What's new

Aliass

Phượt tử
Hi các bạn,

Trong thời gian sắp tới mình có dự định làm 1 tour khu vực Đông Nam Á (ASEAN) thăm những người hàng xóm bằng đường bộ (xe bus, tàu hỏa, phà,..các kiểu di chuyển khác) và lịch trình như sau:

1. Vietnam- Singapore: đường hàng không
2. Singapore- Malaysia: đường bộ
3. Malaysia- Thailand: đường bộ
4. Thailand- Myanmar: đường bộ
5. Myanmar- Laos: đường bộ
6. Laos- Campodia: đường bộ
7. Campodia- Vietnam: đường bộ

Nhưng có vấn đề lớn là thủ tục thông quan tại các nước bằng đường bộ rất khó khăn (tham khảo thông tin từ Internet).
VD: Ngay từ đầu tiên đã khó là nhập và xuất cảnh ở Singapore, nhập cảnh ở Myanmar,...
Rất mong các phượt thủ có thể chỉ giáo vài đường cơ bản (thông tin, chỉ dẫn, lưu ý, cảnh báo,...) để "thông" dễ dàng hơn để mình hoàn thành chuyến đi để đời.
Cám ơn các bạn đã hỗ trợ.

VD: Ngay từ đầu tiên đã khó là nhập và xuất cảnh ở Singapore, nhập cảnh ở Myanmar,...

2 nước này dễ ẹc mà bác. Sing đc free visa 30 ngày còn Myanmar thì 14 ngày thì phải.

Hi các bạn,

Trong thời gian sắp tới mình có dự định làm 1 tour khu vực Đông Nam Á (ASEAN) thăm những người hàng xóm bằng đường bộ (xe bus, tàu hỏa, phà,..các kiểu di chuyển khác) và lịch trình như sau:

1. Vietnam- Singapore: đường hàng không
2. Singapore- Malaysia: đường bộ
3. Malaysia- Thailand: đường bộ
4. Thailand- Myanmar: đường bộ
5. Myanmar- Laos: đường bộ
6. Laos- Campodia: đường bộ
7. Campodia- Vietnam: đường bộ

Nhưng có vấn đề lớn là thủ tục thông quan tại các nước bằng đường bộ rất khó khăn (tham khảo thông tin từ Internet).
Rất mong các phượt thủ có thể chỉ giáo vài đường cơ bản (thông tin, chỉ dẫn, lưu ý, cảnh báo,...) để "thông" dễ dàng hơn để mình hoàn thành chuyến đi để đời.
Cám ơn các bạn đã hỗ trợ.

Cửa khẩu Myanmar-Lào chỉ dành cho công dân 2 nước này thôi nhé bạn
Từ MM phải đi vòng lại bắc Thailand (Mae Sai/Tachilek, hoặc Mae Sot/Sai) rồi đi cửa khẩu Chiang Khong / Huay Xai qua Lào

Cám ơn về thông tin của bạn, thắc mắc là lúc nhập cảnh ở SING bằng hàng không và ra đường bộ (qua MALAY) thì hải quan SING sẽ không cho nhập cảnh nếu không có vé khứ hồi. Đó là vấn đề mình quan tâm nhập cảnh- xuất cảnh bằng 2 loại hình di chuyển khác nhau có được không (đường không- đường bộ or đường bộ- đường không)?

Cám ơn về thông tin của bạn, thắc mắc là lúc nhập cảnh ở SING bằng hàng không và ra đường bộ (qua MALAY) thì hải quan SING sẽ không cho nhập cảnh nếu không có vé khứ hồi. Đó là vấn đề mình quan tâm nhập cảnh- xuất cảnh bằng 2 loại hình di chuyển khác nhau có được không (đường không- đường bộ or đường bộ- đường không)?
Từ Sing qua Malaysia bằng đường bộ không có vấn đề gì hết bác. Lúc mình đi cũng chẳng ông nào hỏi han gì, cứ thế mà đóng dấu rồi qua thôi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back