5 xị (xăng xe, ăn uống tự túc nhe bà con)
Số lượng: tối đa 5 xế 5 ôm (hoặc 10 người). Xế màu đỏ, ôm màu xanh nhe các bác.

ACE bắt đầu đặt gạch nhé. Off dự kiến ngày mém rằm trung thu 01/10 đi tại 1+1=3 cafe.

1/ TT & TT's

Re: Về miền rốn lũ Tân Châu, ta lầu bầu kể chuyện lai rai (06-07/10/2012)

Update ttin thêm cho mọi người nè. Vừa ôla cho anh Liêm xác nhận ngày đi 6,7/10 OK, và cũng nhất trí chốt đoàn 10 người (5 xe), nên kỳ này ai đk trước sẽ ưu tiên trước nhen...

Lịch trình đường đi:
http://ridewithgps.com/routes/1757583

Ngày 1:
Sáng tập trung tại Coopmart vx Phú Lâm 5h30 xuất phát --> Trung Lương ăn sáng --> Bến Tre --> phà Đình Khao --> Vĩnh Long --> Sa Đéc --> Long Xuyên --> Châu Đốc ăn trưa hội ngô bác Liêm --> vi vu vỏ lãi qua biên giới ăn đặc sản mùa nước nổi (có rắn nhen bà con). Chiều 5h về lại Châu Đốc --> Tân Châu --> nhậu bao la đến khi nào chuột rút thì thôi hehe.

Ngày 2: Tràm Chim (gần/tiện đường) hoặc Trà Sư (xa hơn/đẹp hơn) --> QL30 --> TL829 (Tràm Chim) --> QL62 --> QL1 về lại SG.

Địa điểm & ngày off: Thứ 2, 1/10 từ 18h00 --> 19h30 tại quán cafe 1+1 =3, 67 Nguyễn Trọng Tuyển, Q.Phú Nhuận nhen.

Dự tính chi phí:
Đoạn đường đi tầm 460km, kỳ này chơi sang bao mua đường 40km ~ 500km tốn khoảng 10-12l xăng ~ 250km/2 = 125k/người
Ngủ: free
Ăn: 50*4 + 100*2 buổi (chiều tối ngày 1) = 400k/người
Vỏ lãi + tham quan + linh tinh: 100k/người (tính xông xênh)
Tổng cộng tầm 650k/người

Ds đến hiện giờ (còn 6 suất chính thức)

1/ TT & TT's
2/ Joker (ôm)
3/ Vy (ôm)

Dập dòm
4/ Nhok + ôm

Em mới đi Đồng Tháp về , lủ đang lên đó . Mùa này cá linh ngon lắm , có 20k/1kg mua ở Lai Vung về ăn với bông điên điển với rau tập tàn .... Nồi lẩu giấm chua ngọt ..... với tí rượu trắng , phê hết cở .

Sao ko để lũ lên hẳn đi cho máu.

Chày , kẹt cái ngày 7/10 đi Cần Giờ rùi hixx, nếu để đến lũ lên lun thì ok :D

Last edited by a moderator:

Cho 1 xe dập dòm đến phút chót đc hem, để tuần này đi chơi về coi tình hình thế nào đã ^^

Dời lại 1 tuần kết hợp xem lễ hội đua Bò luôn TT ơi. ;)
Xem thử cái này :http://cbs.com.vn/f/threads/10606/

Cảm ơn anh, thích ghê, nhưng mà đến lúc đó thì ôm em đi chơi rồi... Chưa biết chừng thích thì anh em mình và anh Ếch làm 1 chuyến tuần sau đó nhưng mà không post lên phượt :)

Em mới đi Đồng Tháp về , lủ đang lên đó . Mùa này cá linh ngon lắm , có 20k/1kg mua ở Lai Vung về ăn với bông điên điển với rau tập tàn .... Nồi lẩu giấm chua ngọt ..... với tí rượu trắng , phê hết cở .

Nghe mà thèm (beer) chẹp chẹp, cám ơn em

Cho 1 xe dập dòm đến phút chót đc hem, để tuần này đi chơi về coi tình hình thế nào đã ^^

Ok bạn, hy vọng được đi với bạn, nhưng mà sớm sớm nhen, đủ 10 người là mình chốt rồi để lo chỗ ngủ.

chày , kẹt cái ngày 7/10 đi cần giờ rùi hixx, nếu để đến lũ lên lun thì ok :D

Sao ko để lũ lên hẳn đi cho máu.

Bi giờ, lũ lên hàng ngày đó, đang bão mà, mình hông đợi đỉnh lũ đâu vì lúc đó đi lại cũng khó khăn... Hy vọng hai bạn cùng nhập đoàn được :)

Anh TT ơi, em 1 xuất ôm nha
Yahoo: bebi1210
ĐT, FB: thớt có rùi, cần em pm lại hok ;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back