What's new

[Chia sẻ] Anh Quốc

Sau đây là vài hình ảnh của chuyến thăm quan London của em hồi hè, mới tham gia, tay máy còn trẻ, xem tham khảo nha cả nhà ;)

Đây là lúc dạo quanh khu Buckingham Palace
Tượng của Nữ Hoàng

Palace, chỉ nổi tiếg thôi chứ e k thí nó đẹp cho lắm :|

Trafalgar Square

London cũng ăn mặc lòe loẹt chả kém mí đứa trên Parkson nhà mình

Windsor Castle, lâu đài nì vẫn được Nữ Hoàng lui tới ở vào mùa hè, và chỗ nào có thể làm vừa lòng Nữ Hoàng thì mình khỏi lo về độ hoành tráng :D

...

Last edited:
em xem trên Lonely Planet thì thấy có loạt cửa hàng KJ' laundry , có phải cái mà Memin đề cập ở trên không vậy ?

Chắc ko phải bác ạ, đó chắc là tiệm giặt là :)) Bác cứ ghé qua vài tiệm trên đường, những cái treo biển kiểu 50-70%OFF ý. Ở Cam thì cưa hàng JD nằm ngay ở trung tâm (nhỏ xíu à).

Ở UK có thể kiếm vài em cellphones về VN dùng cũng thích lắm. Đồ ở đấy ko sợ bị nhái, và giá cũng mềm lắm, chỉ tương đương (hoặc rẻ hơn) ở VN đó. BlackBerry thì chắc chắn rẻ hơn ở VN. Bác lượn vào vài cửa hàng (Orange, Vodafone, O2) check giá trước khi quyết định mua ở đâu rẻ hơn. Vì là khách du lịch, nên chỉ có thể mua được loại trả trước (Pay-As-You-Go). Nhưng nhớ mang passport theo thì mới đăng kí được. Để tiết kiệm thời gian thì search trên web của chúng trước, xem có loại nào mình thích và giá cả, rồi đến cửa hàng mua máy (gồm cả sim, bao gồm 10-20 pounds gọi).

Mấy đồ điện tử, máy tính (laptop, USB, thẻ nhớ, harddisk) cũng có thể rẻ hơn ở VN đó.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back