What's new

Ăn chơi, nhảy múa ở Kuala Lumpur , Malaysia vào dịp quốc khánh từ 3/9 – 6/9/2009

Status
Not open for further replies.
Ăn chơi, nhảy múa ở Kuala Lumpur , Malaysia vào dịp quốc khánh từ 3/9 – 6/9/2009

Mời các bác vô đặt gạch nào cho chuyến ăn chời này nào… Buổi offline dự kiến sẽ được tổ chức trước 1 tuần khởi hành..

Chương trình dự kiến như sau:

Tối 3/9 :

.Hochiminh , Tan Son Nhat ( SGN ) – Kuala Lumpur (LCC Terminal )
19:00 – 21:50 hrs
.Từ LCC Terminal di xe buýt về KL Sentral Station bằng Sky bus khoảng 4.28 Usd/ người/ lượt
.Từ KL Sentral Station – The Haven Guesthouse bằng xe taxi ( khoảng 10.00 RM )
. Check in ở The Haven Guesthouse
Đây là guesthouse gần China Town nhất dễ dàng cho chúng ta ăn uống và thưởng thức hầu hết các món ăn ở xứ sở hồi giáo này
Ngày 4/9/09’

Ăn sáng ở China Town
Ăn sáng xong sẽ đi chợ Central Market
Kinh nghiệm của một số bạn là nên ngắm trước rồi khi đi về hãy mua vì tránh xách theo lỉnh kỉnh và không có chỗ để
Đi thăm Berjaya Times Square
Đi tham quan trung tâm thương mại bên duới tòa tháp đôi
Tối thì cả nhà đi ăn lẩu, thưởng thức café, ngắm phong cảnh về đêm ở Kuala Lumpur
Ngày 5/9/09’
Ăn sáng xong đi nhà thờ Hồi giáo – Mosque
Tham quan tháp đôi của cty dầu khí Petronas ( tòa nhà cao nhất thế giới )
KL Tower (hay Menara Kuala Lumpur) là tháp truyền hình cao thứ 4 trên thế giới
Merdeka Square (quảng trường Độc Lập (vào cửa miễn phí)
Ngày 6/6

-Buổi sáng đi tham quan mua sắm ở khu chợ trung tâm
-11 giờ check out
-14 giờ từ KL Sentral Station ra sân bay LLC
- Đáp máy bay chuyến 17:40 từ Kuala Lumpur – Hochiminh

Chi phí dự kiến : 200- 250 Usd bao gồm ăn , uống , ở , phí tham quan ( không bao gồm vé máy bay )
Vé máy bay: Air Asia ( từ 60 Usd – 100 Usd )

Nếu các bác nào bay từ Hà Nội thì Haven Guesthouse sẽ là địa điểm chúng ta hẹn gặp..
Airline: http://www.airasia.com
Tiger Airway : www.tigerairways.com
Malaysia Airline: http://www.malaysiaairlines.com/splash.aspx

Đây là chi tiết liên lạc của em

Minh Tuan
Cell phone : 0955 806082
Email : [email protected]
Skype & Yahoo ID! : minhtuan232007
MSN:[email protected]

Em chi chat được ngoài giờ làm việc thui .. Nếu bà kon có gì thắc mắc thì có thể gọi cho em trực tiếp hoặc gửi e-mail cho em …..Tối về em sẽ trả lời mọi người…

Ảnh minh họa: http://www.mediafire.com/file/hzmmjwzwwfz/Malaysia.pdf

chắc là minh không di đuợc theo lich từ 03-06/09 rồi vì có 02 nguoi làm chung phòng đã xin nghỉ phép truớc, nếu có lịch đi từ 28-30/08 thi minh móii tham gia đuọc. Hen bạn lần sau nhé quangcao 23. Chúc bạn có một chuyết di vui vẻ

Từ sân bay về Sentral đi bus có 8 MYR, nếu mua luôn 2 chiều thì chỉ 14 MYR thôi. Nếu đi Airasia thì 9 MYR một chiều (18 MYR hai chiều). Hai xe nhìn như nhau thôi. Cứ rẻ mà đi. Tiết kiệm 4 MYR/pax đấy.

Tháp truyền hình view tốt hơn Petronas vì thế đừng bỏ lỡ cơ hội lên tháp truyền hình.

bác cho em hỏi Bus mà 8 MRY tên gì ấy nhỉ? em search google mãi chẳng thấy hãng nào giá rẻ như thế cả

chắc là minh không di đuợc theo lich từ 03-06/09 rồi vì có 02 nguoi làm chung phòng đã xin nghỉ phép truớc, nếu có lịch đi từ 28-30/08 thi minh móii tham gia đuọc. Hen bạn lần sau nhé quangcao 23. Chúc bạn có một chuyết di vui vẻ

Tiếc nhỉ ... Đành hẹn bạn dịp khác vậy.... Bạn cũng đi chơi zui ze hen,,

Tiếc nhỉ ... Đành hẹn bạn dịp khác vậy.... Bạn cũng đi chơi zui ze hen,,

Các bạn nên dành ít thời gian đi tham quan Putrajaya nữa, có xe bus đi từ KL đến đó, thời gian thì gói gọn trong một buổi sáng là đủ.

Nếu các bác nào bay từ Hà Nội thì Haven Guesthouse sẽ là địa điểm chúng ta hẹn gặp.. Haven Gueshouse địa chỉ như nào bạn ơi ? Phòng book giá rổ như nào ?Co link tham khảo không ? Mình cũng định ở China town vào tối 3/9 và cũng đang tìm chỗ đây ![/QUOTE said:
Bạn quangcao23 ơi . cho mình địa chỉ và đường link đến haven gueshouse đi nào !

Lịch trình của mình dự kiến bên dưới, kính mong các phượt gia góp ý: ( đi bằng vé Khứ hồi HCM-Kuala Lumper của AA):

Ngày 1: 30/8

0650 checkin sân bay TSN.

0850 bay sang KL, 11h40 đến nơi.

12h00 Nhập cảnh Malaysia , ăn trưa KFC sân bay( có thể đem theo mì gói, trong sân bay có sẵn nước sôi, hehe).

14h00 Đi xe bus về Genting ngay cửa ra sân bay.

16h00 An chơi Genting. Ngủ đêm tai Genting.

Ngay 2: 31/8

8h00: Di bus về Malacca, tham quan phố cổ

14h00: Mua vé đi Sing.

21h00: Đến Sing, di MRT đến Chinatown . Tham quan và ngủ đêm tại Chinatown (sing)

Ngay 3: 1/9

8h00: Tham quan Sentosa: bảo tàng sáp, thủy cung, ….

12h00 Tiếp tục tham quan Sing buổi chiều.

21h00: Train hoặc bus ve lai KL. Ngủ đêm trên xe.

Ngay 4: 2/9

0600: Đến Sentral. đi MRT về Chinatown (KL)

0630: Xếp hàng lấy vé tham quan Twin Petronas.

9h00: Tham quan chùa Thiên Hậu, tượng đài Chiến Thắng, Nhà thờ hồi giáo,Quản trường Độc lập,………… nếu còn thời gian đi siêu thị Central Market.

14h00: Đi bus ra sân bay LCCT.

17h20: Về nhà.

Xin hỏi các bác đã đi trước: Thời gian đi bus từ LCCT về Genting và từ Genting đi Malacca mất bao lâu? Vé bus là bao nhiêu?

Xin cám ơn trước.

E book ở Tune hotel at Tune Hotels- LCCT Transit Low Cost Carrier terminal Lot PT 29, Jalan KLIA S4 64000 KLIA Selangor
theo U thì gần đó đi chơi ở đâu được, nếu có thể cho mình thông tin chi tiết càng tốt. Mình đi vào ngày 9.9.2009 và về ngày 13.9.2009, nếu U nào đi cùng thì pm nhé. (beer)

Lịch trình của mình dự kiến bên dưới, kính mong các phượt gia góp ý: ( đi bằng vé Khứ hồi HCM-Kuala Lumper của AA):

Ngày 1: 30/8

0650 checkin sân bay TSN.

0850 bay sang KL, 11h40 đến nơi.

12h00 Nhập cảnh Malaysia , ăn trưa KFC sân bay( có thể đem theo mì gói, trong sân bay có sẵn nước sôi, hehe).

14h00 Đi xe bus về Genting ngay cửa ra sân bay.

16h00 An chơi Genting. Ngủ đêm tai Genting.

Ngay 2: 31/8

8h00: Di bus về Malacca, tham quan phố cổ

14h00: Mua vé đi Sing.

21h00: Đến Sing, di MRT đến Chinatown . Tham quan và ngủ đêm tại Chinatown (sing)

Ngay 3: 1/9

8h00: Tham quan Sentosa: bảo tàng sáp, thủy cung, ….

12h00 Tiếp tục tham quan Sing buổi chiều.

21h00: Train hoặc bus ve lai KL. Ngủ đêm trên xe.

Ngay 4: 2/9

0600: Đến Sentral. đi MRT về Chinatown (KL)

0630: Xếp hàng lấy vé tham quan Twin Petronas.

9h00: Tham quan chùa Thiên Hậu, tượng đài Chiến Thắng, Nhà thờ hồi giáo,Quản trường Độc lập,………… nếu còn thời gian đi siêu thị Central Market.

14h00: Đi bus ra sân bay LCCT.

17h20: Về nhà.

Xin hỏi các bác đã đi trước: Thời gian đi bus từ LCCT về Genting và từ Genting đi Malacca mất bao lâu? Vé bus là bao nhiêu?

Xin cám ơn trước.

Mình hầu như thấy bạn nào sang đây cũng đi như ăn cướp thế nhỉ, nhìn cái lịch trình mà hoảng quá! Hầu như là impossible vì cực kỳ mệt. Mình khuyên chaugiabao để dành Sing cho 1 dịp khác, nhiều thời gian hơn.

FYI, from LCCT to Genting have no direct bus at all. Bạn phải catch một cái bus đến KL Sentral rồi mới đi tới Genting. My suggestion is:

*Use bus from LCCT to KL Sentral.(Time consume: 1hr, Cost for 1 person: RM9)

*Use Putra LRT from KL Sentral Station to Gombak Station (Genting Bus Terminal).(Time consume: 35mins, Cost for 1 person: RM2.50)

*Use Bus from Gombak Bus Terminal to Genting.(Time consume: 1hr+-, Cost for 1 person: RM10)

Total Time Consumed=3hrs
Total Cost Involved =RM22+-

Có 1 cách nữa đó là bắt direct bus từ KL Sentral đến GEnting, It will cost you roughly Rm15 which I am not be updated. Còn không, bạn muốn tiết kiệm tối đa thời gian thì bắt nguyên 1 cái cab từ LCCT đi thẳng Genting, giá vào khoảng RM 100 tùy khả năng thương lượng của bạn (nếu đi 3 người thì mình khuyên nên đi theo kiểu này).

Bus từ GEnting đến Malacca cũng phải qua Pudu Raya Bus Station (cách KLS khoảng 2km). Giá vé thì bạn hỏi anh GÚc nhé! Nhưng Malacca cũng không có gì ngoài một số công trình kiến trúc, nên để lần khác đi, còn lần này bạn có thể kết hợp đi Genting và đi Cameron Highland (trên Genting 1 đoạn, cũng rất đẹp như Dà Lạt nhà mình vậy).

Đi đâu thì đi, cái chính là thoải mái và thời gian hợp lý! Chứ mình nhìn cái lịch trình của bạn thấy sợ quá!

BỔ sung cho các bạn, nếu muốn lên tháp đôi Petronas thì nhớ dậy từ 6h sáng, chạy ra xếp hàng lấy vé . Nếu không thì không có vé hoặc vé rất trễ. (tôi xếp hàng lúc 7h, có vé lúc 2h45, kết thúc lúc 3h45, chạy muốn chết ra bến xe ra Genting)
Lưu ý thêm như sau:
- Thứ 2 là ngày bảo trì tháp, kô cho lên.
- Nếu chưa ai lên tháp bao giờ , nên ghé qua tháp trước để hỏi chỗ nào xếp hàng lấy vé. Rất mệt mỏi chờ đợi. Bữa ngủ trễ, bữa bị bảo trì, bữa có vé m2 trễ quá. hix. Lần thứ 4 đến Malay tôi mới lấy được vé.

Chúc bạn đi vui vẻ.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,177
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back