What's new

[Chia sẻ] Anh Quốc

Sau đây là vài hình ảnh của chuyến thăm quan London của em hồi hè, mới tham gia, tay máy còn trẻ, xem tham khảo nha cả nhà ;)

Đây là lúc dạo quanh khu Buckingham Palace
Tượng của Nữ Hoàng

Palace, chỉ nổi tiếg thôi chứ e k thí nó đẹp cho lắm :|

Trafalgar Square

London cũng ăn mặc lòe loẹt chả kém mí đứa trên Parkson nhà mình

Windsor Castle, lâu đài nì vẫn được Nữ Hoàng lui tới ở vào mùa hè, và chỗ nào có thể làm vừa lòng Nữ Hoàng thì mình khỏi lo về độ hoành tráng :D

...

Last edited:
Oxford

Cảm ơn bạn Lollipops nhé, các nơi bạn đi toàn những chỗ tớ đang cân nhắc xem có đi hay không.

Mời cả nhà đến thăm Oxford. Oxford giống như một cô gái xinh đẹp và có duyên ngầm. Tớ "phải lòng" thành phố nhỏ nhắn này từ phút đầu tiên.DH Oxford có 36 trường con (college) và nằm ngay ở trung tâm Oxford. Đến thăm thành phố Oxford cũng chính là đến thăm DH Oxford. Thành phố nhỏ nên đi bộ cũng được.

Đi từ London đến Oxford mất 2 tiếng (oxford tube hoặc oxford express), hoặc 1 tiếng bằng tàu (train).
Nhìn từ Carfax Tower xuống trung tâm thành phố

Nhìn về Christ Church College, nơi quay phim Harry Potter

Christ Church College (xây dựng năm 1546). Con trai của bà cựu thủ tướng Pakistan (Bhuto) hiện đang học ở đây. Christ Church là nơi "sản xuất" ra 13 thủ tưởng và rất nhiều bộ trưởng. Albert Einstein cũng học ở đây.

Oxford gần Noel

Trung tâm Oxford

Khu vườn của Trinity College

Radcliffe Camera, một trong những địa điểm nổi tiếng của Oxford. Đây thực chất là thư viện khoa học (xây dựng năm 1737).

Last edited:
các bác cho em ít kinh nghiệm với :

đầu tháng 5/10 này em có ít thời gian (3 ngày) ghé thăm London và MU club. các bác cho em hỏi là mua vé city tour thế nào để đi thăm được gần hết các điểm nổi tiếng của London như : Big Ben, houses of Parliament, Buckingham palace, greenwich, madamme Tusauds ...., các bác liệt kê thêm giúp em (vì em đã được đến UK đâu :( )

Cảm ơn các bác

các bác cho em ít kinh nghiệm với :

đầu tháng 5/10 này em có ít thời gian (3 ngày) ghé thăm London và MU club. các bác cho em hỏi là mua vé city tour thế nào để đi thăm được gần hết các điểm nổi tiếng của London như : Big Ben, houses of Parliament, Buckingham palace, greenwich, madamme Tusauds ...., các bác liệt kê thêm giúp em (vì em đã được đến UK đâu :( )

Cảm ơn các bác

Mời bạn mua tour của các bạn này :

http://www.bigbustours.com/eng/london/custompage.aspx?id=maps

hi TGX
bác có thể mô tả kỹ hơn thể loại tour này ko ạ : em thấy nó ghi có 1 ngày mà include red, blue, green tour, rồi river cruise... , giá có 25P, mà làm gì đủ thời gian

ngaòi ra nó còn xúi mình mua thêm mấy vé vào nhà thờ, madamme tussaud, london zoo là sao bác ?

Đủ thời gian hay không là do đến các điểm thì bác chạy qua ngó 1 cái, hay là dừng lại lâu để xem! Nếu chỉ đi sơ sơ thôi thì cũng có thể qua được gần hết các điểm trung tâm, và 1 - 2 điểm ở xa hơn.

Ở London thì các bảo tàng vào free (hình như trừ bảo tàng Nghệ thuật gần Trafagar square), nhưng nhà thờ thì lại mất tiền: Nhà thờ St.Paul to nhất, nơi làm lễ cưới Diana, là nhà thờ Chính toà London, có thể trèo lên mái vòm ngắm cảnh, và nhà thờ West Minster là nhà thờ Hoàng gia, có mộ nhiều vua và cả Newton, cả hai đều đòi tiền. Madamme Tussaud thì làm ra để kinh doanh, mất tiền là phải rồi. London Tower là nơi trưng bày một số báu vật lịch sử của triều đình Anh, cũng mất tiền.

hi TGX
bác có thể mô tả kỹ hơn thể loại tour này ko ạ : em thấy nó ghi có 1 ngày mà include red, blue, green tour, rồi river cruise... , giá có 25P, mà làm gì đủ thời gian

ngaòi ra nó còn xúi mình mua thêm mấy vé vào nhà thờ, madamme tussaud, london zoo là sao bác ?

Chạy qua xem tí tẹo rồi đi luôn, nếu thích điểm nào thì xuống xe chơi đã rồi lên xe đi tiếp ở chuyến tiếp theo.

em chỉ có khoảng 3 ngày ở london, nơi xa nhất định đến là Greenwick , hình như là ở zone 3

vậy theo bác mình nên mua oyster card hay là travel pass ạ

bác nào rành giải thích giúp em cái này với, tiếng Anh em ko ngon lắm nên đọc mãi mà ko hiểu, nên mua kiểu gì cho tiết kiệm nhất

bạn chủ nhà hiện còn ở Anh ko ta? nếu bạn vẫn ở Anh, sau này bạn có định đi loanh quanh thì cho mình bám càng với. :D

em chỉ có khoảng 3 ngày ở london, nơi xa nhất định đến là Greenwick , hình như là ở zone 3

vậy theo bác mình nên mua oyster card hay là travel pass ạ

bác nào rành giải thích giúp em cái này với, tiếng Anh em ko ngon lắm nên đọc mãi mà ko hiểu, nên mua kiểu gì cho tiết kiệm nhất

Bác có 3 ngày thôi thì tranh thủ vào các bảo tàng miễn phí (hầu hết), mà xem cả 3 ngày cũng không xuể ấy chứ! Nếu mua Oyster, lên lịch trình trước các vùng gần nhau để xem một thể, đỡ phải mua nạp nhiều tiền. Ngoài ra nên lên Tower Bridge (thích cực ấy) và làm 1 chuyến cruise sông Thames cũng thú vị lắm. Madam Tussaud thì đắt, mà đông nghịt người, có thể phải xếp hàng khá lâu. Tớ đến London 3 lần rồi mà vẫn nhất định quay lại đó trong năm nay đấy.

Nếu tranh thủ nửa ngày, xuống Cambridge bằng train (hình như 15-18 pounds - ko nhớ nữa), đi dạo loanh quanh Cam thì thích vô cùng. Bác nhớ ghé Fitz William museum ở Cam, rất nhiều đồ khảo cổ giá trị.

Ở London (và UK nói chung) thì bác nhớ ghé xem một số cửa hàng thể thao (hình như tên là JD? và một tên khác) và giầy dép. Có thể kiếm được giày xịn giá rẻ bất ngờ đó, rẻ đến 70% (mình kiếm được 1 đôi Clark có 30 pounds - 75% off, và Lacoste thể thao có 20 pounds). Cosmetics thì khi ra phi trường rời UK, sau khi check-in thì mua tax-free, rẻ hơn nhiều, và nó gói vào túi bóng tax-free nên ko bị tính vào trọng lượng đồ xách tay nữa.

Ở London (và UK nói chung) thì bác nhớ ghé xem một số cửa hàng thể thao (hình như tên là JD? và một tên khác) và giầy dép. Có thể kiếm được giày xịn giá rẻ bất ngờ đó, rẻ đến 70% (mình kiếm được 1 đôi Clark có 30 pounds - 75% off, và Lacoste thể thao có 20 pounds).

em xem trên Lonely Planet thì thấy có loạt cửa hàng KJ' laundry , có phải cái mà Memin đề cập ở trên không vậy ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back