What's new
Mặt tiền Box Tìm bạn đồng hành các chuyến đi trong nước này để dành cho các thành viên có thể spam những yêu cầu Phượt.

Các bạn có thể post ở đây : "Tôi rảnh từ ngày 2/3 đến ngày 5/3, thèm đi đâu đó (vd như Tây bắc, Đông bắc hay biển đảo, rừng núi...), có ai đi cùng mình không...?" Mình lấy ví dụ thôi nhé.

Chỉ spam ở topic này, ở khu vực khác sẽ bị phạt :)

Last edited by a moderator:
Mình đang ở SG, định đi đảo Bình Ba từ tối thứ 4, 15.10 đến thứ 7 về.
Là nữ, hơi ngại đi 1 mình. Bạn nữ nào muốn join cùng thì ới mình nhé.
Hoặc có chỗ nào đi cho mình đi ké cũng được :)

Mình đang ở SG, định đi đảo Bình Ba từ tối thứ 4, 15.10 đến thứ 7 về.
Là nữ, hơi ngại đi 1 mình. Bạn nữ nào muốn join cùng thì ới mình nhé.
Hoặc có chỗ nào đi cho mình đi ké cũng được :)

Bạn ơi, mình là nữ, 22t ờ TPHCM. cũng đang tính xách balo khám phá một vài ngày :p
Tụi mình đi cùng hen

Mình tên Toàn, 23t, hiện đang ở Tp HCM.
Có xe nên làm xế thôi.
Điểm mạnh là có thể chạy xe đường dài mà ko buồn ngủ hay mệt, nhịn đc các nhu cầu tối thiểu ( ăn, uống, ngủ, nghỉ...)
Điểm yếu là ... nhiều quá ko kể hết.
Hiện tại mình làm theo ca, nên nếu có cung nào gần gần, thời gian từ 1 ngày - 1 ngày 1 đêm - 1 ngày 2 đêm thì inbox hoặc mail cho mình nha [email protected] , nếu sắp xếp đc thì mình nhất định tham gia.

Tình hình là xe 7 chổ hiện tại còn trống 2 chổ cho chuyến đi Đà Lạt cuối tuần này , tuyển thêm 2 mens, nhanh chân nha bà con.

Thời gian: từ 18h00 ngày 17 => 06g00 ngày 20/10/2014.
Chi phí: Camphuchia tài trợ.

Tập trung tại Q3 – đi Đà Lạt lúc 19g00.
Ngày 1:
Tới Đà Lạt – Ăn sáng – Nhận xe honda - Tham quan và chụp hình tại Ma Rừng Lữ Quán – Ăn trưa – Chinh phục Langbiang 2.196m – Ngủ đêm trên đỉnh (Tiệc nướng)
Ngày 2:
Ăn sáng – Chụp choẹt - Xuống núi – Tham quan buôn làng K’ho – Ăn trưa – Thăm thú và dạo phố Đà Lạt (Ga xe lửa, Trường cao đẳng, Hồ Xuân Hương,….) – Ăn tối - Lên xe về lại Sài Gòn

Re: xin hướng dẫn đi Vũng Tàu 2 ngày 2 đêm

chào bạn.mình chỉ bạn chiêu này nè.bạn ko wan trong bai truoc hay bai sau.
neu ban muon tam bien dep an toan ,ban nen tam bai sau,nếu ban di xe gan máy ban nẻotai ren gui ,sau do ban bang wa dg den cai resort minh wen ten roi,(khi den vung tau ban se thay rat nhiu resort nam tren dg thuy van thì phải)cư vo dung hoi gi het,neu ban hoi bao ve se thu phi ban tien,con ban ko noi j ho tuong ban la khach cua resort.den do ban se tam va thue 1 cái ghế bố thui de giu do,neu ko co do dac j thi khoi thue luon,tam xong ban tam nuoc ngot lai tai rẻot lun khoang 20k 1 ng.
khach san vung tau cung re gia khoang 400k 1 dem 2 nguoi bao an sang gan bien luon cung co gia re hon nua .neu ban muon hoi j them thi cu pm cho minh.minh se chi ban,vi thang nao minh cha ra vung tau choi,
Không biết bạn này sao, chứ hồi mình đi VT cũng cách đây 1 tháng, chỉ cuối tuần thôi, không phải ngày Lễ nha, nhưng tìm hotel không có, nhà nghỉ cũng không. Chưa kể bị hét giá rất cao, từ 600K trở lên cho 1 phòng 2 người. Cuối cùng phải ở nhà dân 500k sau hơn 1h đồng hồ đi tìm phòng, mình nhớ lúc đó là tối thứ 6. Xét về giá và phòng còn trống thì ở Đà Lạt giá thấp nhưng phòng nhìu hơn VT. Hơi bất ngờ !!!
Lời khuyên cho bạn: nên book phòng trước đỡ mất công xuống đó tìm mệt mỏi và bị hét giá như mình.

Mai ( chiều 16/10 đến sáng 17/10) 1 mình dạo quanh phố cổ hội an. Có bạn nào cùng cảnh ngộ không thì đi cùng cho có bạn có bè nhỉ? có gì alo số của mình 0936 777 869

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,345
190,542
Latest member
w88wedding
Back