What's new

Người đẹp chộp trên đường phượt

Người thì đẹp ,
Nhưng đa phần là chụp lén.
Một phần mặt trài của PHUOT .
Chụp là nên chụp chung .
Chụp chính diện .
Đôi lời góp ý .
Vậy mà cùng cầm máy ảnh đi chụp .

Hix, chắc bác này mỗi lần muốn chụp ảnh "người đẹp" là phải xin phép, trình bày rõ lý do mục đích của mình (thì người đẹp mới cho phép chụp). Khi chụp thì cứ thẳng chính diện mà "chơi" trong khi ở góc độ khác thì người và phong cảnh có thể đẹp hơn, sống động hơn. Khi chụp chắc phải đếm 1.2.3 ... choạch để người đẹp có thời gian chuẩn bị và không .... nhắm mắt. Nếu người đẹp đi 1 mình thì chắc phải gọi thêm một vài quần chúng vào cùng cho vui... :LL:LL:LL.

Người thì đẹp ,
Chụp là nên chụp chung .
Chụp chính diện .
Đôi lời góp ý .

Bác này nói rất hay:D, "Điều duy nhất mà các phóng viên ảnh chúng tôi thực sự mong muốn hơn cả sự sống, hơn cả sex và hơn mọi thứ khác đó là được trở thành vô hình"(Philip Jones Griffiths), vô hình để. . .làm gì bác biết ko!?:D

Người thì đẹp ,
Chụp là nên chụp chung .
Chụp chính diện .
Đôi lời góp ý .

Thật tình là trình còi nên đọc đi đọc lại cũng ko hiểu hết thâm ý của bạn này muốn nói gì......

Thế nào là chụp lén, thế nào là mặt trái của Phuot (?).....

"Người đẹp CHỘP trên đường Phượt", đâu phải chỉ dành riêng cho những người bạn đồng hành, đôi khi đó chỉ là những bóng hồng thoáng qua mà ta vô tình bắt gặp trên những con đường chúng ta đi......

Những khoảnh khắc tình cờ ấy đôi khi rất đẹp nên các bạn muốn ghi lại để làm kỷ niệm đấy mà! Tớ là phụ nữ mà gặp những cô gái xinh xắn ấy thì vẫn mải mê nhìn đến ngẩn ngơ....!!!!!!!!!!

Theo tôi bác nào lăn tăn thì mở một topic " những người đẹp chụp....không lén trên đường phượt " . Vậy là xong chứ có gì đâu mà bươi móc!!

- Mình đóng góp thêm mấy tấm hình cho không khí top mát mẻ và giảm nhiệt tranh luận.

- Thành nội:

attachment.php
[/IMG]

- Đà Nẵng:

attachment.php
[/IMG]

- Hội An:

attachment.php
[/IMG]

Người thì đẹp ,
Chụp là nên chụp chung .
Chụp chính diện .
Đôi lời góp ý .

Đọc bài viết của bạn thấy thương cho bạn quá, bạn sống rất rập khuôn, cứ 1-2-3 crash chụp, kêu cười là cười. Bạn không có 1 cảm nhận khi nhìn ở 1 góc độ khác. Thấy tội bạn quá đi thôi. Vậy nếu bạn hay chụp kiểu đó để mình chỉ bạn nhen, khi bạn đếm 1-2-3 thì bạn đếm tới 2 thôi, lúc đó bạn chụp mẫu sẽ trông tự nhiên hơn.

Cho Tư tui gửi ké vài tấm chân dung của cuộc sống . Tui cứ lang thang xách máy ảnh đây đó ...nhìn thấy cái đẹp là cứ giơ máy mà bấm, đôi khi bấm máy mà người được chụp chả biết mình chụp họ ....ôi thôi chụp lén cũng được ...miễn là đẹp là ta cảm nhận cứ thế mà bấm ah

Chào cả nhà. Chụp hình là cả một nghệ thuật chứ đâu có phải 10 ngón tay vẽ 10 con giun. Hình của bác Tư ết thì chuẩn quá rồi. Có anh bạn nào đó chê hình các bác chụp tại vì người ta so sánh hình các bác chụp với máy psn, thiếu ánh sáng, out nét, bố cục loãn, rung tay.... nói chung là hình mang tính cách tường thuật lại những hình ảnh ghi nhận được của một chuyến đi. Đây không phải là photography forum như vnphoto hay cbs.com.vn nên hình ảnh chụp pót lên đây mang mục đích giải trí thôi. Chúng ta không nên gây hấn làm gì. Sự thật thì cả hai bên chẳng ai hiểu ai. Ai mà nhìn hình anh Tư ết chụp thì các bạn thấy ngay cái ý của tấm hình. Bác đó coi hình liên tục mà có thể là bác đó đã không cùng phượt vói các bác nên không hiểu và có ý kiến như vậy. Các bác mở lòng rộng lượng mà bỏ qua chuyện hểu lầm thôi. Không nên nặng lời với nhau như thế. Như vậy đi chơi chung với nhau được. Nếu không thì làm sao mà cùng nhau phượt!:)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back