What's new

[Chia sẻ] Ăn gì khi đến Cần Thơ

doun

Phọt gia
Kính các cụ mấy món Cần Thơ mà trong quãng đời lang thang nhà em được thẩm.

Cá linh già. Không bằng cá linh non, xương cứng nhưng nhậu tốt.

Ch..u..ộ..t.
Đều tăm tắp này dễ chuột nhập khẩu từ BVĐK tỉnh lắm lắm. Chiên quá nhiều dầu. Không ứng.

Rô nướng mọi. Thú thực cá này ăn nhão nhoèn nhoẹt, nhiều mỡ. Nhà em không ưng.

Dơi sen! Nhập khẩu từ Cà Mau.

Lẩu cháo dơi sen. Chậc chậc.... quả này chốt hạ sau trận nhậu thì hồi rượu ngay tắp lự.(c)(c)(c)

Anh Ba khía. Quả thực cụ nào muốn mời nhà em nhậu nên gọi món này sẽ rất kinh tế.
Vì từ đầu tới cuối bữa nhà em chắc mới xử lý xong 2 cái càng với lị khoảng 6 cái chân.

lexus1412

Phượt tử
Mình vào đây gần 2 năm nhưng cũng đã thưởng thức nhiều món ngon ở mảnh đất Cần Thơ. Các món mà bạn kể ra chưa phải món chủ đạo nhé,phải là : lẩu mắm , cá lóc nướng , các món nướng khu vực chợ đêm cũng ngon......

lexus1412

Phượt tử
Kính các cụ mấy món Cần Thơ mà trong quãng đời lang thang nhà em được thẩm.

Cá linh già. Không bằng cá linh non, xương cứng nhưng nhậu tốt.

Ch..u..ộ..t.
Đều tăm tắp này dễ chuột nhập khẩu từ BVĐK tỉnh lắm lắm. Chiên quá nhiều dầu. Không ứng.

Rô nướng mọi. Thú thực cá này ăn nhão nhoèn nhoẹt, nhiều mỡ. Nhà em không ưng.

Dơi sen! Nhập khẩu từ Cà Mau.

Lẩu cháo dơi sen. Chậc chậc.... quả này chốt hạ sau trận nhậu thì hồi rượu ngay tắp lự.(c)(c)(c)

Anh Ba khía. Quả thực cụ nào muốn mời nhà em nhậu nên gọi món này sẽ rất kinh tế.
Vì từ đầu tới cuối bữa nhà em chắc mới xử lý xong 2 cái càng với lị khoảng 6 cái chân.
Bác dùng Blackberry lâu chưa. Em Béo của bác đẹp quá :)

doun

Phọt gia
Bác dùng Blackberry lâu chưa. Em Béo của bác đẹp quá :)
Cám ơn cụ hỏi thăm, em xài BB từ độ 2009. Cụ nhắc đến quả trên hình làm em ân hận quá. Sau 2 năm gắn bó với em nó, em đã đứng trên cầu Trường Tiền mà liệng xuống dòng sông Hương thơ mộng trong 1 phút hóa điên với cô bồ. Hình như năm 2013 gì đó. Chừ em xài Z30&10