What's new

Ấn Độ - Nepal ngày 11/12/2010 -2/1/2011

Status
Not open for further replies.
Mình định đi Ấn và Nepal khoảng 21-23 ngày. Mình mới lập lịch trình sơ bộ có thể thay đổi. Nhiều điểm chưa biết đi bằng phương tiện gì. Mọi người góp ý giùm nhé. Mình cũng đang cần tuyển thêm người đi cùng. Đang chờ vé rẻ.

(11/12/2010) Ngày 1: HN- Kuala Lumpur - New Dehli
Ngày 2: Tham quan New Delhi
Ngày 3: New Delhi, tham quan Đền Sen và Tháp Qutab-công trình kiến trúc tiêu biểu cho sự hùng mạnh của vương triều Mughal
Ngày 4: New Delhi - Jaipur
Ngày 5: Jaipur đi tới sa mạc Jaiselmer
Ngày 6: Jaipur - Agra
Ngày 7: Agra - Khajuraho
Ngày 8: Khajuraho - Varanasi
Ngày 9: Varanasi
Ngày 10: Varanasi - Gorakhpur
Ngày 11 Gorakhpur - Lumbini
Thánh địa Lumbini: Đền Mahamaya Devi: Nơi ghi dấu sự kiện Đức Phật đản ra đời.
Ngày 12 Lumbini
Ngày 13 Lumbini - Katmandu
Ngày 14 Katmandu
Ngày 15 Katmandu
Ngày 16 Katmandu -Nagarkot
Ngày 17 + 18 Nepal
Ngày 19+ 20 Nepal - Kolkata
Ngày 21 Kolkata
Ngày 22 Kolkata- Kuala Lumpur
(Ngày 2/1/2011)Ngày 23 Kul - Hà Nội

Vé bay từ Nepal đi Kolkata hơi đắt nên mình tính đi tàu từ Nepal đi Kolkata, nhưng ko biết đi như thế nào. Có ai biết tư vấn giùm. Ở Kolkata thì có những điểm gì thăm quan. ?

Cứ cầu chúa đi bác HA ah. Tổng thiệt hại 4 chuyến bay của bác hiện giờ là gần 500$ bao thuế hành lý gửi 15kg đó.

Mình đặt gạch vụ Indi này nhé, có vé hay off ẹp thì pm mình nhé
Yahoo nick: Phoebe_luu
ĐT: 0933413546
thanks cả nhà nhé

Lịch trình khá ổn và thời điểm đó thời tiết khá đẹp :D. Chi phí bên đó khá rẻ, giá cả nhiều cái cũng chỉ như ở Vietnam, mà đến Đất Phật hay nơi đức Phật chào đời ở Nepal thi các bạn vào chùa Vietnam xin tá túc các nhà Sư bên đó rất cởi mở. Hãy lên đường và cảm nhận. Chúc một chuyến đi thành công!

Mình cũng không dám chắc lắm nhưng cũng đăng ký, mình đi từ SG, có tin gì pm giúp nhé...Thanks!

chào bác chủ top, em cũng mún tham gia đi Ấn Độ - Nepan cùng bác

bác cho em hỏi tổng thiệt hại của cả chuyến dự tính là bao nhiêu ? điều này quan trọng bậc nhất (để coi có đủ khinh phí không)

em xin phép đặt nửa cục gạch trước

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back