What's new

AA - 4 Cháu - SGN - BKK (28/4 - 3/5/2011) - Gặp - Chơi

Tình hình là đã đặt vé AA 28/4-3/5/2011 (đi 9h45 về 15h55)
Hiện thời đoàn đã có 4 cháu (2 trai, 2 gái). Ai có đi cùng dịp thì gộp đoàn đi chung cho zui, hoặc gặp ở Thái ăn uống đàm đạo.
Lịch trình sẽ được đăng tiếp theo.

Gamondeluxe.
HCM

Các bác chu đáo quá, đã lên lịch trình hết rồi cơ à? Em ở dơ quen rồi nên hông có sao đâu, kekekeke.
Nhóm em 3 nữ hết nên bác chủ thớt phân công công việc cho tụi em góp sức luôn với ạ.
Đa tạ các bác nhiều nhiều :D

Công việc cụ thể thì chưa có biết gồm những việc gì nhưng chắc chỉ loanh quanh ba cái zu đặt dịch vụ thôi. Chuyện đó thì chắc bác "Schtroumpf" rành rẽ hơn.

Báo danh đoàn chúng ta:
1. phnguyen + daoNT + Ruoi + DungHTM
2. I'm Me + 2 nữ
3. Schtroumpf
4. Aboakai + ...?

Tổng số hiện thời: 9 (c)

B
HCM

Coi bộ đoàn mình nữ nhiều hơn nam nhỉ? :D Đúng như bạn Phnguyen nói, công việc cụ thể thì cũng chỉ bao gồm chuyện đặt phòng, đặt vé tàu/bus, tìm thêm thông tin về điểm đến... Theo mình, sau khi chốt lịch trình xong mọi ng sẽ chia nhau tìm hiểu thêm đã rồi bàn bạc tiếp, đi đến thống nhất rồi thì sẽ tiến hành đặt dịch vụ. Vd như nên chọn hostel nào cho nhóm, sắp xếp lại thời gian trong ngày một cách chi tiết, chọn lọc lại những điểm đến "must-go"...
Trong khi chờ bạn Aboakai confirm về lịch trình và số ng tham dự, mọi ng tự tìm hiểu thông tin thêm được ko? Có cái nào đáng chú ý thì post lên đây luôn để mọi ng cùng tham khảo. Hình như bạn I'm Me có thể hỏi thăm ai đó đang ở Thái? Mình cũng có ng quen, có thể hỏi thêm kết hợp với tra cứu thông tin trên mạng và qua các bạn LP. :D (Đã mua sẵn quyển LP về Thái gối đầu giường :)) )
Công việc cụ thể thì chưa có biết gồm những việc gì nhưng chắc chỉ loanh quanh ba cái zu đặt dịch vụ thôi. Chuyện đó thì chắc bác "Schtroumpf" rành rẽ hơn.
Mình ko dám nhận là rành rẽ hơn đâu ạ, chỉ giỏi đi, giỏi deal thôi! :D Mà hình như bạn chủ thớt chưa đưa ra chi phí dự kiến thì phải? Theo mình nên có để mọi ng chuẩn bị trước cũng như dễ quản lý chi phí chuyến đi lúc đặt phòng, đặt vé sau này.

Theo mình nghĩ thì như thế này:
1. Từ đây đến cuối tháng 12 thì anh em ráng thu thập thông tin điểm tham quan, nhà nghỉ, ăn uống, đi lại... cho thật hiệu quả rồi mình sẽ cho vào trong lịch trình
2. Từ lịch trình chi tiết sẽ ra được chi phí cụ thể
Về khoảng này thì các anh em chớ có lo. Mình đã có kinh nghiẹm làm ngân sách Kampuchea, Ma Lai zoi. Lần nào cũng xê dịch vài đồng thôi. Giá nào cũng chơi được hết.

Tạm thời phân công thế này:
phnguyen: lo kế hoạch đi lại (xe lửa, xe buýt, xe đạp, xe oto...)
Sch : điểm tham quan & ăn uống
I'm me : khách sạn, nhà nghỉ... (nói chung là chỗ ngủ) ở BKK, CHM
Yêu cầu:
Nên đưa ra thông tin đa dạng để lựa chọn
Điểm lựa chọn nên đi kèm chi phí ví dụ: Mat xa ở WPS $8/pã
phnguyen se căn cứ trên các thông tin đó để có bảng kê chi phí, kế hoạch vận chuyển mọi người ra đến nơi.

Cái LP cũng tào lao lăm nha máy pac, check nhieu nguon cho chac cú.
B
HCM

Nhất trí với bạn Phnguyen, mặc dù mình thì thường dự tính chi phí trước rồi mới làm lịch trình chi tiết! :D Mà cũng chưa lần nào bị lố ngân sách cả, toàn có dư đem về thôi! :)) LP tất nhiên cũng chỉ mang tính tham khảo, theo mình thấy các bạn ấy nói chỉ đúng 70% hà, còn lại là... Sau khi xong xuôi mọi thứ thì sẽ off sau nhỉ!

Dạ dạ, để em & các bạn nhóm em search thông tin khách sạn ợ. Tiêu chí là "ngon, bổ, rẻ" được hông các bác ợ?

BKK: Theo kinh nghiệm của 1 đồng bọn đã đến BKK 1 lần, băng nhóm mình hỏng cần book khách sạn trước, mà nên bắt chuyến xe buýt Express Bus số AE2 tại khu vực tầng hầm với giá 150 baht/hành khách từ sân bay Suvarnabhumi đến thẳng khu phố Khaosan (giống như khu phố Tây Phạm Ngũ Lão). Trên con phố này có tới 110 nhà nghỉ, khách sạn lớn nhỏ đủ loại giá từ US$18-25 USD++/ phòng, cứ đi thẳng đến đó rồi deal (nếu muốn chi phí phòng rẻ hơn (US$10-15) thì bạn có thể ở các phố xa hơn một chút như Soi Rambutri hoặc Th Chakraphong, cách trung tâm nhỏ này chỉ vài phút đi bộ).(http://www.baobariavungtau.com.vn/vn/phongsu/78273/index.brvt).Hoặc là, chuyến xe buýt này sẽ “dừng lại tại hệ thống khách sạn Sawadee (hệ thống khách sạn giá rẻ ở Bangkok: http://www.sawasdee-hotels.com/bangkok/bangkokinn/index.html). Thủ tục nhận phòng tại đây được đánh giá là cực kỳ đơn giản, US$10 là đã có ngay phòng đầy đủ máy lạnh, hệ thống nước nóng, lạnh... Nhiều Tây balô chọn khách sạn này vì nó có một bar 24/24 giờ, chỉ cần vào đây gọi một chai bia là có thể ở tới sáng! Ngoài ra còn do nó nằm gần với đường Khaosan, khu phố Tây của Thái Lan” (http://www.vietravel247.com/forumvn/index.php?topic=4635.0).
Tham khảo thêm phương tiện vận chuyển đến Khaosan từ sân bay (http://www.dulichhoanmy.com/diem-den-the-gioi/3871-lang-thang-o-khaosan.html)
- Xe buýt tốc hành tuyến AE2 (tầng 1, cửa số 8) sẽ có ga cuối nằm ở ngay đầu phố Khaosan, giá vé 150 baht/hành khách, trung bình 30 phút lại có một chuyến, chạy từ 5g sáng cho tới nửa đêm.
- Shuttle Bus (một dạng xe buýt miễn phí của sân bay) tại tầng 1, 2 và 4, đưa du khách về trung tâm trung chuyển xe cực lớn ở gần đó (khoảng 10 phút di chuyển), tại đây du khách có thể tiếp tục mua vé xe buýt nội địa để về trung tâm với chi phí khá rẻ, xe buýt về khu Khaosan là xe buýt số 556 và giá vé là 38 baht/người. Chất lượng xe buýt cực tốt.
- Taxi với chi phí 350-400 baht/cuốc xe đã bao gồm phí cầu đường.
CHM: 1 người bạn ở Thái của đồng bọn khuyên nên book khách sạn ở đây trước & hứa là sẽ book hộ mình (US$10-12). Vậy là ok la, chỉ cần thường xuyên contact với anh í để nhờ vả thui hen.
Srr mọi người vì hơi bị dài dòng, kekekeke

Bạn I'm Me nhanh nhảu ghê hen! :D Mình góp ý thêm dựa trên kinh nghiệm thực tế
- Nên hỏi ks hoặc hostel mình định book coi họ có cho phép ký gửi hành lý sau khi trả phòng hay ko? Rồi được phép share phòng mấy người? Có phải đặt cọc trước ko, và nếu có thì bao nhiêu?... Nói chung hỏi được thông tin càng chi tiết càng tốt. Tốt nhất là search được địa chỉ web/email của ks mình định ở và liên lạc hỏi thẳng cũng như book trực tiếp sẽ dễ hơn (phòng TH có thay đổi đột xuất sau này)
- Về hostel ở BKK có lẽ nên ở hệ thống của Sawadee, thấy các bạn đi rồi khen lắm mà giá cả lại phải chăng.
- Nếu đã tìm được thông tin và chắc chắn về ks mình định ở thì nên book trước, một số ko cần đặt cọc, một số thì có yêu cầu -- để tránh tình trạng sang đến nơi mà ko tìm được phòng ưng ý thì phải lang thang vừa tìm phòng vừa vác đồ đạc --> rất oải. Dịp mình đi lại là dịp lễ, chưa chắc đã vắng khách và phòng trống có sẵn. Chuẩn bị trước mọi thứ thậm chí dự phòng cho các tình huống xấu có thể xảy ra sẽ tốt hơn bạn à!

BKK: Theo kinh nghiệm của 1 đồng bọn đã đến BKK 1 lần, băng nhóm mình hỏng cần book khách sạn trước, mà nên bắt chuyến xe buýt Express Bus số AE2 tại khu vực tầng hầm với giá 150 baht/hành khách từ sân bay Suvarnabhumi đến thẳng khu phố Khaosan (giống như khu phố Tây Phạm Ngũ Lão). Trên con phố này có tới 110 nhà nghỉ, khách sạn lớn nhỏ đủ loại giá từ US$18-25 USD++/ phòng, cứ đi thẳng đến đó rồi deal (nếu muốn chi phí phòng rẻ hơn (US$10-15) thì bạn có thể ở các phố xa hơn một chút như Soi Rambutri hoặc Th Chakraphong, cách trung tâm nhỏ này chỉ vài phút đi bộ).(http://www.baobariavungtau.com.vn/vn/phongsu/78273/index.brvt).Hoặc là, chuyến xe buýt này sẽ “dừng lại tại hệ thống khách sạn Sawadee (hệ thống khách sạn giá rẻ ở Bangkok: http://www.sawasdee-hotels.com/bangkok/bangkokinn/index.html). Thủ tục nhận phòng tại đây được đánh giá là cực kỳ đơn giản, US$10 là đã có ngay phòng đầy đủ máy lạnh, hệ thống nước nóng, lạnh... Nhiều Tây balô chọn khách sạn này vì nó có một bar 24/24 giờ, chỉ cần vào đây gọi một chai bia là có thể ở tới sáng! Ngoài ra còn do nó nằm gần với đường Khaosan, khu phố Tây của Thái Lan” (http://www.vietravel247.com/forumvn/index.php?topic=4635.0).
Tham khảo thêm phương tiện vận chuyển đến Khaosan từ sân bay (http://www.dulichhoanmy.com/diem-den-the-gioi/3871-lang-thang-o-khaosan.html)
- Xe buýt tốc hành tuyến AE2 (tầng 1, cửa số 8) sẽ có ga cuối nằm ở ngay đầu phố Khaosan, giá vé 150 baht/hành khách, trung bình 30 phút lại có một chuyến, chạy từ 5g sáng cho tới nửa đêm.
- Shuttle Bus (một dạng xe buýt miễn phí của sân bay) tại tầng 1, 2 và 4, đưa du khách về trung tâm trung chuyển xe cực lớn ở gần đó (khoảng 10 phút di chuyển), tại đây du khách có thể tiếp tục mua vé xe buýt nội địa để về trung tâm với chi phí khá rẻ, xe buýt về khu Khaosan là xe buýt số 556 và giá vé là 38 baht/người. Chất lượng xe buýt cực tốt.
- Taxi với chi phí 350-400 baht/cuốc xe đã bao gồm phí cầu đường.
CHM: 1 người bạn ở Thái của đồng bọn khuyên nên book khách sạn ở đây trước & hứa là sẽ book hộ mình (US$10-12). Vậy là ok la, chỉ cần thường xuyên contact với anh í để nhờ vả thui hen.
Srr mọi người vì hơi bị dài dòng, kekekeke

Có I'm Me rồi thì phnguyen chỉ việc ngồi cưỡi ngựa xem hoa...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back