What's new

AA - 4 Cháu - SGN - BKK (28/4 - 3/5/2011) - Gặp - Chơi

Tình hình là đã đặt vé AA 28/4-3/5/2011 (đi 9h45 về 15h55)
Hiện thời đoàn đã có 4 cháu (2 trai, 2 gái). Ai có đi cùng dịp thì gộp đoàn đi chung cho zui, hoặc gặp ở Thái ăn uống đàm đạo.
Lịch trình sẽ được đăng tiếp theo.

Gamondeluxe.
HCM

@ aboakai: Hoàn toàn đồng ý với bạn, mình cũng đang nghĩ là fai sắp lộ trình cho thật khéo đây - nhưng không sao, cũng có kinh nghiệm "chạy giặc" rồi, nên chẳng lo.
@ I'm me: bỏ Pattaya là hoàn toàn chính xác, mình ko nghĩ là có thể đi sang đó mà vui thú với lộ trình chật hẹp như thế này. Hơn nữa, chỉ có một em trong đoàn mình có nhã ý đi điểm đấy thôi.

=> Mình lên lộ trình ngày chi tiết rồi các bạn góp lộ trình đoàn mình vào xem có thể cùng nhau trekking một phát không nhé.
Chắc ngày mốt mới làm được, máy ngày bận quá!
B
HCM

Vừa ngâm cứu lịch trình cho 5 ngày xong, thấy oải quá. KHông biết có nên chỉnh sửa lại địa điểm tham quan hay không. Các pác xem cho ý kiên:

[/IMG]

@ Me: Cũng đang chưa nghĩ ra cách gì nhét vào cho phù hợp. Và mình cũng chưa biết tham quan Sukho thì mất bao nhiêu thời gian. Bạn tư vấn hộ cái!!!
Sukho thì chỉ tham quan chứ đâu có ở lại nhỉ?
Thanks
B

Sorry bạn giờ mới trả lời vì mấy hôm nay bị dí quá. Mình cũng tìm thông tin về Sukho thì thấy đa số mọi người đều tạt qua tham quan thôi. Hehe, vì không muốn bỏ sót điểm du lịch hấp dẫn này nên I'm Me cũng hơi bị ham hố tẹo mà :D

Thực ra nếu đi bằng tàu hỏa là hay nhất nhưng đáng tiếc là không có chuyến đi trực tiếp từ BKK -> Sukho. Nếu chọn Sukho thì phải dừng lại Phitsanulok (7 tiếng đio tàu từ BKK) rồi đi bằng xe buýt 50km nữa. Tham quan xong phải quay ngược lại và đi tàu tiếp hoặc bus --> CHM : mất thời gian và mệt mỏi.
Đề nghị: BKK-Ayutha (1h35' tàu hỏa từ BKK), dừng tham quan

Các pác nghiên cứu thử cái timetable trên http://www.railway.co.th/english/index.asp
@ Đang vào mùa kiếm ăn...

Mình đăng ký 1 chân chung với mọi người nhé. Vé mình book từ hồi năm ngoái, đang lăn tăn vì ko khéo phải đi 1 mình. Hehe. Mình bay SGN-BKK cùng ngày 28/4, cùng chuyến sáng với mọi người, nhưng về BKK-SGN thì ngày 4/5 mình mới về lận. :) Có gì ọp ẹp bàn bạc cụ thể chi tiết hơn hen!

Với cả nếu đã đến Chiang Mai thì nên đi Chiang Rai luôn ợ, cũng gần CM. Đây là thông tin tham khảo từ phuot của 2 bạn Dune và Cuong_378, mình copy sang đây để mọi người lưu ý luôn nhé! Tks 2 bạn! :)

Đến Chiang mai rồi mà các bạn không cố lên Chiang Rai. Bắt xe bus khoảng 4 tiếng. Chiang Rai là tỉnh cực Bắc của Thailand có rất nhiều nơi để các bạn khám phá bảo đảm các bạn sẽ khoái như: Golden Triangle - tam giác vàng; Cửa khẩu Mea sai để sang thăm thú Myanmar cho biết (làm thủ tục rất đơn giản ở cửa khẩu); White Pagoda (rất đẹp); Paudang long neck hill tribe (thăm làng của bộ tộc cổ dài)...

Mình từng ở Chiang Mai 10 ngày. Ở đó nếu có bạn đăng ký tour đi trekking thì được ngủ miễn phí 1-2 đêm ở khách sạn nơi bạn đăng ký tour. Nếu không thì ở dorm của Chada guethouse, khá sạch sẽ và chỉ có 100b/đêm (khoảng $3). Buối tối có chợ đêm, nếu các bạn ở đó vào cuối tuân thì chợ đêm thứ 7 và chủ nhật khá là hoành tráng đấy nhé.

@Sch: Tốt wa, vậy có thêm một cái đầu để nghĩ và một cái miệng để cười...Mình nghĩ việc kết hợp đi Chaing Rai la vô cùng hợp lý. Tuy nhiên trong đoàn có chị em phụ nữ - sức khỏe chưa được tốt lắm, qua lần đi Kampuchea trước đó - lặn lội đường xa ko biết có tiện không. Bạn có được lịch trình cụ thể thì post lên cho a, c, e tham khảo, góp ý.
B nguyen
HCMC.

Tour thailand giờ hot kinh khủnng. mới hôm wa xem AA có vé $78 (khứ hồi) tháng 4-5-6. Nay thì chỉ còn tháng 5...

@Sch: Tốt wa, vậy có thêm một cái đầu để nghĩ và một cái miệng để cười...Mình nghĩ việc kết hợp đi Chaing Rai la vô cùng hợp lý. Tuy nhiên trong đoàn có chị em phụ nữ - sức khỏe chưa được tốt lắm, qua lần đi Kampuchea trước đó - lặn lội đường xa ko biết có tiện không. Bạn có được lịch trình cụ thể thì post lên cho a, c, e tham khảo, góp ý.

Mình cũng là nữ mà, nhưng có lẽ là đi quen và khá nhiều nên mình không thấy vấn đề gì. :D Từ CM lên CR cả đi lẫn về là 8h rồi, theo mình có lẽ dành 1 ngày ở CR là hợp lý. Nếu mọi người đồng ý đi khu vực Bắc TL thì mình sẽ phụ giúp bạn làm lịch trình, hiện mình cũng chưa làm lịch cụ thể đâu. Thấy mọi ng cùng đợt đi lại cùng ý tưởng nên xin vào bám càng ấy mà! :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back