What's new

[Chia sẻ] An Giang - Bức tranh quê giản dị

Nếu có một nơi nào đó trên khắp các tỉnh vùng đồng bằng sông Cửu Long (ĐBSCL) mà tôi đã qua, gây cho tôi một thứ cảm xúc thân thuộc hết sức đặc biệt, thì đó ắt hẳn chính là An Giang, vùng đất hồn hậu của những ngọn thốt nốt cao chót vót, của những cánh đồng lúa vàng rực rỡ vào mùa thu hoạch, của những đôi mắt trẻ thơ đen láy những ước mơ, của những tấm lòng bạn bè nhiệt tình và chân thành nồng hậu...

Với hơn 2.2 triệu người (2007), An Giang được xem là tỉnh có dân số đông nhất ĐBSCL hiện nay. Là một phần của vùng Tứ giác Long Xuyên, hàng năm An Giang hiển nhiên là một trong những tỉnh miền Tây chịu sự ảnh hưởng rất lớn của nước lũ đổ về. Vùng đất hào sảng đặc trưng miền Tây này còn chứa đựng trong lòng nó một nền văn hóa Óc Eo độc đáo, là cơ sở để tìm hiểu về một vương quốc Phù Nam đã từng rực rỡ trong quá khứ.

Tôi đến An Giang vào những ngày mưa tầm tã, vì những lời rủ rê nhiệt tình và chân thành của bạn bè, vì những bức ảnh tuyệt đẹp về những cánh đồng vàng ươm mùa thu hoạch, và vì sự quyến rũ ngọt ngào của hương thốt nốt thơm nồng...

Và An Giang hiện ra, giản dị và rực rỡ, hào sảng và nhiệt thành, hơn cả những gì tôi mong đợi...

Bên bến phà Ô Môi

Hái rau nhút - Tân Hòa, Phú Tân

Quả là những tấm ảnh đẹp quên sầu. An Giang quá đẹp dưới ống kính của bạn bluesky85. Xin chúc mừng bạn.

Bên bến phà Ô Môi
Ảnh đẹp nhưng nếu mình không lầm thì bạn đã xử lý HDR cho tấm này đúng không. Rất độc đáo.

Quả là những tấm ảnh đẹp quên sầu. An Giang quá đẹp dưới ống kính của bạn bluesky85. Xin chúc mừng bạn.

Ảnh đẹp nhưng nếu mình không lầm thì bạn đã xử lý HDR cho tấm này đúng không. Rất độc đáo.

Chính xác là đã xử lý rồi. Đang tập tọe HDR mà. :D

Kênh Đào, Long Xuyên

Phà Năng Gù

Lộ Tẻ Tri Tôn

Wowow topic bài viết và hình ảnh về An Giang tuyệt quá các bác..
Ah nhắc đến nơi này ko thể thiếu Lễ hội đua bò, xin phép góp với bác chủ nhé

Quang cảnh Lễ hội đua bò ngày ấy
[/url]
Trường đua bò
by nguyenhuulongtri, on Flickr

Ho..ọo.. (Vòng Hô)
[/url]
Họ.. hoọo...! (Vòng Hô)

Về đích (Vòng Thả)
[/url]
Về đích (Vòng Thả)

Nước rút
[/url] Nước rút by nguyenhuulongtri, on Flickr

Ah hình như sắp đến lễ hội này nữa thì phải

Last edited:
Sắc màu thiên nhiên ở An Giang đẹp quá! Cám ơn các bác đã chia sẻ.
Ngắm ảnh thì thế nào em cũng phải làm một chuyến đi AG thôi :)

Mình chưa có dịp nào được ghé thăm miền tây cả. Nhìn hình ảnh các anh chị chia sẻ trên topic này thích quá! Chắc chắn mình sẽ ghé An Giang 1 lần.
Phượt mình cùng tổ chức đi An Giang được ko nhỉ?(c)(c)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,656
190,156
Latest member
phathaioqan1
Back