What's new

7 Kỳ quan tự nhiên mới - Hãy bầu cho Vịnh Hạ long, Động Phong Nha và đỉnh Fan Xi Pan

Bên cạnh đó, việc bầu chọn này có một tác dụng rất lớn đối với Du lịch. Nơi nào được lọt vào danh sách sẽ thu hút lượng khách du lịch quốc tế tăng lên.

Hạ Long du lịch tăng : OK, tốt quá, ai cũng mong thế, và có điều kiện để làm thế, và đã được chuẩn bị cho việc đó.

Phong Nha du lịch tăng : cẩn thận, cẩn thận, vì đây là khu bảo tồn thiên nhiên. Du lịch rầm rộ đồng thời với việc phá hoại môi trường.

Fanxipan khách du lịch tăng vọt : thảm họa cho rừng Hoàng Liên Sơn.

Vì thế tớ kịch liệt phản đối việc đưa Fanxipan vào danh sách này. Nó quá lố.

Avatrar gì mà đẹp thế mình bầu chọn cho tất cả:))

( tranh thủ khoe hàng phát ) dạ, đấy là biển số con xế yêu quý của em đấy a. nó gắn bó với em mấy năm nay rồi, yêu nó lắm :L

Bác bình tĩnh đã:

Nhưng còn đỉnh Fan thì là cái quái gì mà đòi Kì quan thiên nhiên? Hay chỉ là trò tâng bốc của mấy người rỗi hơi.

1. Việc đưa Phan vào danh sách để bình chọn thực ra đã được xét duyệt bởi 1 hội đồng trung lập, tức là hội đồng nước ngoài của cái nơi tổ chức ra vụ bình chọn này. họ đã oK, tức là họ đồng ý với môi trường cảnh quan, sinh thái của Phan và họ có đánh giá cao Phan

2. Hiện nay, cái vụ bầu chọn này đã qua giai đoạn 1, đang trong giai đoạn 2. hết vòng 1, vô số các địa danh đã văng khỏi danh sạch Phan vẫn trụ lại, tức là nó cũng đã có tiếng nói của nó

Giá như toàn bộ công sức bầu cho Fan (và thậm chí Phong Nha nữa) dồn hết cho Hạ Long, thì Hạ Long mới chắc chắn và càng chắc chắn hơn. Tập trung cho 1 nơi đã khó, lại còn dàn ra ba nơi, mà trong đó Fan thì thực sự là không đáng để gọi là kì quan gì hết.

3. Việc bầu chọn này, theo quy định là phải bầu cùng lúc 7 địa danh trong 1 phiếu thì mới được coi là phiếu bầu hợp lệ. do vậy các bác hoàn toàn có thể ghi 3 địa danh của Việt Nam lên 3 thứ hạng đầu và 4 thứ hạng sau thì bầu cho thằng nào cũng đươc. bác cứ việc ghi Hạ Long dòng đầu, Phong Nha hàng 2, Phan hàng 3. xong

thường thì bầu trên mạng này người ta lấy kết quả cuối cùng bằng vị trí thứ 2 :)

Tớ cũng đã bầu xong, làm luôn 1 lèo 5 phát!
À, mà sao cái này nó không cho hiển thị được bao nhiêu votes nhỉ?

À, mà sao cái này nó không cho hiển thị được bao nhiêu votes nhỉ?

nó không hiẻn thị đâu bác ợ,nó chỉ hiển thị bằng thứ tự danh thắng trên bảnh xếp hạng thôi

chắc nó làm thế để tránh những "thủ đoạn" không đẹp bác ợ

các bác cho em hoỉ cái
Việc bầu bán này khi xong rồi thì ai công nhận nhỉ?
đây chỉ là caí site cá nhân thôi đấy nhé..em sợ là sau này caí site này lên giá vèo vèo nhờ công lao các bác !!

-----
UNESCO confirms that it is not involved in the “New 7 wonders of the world” campaign

In order to avoid any damaging confusion, UNESCO wishes to reaffirm that there is no link whatsoever between UNESCO’s World Heritage programme, which aims to protect world heritage, and the current campaign concerning “The New 7 Wonders of the World”.
------
http://portal.unesco.org/en/ev.php-URL_ID=38482&URL_DO=DO_TOPIC&URL_SECTION=201.html

Chỉ là một cách sưu tập địa chỉ thư điện tử thôi, CP bị lôi vào trò này mới là lố, cứ với đà này thì cả 7 kết quả đều "bình chọn tại VN" là cái chắc.
Nếu kết quả có tác dụng kéo khách du lịch đến VN thì chỉ là "khách balo" thôi, mà khi khách balo chiếm lượng lớn đó là thảm họa của ngành du lich.
Còn nếu chả có tác dụng gì thì cả làng bị lừa.

Tôi đủ tỉnh để không theo bầy cừu. Nu gì.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,098
Latest member
sportbarz
Back