What's new

Ấn Độ (khoảng 18/09 - 02/10/2010)

Status
Not open for further replies.
Chào mọi người !

Mình post lại nội dung một lần nữa thôi vì không rõ là lần trước có ổn không. Mình tính đi du lịch Ấn Độ nhưng vẫn chưa tìm được cơ hội nào cả, hôm nay vào mạng tra vé máy bay của hàng không Air Asia, thì có được kết quả không tin vào mắt mình nữa:
Giá vé máy bay cho chặng: Hanoi - Kul - Mumbai - Kul - Hanoi: USD 476/ Adult

Cụ thể sẽ như sau:
18/09: HAN - KUL: 9h20-13h40: Ecomomy
19/09: Kul - Mumbai: 09h20-12h00: Premier
01/10: Mumbai-Kul: 13h20-21h00: Premier
02/10: Kul - HAN: 06h30-08h00: Ecomomy

Mong mọi người cho ý kiến, hoặc có phượt thủ nào vẫn đang ấp ủ mộng balo có thể tham gia và bắt đầu bằng thông tin này không.

Bác ơi. lùi đến têt âm lịch 2011 đi, anh em mình bay cùng nhau... đặt vé free sướng hơn nhiều ah. mà bay đến New Deli rùi về từ Mumbai ấy. em thấy lịch trình đó ổn hơn mà đi được nhiều hơn

Day 1: HAN - KUL: 9h20-13h40: Free
Day 1: Kul - New Deli: 16h20-19h10: Free
Day 6: Mumbai-Kul: 13h20-21h00: Free
Day 7: Kul - HAN: 06h30-08h00: Free

Như thế chi phí vé máy bay chỉ khoảng 150$ thui. Đợt free tháng 11 năm 2009 em đặt vé đi Thiên Tân hết có 100$ khứ hồi thôi. Visa Ấn Độ thì chả có gì phải lăn tăn. Bay theo như bác hết gần 400$

18/09: HAN - KUL: 9h20-13h40: Ecomomy 84$
19/09: Kul - Mumbai: 09h20-12h00: Premier 330RMY
01/10: Mumbai-Kul: 13h20-21h00: Premier 350RMY
02/10: Kul - HAN: 06h30-08h00: Ecomomy 73$
tổng vé = 380$

Tết âm lịch 2011, cậu dự định đi từ ngày nào và bao lâu vậy? Mà đợt giá vé free của AirAsia cho thời gian đó sẽ bắt đầu vào lúc nào nhỉ?

Tết âm lịch 2011, cậu dự định đi từ ngày nào và bao lâu vậy? Mà đợt giá vé free của AirAsia cho thời gian đó sẽ bắt đầu vào lúc nào nhỉ?

Đợt free trước là 11-11-2009 cho ngày bay từ 1-6 đến 30-10.. Theo tính toán của em thì đợt free tiếp theo sẽ rơi vào khoảing tháng 6 năm 2010.. Thời gian bay dĩ nhiên sẽ tiếp theo từ tháng 11-2010 đến tháng 5-2011...
Em dự định đi khoảng 7 đến 10 ngày có thể sẽ ko ăn tết âm lịch ở VN để tranh thủ ngày nghỉ... Với cả thời gian đặt vé khó fix trước lắm ah... Vì hôm 11-11 em mất cả đêm mới tìm được vé free khớp thời gian để đặt ah... Nếu đặt được vé rẻ của India thì bay từ New Del sang Mumbai kô thì đi tàu hỏa cũng được

Quả này mình cũng rất quan tâm đấy. Cậu để ý có vé rẻ, cần đặt vé cho chuyến đi thì thông báo mình nhé.

Đợt free trước là 11-11-2009 cho ngày bay từ 1-6 đến 30-10.. Theo tính toán của em thì đợt free tiếp theo sẽ rơi vào khoảing tháng 6 năm 2010.. Thời gian bay dĩ nhiên sẽ tiếp theo từ tháng 11-2010 đến tháng 5-2011...
Em dự định đi khoảng 7 đến 10 ngày có thể sẽ ko ăn tết âm lịch ở VN để tranh thủ ngày nghỉ... Với cả thời gian đặt vé khó fix trước lắm ah... Vì hôm 11-11 em mất cả đêm mới tìm được vé free khớp thời gian để đặt ah... Nếu đặt được vé rẻ của India thì bay từ New Del sang Mumbai kô thì đi tàu hỏa cũng được
Cũng đang rình cho chuyến này đây(c). Các bác có thông tin gì cập nhật thì cho lên đây mọi người cùng biết nhé(beer).

Năm nay phải đi Bắc Kinh 1 mình rùi, quyết để Incredible India không đi 1 mình nữa ah... Trước 1 ngày đợt vé free tiếp theo em sẽ đưa ra một lịch trình chi tiết cụ thể ah...4 tháng nữa cũng sẽ trôi rất nhanh... Giờ còn phải nghĩ đến Angkor tháng 4 đã hihi...

@Kani...: Nếu bay khứ hồi cho chặng Kul - Mumbai - Kul ma di Eco thì chỉ hết có 687 MYR thôi, tính ra tương đương với khoảng USD112 (theo ty gia thoi diem hien tai minh lay la 1USD - 5 Myr).
Như mức giá vé ở trên cho chặng này là Premier, tức là cao gấp đôi hạng Ecomomy đấy, vậy tính chi tiết và cụ thể hơn một chút thì vào khoảng: $112 + $152 = $264 (hạng Ecomomy,không biết mình có cộng nhầm không nữa, hoặc giả là không tin vào mắt mình nữa, vậy thì cũng đáng để vào tầm ngắm lắm chứ.)
Mình cũng không rõ đợt khuyến mại tới của Air Asia, vì cũng chỉ mới đặt ở đó có 1 lần thôi. Tuy nhiên thời gian vào tết để đi thì với mình, một người đã có gia đình sợ rằng sẽ rất khó đấy, tết nhất là pải dành cho ... ông bà nội ngoại rồi (mà cũng còn thấy thiếu).

Last edited:
Năm nay phải đi Bắc Kinh 1 mình rùi, quyết để Incredible India không đi 1 mình nữa ah... Trước 1 ngày đợt vé free tiếp theo em sẽ đưa ra một lịch trình chi tiết cụ thể ah...4 tháng nữa cũng sẽ trôi rất nhanh... Giờ còn phải nghĩ đến Angkor tháng 4 đã hihi...

hihi, em cũng quan tâm đến vụ này đấy ạ. Khi nào có bác nhớ đánh động anh em nhé. tks bác(beer)

@Kani...: Nếu bay khứ hồi cho chặng Kul - Mumbai - Kul ma di Eco thì chỉ hết có 687 MYR thôi, tính ra tương đương với khoảng USD112 (theo ty gia thoi diem hien tai minh lay la 1USD - 5 Myr).
Như mức giá vé ở trên cho chặng này là Premier, tức là cao gấp đôi hạng Ecomomy đấy, vậy tính chi tiết và cụ thể hơn một chút thì vào khoảng: $112 + $152 = $264 (hạng Ecomomy,không biết mình có cộng nhầm không nữa, hoặc giả là không tin vào mắt mình nữa, vậy thì cũng đáng để vào tầm ngắm lắm chứ.)
Mình cũng không rõ đợt khuyến mại tới của Air Asia, vì cũng chỉ mới đặt ở đó có 1 lần thôi. Tuy nhiên thời gian vào tết để đi thì với mình, một người đã có gia đình sợ rằng sẽ rất khó đấy, tết nhất là pải dành cho ... ông bà nội ngoại rồi (mà cũng còn thấy thiếu).

Em thấy bác nhầm thế nào ấy nhỉ??? em vừa check xong khứ hồi KUL-BOM là 220$ chưa có hành lý và phí thẻ đó ah... chắc chờ đợt nào giảm giá mới mạnh bạo thì mới có cái giá 112$ như bác nói thui

Bác cũng nhầm về mặt tỷ giá tiền tệ một cách nghiêm trọng ah
1 USD = 3.406 MYR 1USD ăn 5 MYR chắc là tỷ giá cách đây độ nhiều năm

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide