What's new

Bạn đánh dấu nơi mình đã đi qua như thế nào?

Các bác cởi mở hơn đê, nói thật đi nào... Đánh dấu bằng gì, bằng gì nào

Bác hỏi cụ tỷ bỏ miẹ, chẳng lẽ lại cứ phải khai ra là đánh dấu bằng trym à?

em hay đánh dấu bằng cách chụp với cột mốc trên dg đi các bác a. chụp xe và cột môc...kô có ngượi

Anh Thành cũng qua đây a....em hocviec đây hehehe

em hay đánh dấu bằng cách chụp với cột mốc trên dg đi các bác a. chụp xe và cột môc...kô có ngượi

Hùng mới kiếm được con cào cào rồi à? Nhìn avanta ngon thế, không biết có phải xe nhà không hay là xe mượn?

Hế nô hocviec, en côm to phượt:LL

Hihihi, bạn học việc chụp ảnh bên kia đây hả
Cụ Són bảo bên này cứ thoải mái, ko thằng nào ban nick đâu ngoài cụ ý:Dam

Mà hocviec đánh dấu nhà quên bỏ cụ đi được.

Nhà bác giống nhà em phết nhở, đi đâu cũng làm vài nhát, mát mẻ kinh =)), nhưng vẫn lịch sự tìm chỗ kín.

Bệnh "tiểu đường" về già nguy hiểm lắm đấy bác!:LL

Em thì nhiều khi bị chuốc bia nhiều quá, trên đường về chả kịp tìm chỗ lịch sự. Nhớ mãi hồi lên HN chơi được rủ đi ăn chợ đêm mà tịnh kô thấy chỗ nào để đi, dù là cái thùng như quán pín lợn, chân cầu vượt ngã tư vọng, khổ thế!!!

Yem cũng rống các pác nói ở trên là đi đâu cũng tìm cách lái một phát, nhưng mà phải lái hiên ngang cơ, mới oách.

Ở Cao Bằng có một loại rau, giống như rau bí, ăn bùi, ngon, hình như gọi là rau bò đái thì phải. Vì ăn xong thì lái khai hơn bò. Khai dã man, khai khủng bố lun. Yem đả 2đĩa rau ấy rồi đánh dấu lung tung, sướng. Dạt dào bay toả, làm phấn khỉ cả cái không khí mát rười rượi trên sông Bằng Giang.

Các pác đã bao giờ "đánh dấu" từ trên cầu xuống sông chưa? Mà phải tìm cái cầu nào cao cao kìa, mới thoáng. Yem lùm rùi. Từ trên cầu Cỏ May trên đường vào Vũng Tàu ấy. Mát mẻ, lồng lộng ...

Xong, mới thấy rằng có khi phải đổi cái câu "Thứ nhất quận công... thứ nhì đánh dấu từ trên cầu".

Nhưng một trong những lần oánh dấu đáng nhớ nhất là ở Pa-di, nước Phá Lang Sa, ngay gần chưn tháp Ép-phen ý. Oách là chỗ đó không có toa-lét. Vô phước ra đến chỗ ấy mà nổi cơn mắc thì chỉ có cách ôm bụng, nhăn hay nghiến răng cầm cập, mắt liếc ngang liếc dọc mà vãn đành chịu.

Có phải mình mình như vậy đâu, cả ngàn người, Tây- Ta-Tầu - Tưởng gì cũng rứa. Trên đời, có phải lúc nào muốn làm người tử tế mà được đâu. Lúc ấy chỉ có cách phải liều đánh dấu bậy thôi.

May, nhìn thấy có 3 cây thông quây vào nhau... Đúng là 3 cây chụm lại nên hòn núi cao. Thế là tương phãn chí.

Thế nhưng có lẽ vẫn chưa sướng bằng quả yem "oánh dấu" ngay giữa Thiên An Môn, Bắc Kinh. Bước vào cổng, người ta đã mời "giải quyết" trước khi tham quan cho nó thêm phần vệ sinh rồi.

Cái anh Tàu Khựa chỉ được cái khoản này là luỵch sự. Không có thì cũng chết, vì rộng và đi xa lại ở nơi "trang nghiêm". "Đi" hết rùi, lấy gì mà oánh dấu nữa? Xin thưa vưỡn còn. Hết là mới hết cái anh đại với anh tiểu thôi.

Cái anh cơ số trung, yem nén lại, quyết chí nhè lúc tới chỗ hoành tá tràng nhất, tức nơi vua yết triều, ngay giữa bậc thang đá của bá quan văn võ đi chầu, dồn hết ngàn năm căm thù, làm một phát long trời lở đất...

Quả ấy, phải tầm cỡ vũ qua Bắc Hải, sấm động Bắc Vang lun.

Mặt mũi hớn hở, ngực hẳn phải nở đầy rôm, kệ mịa mọi chuyện trên đời, huống hồ gì người chung quanh. Với yem, nó còn long trọng hơn cả chấm phượt.

Không nói phét, từ bé chưa bao giờ lồm được quả "trung" nặng mùi như thế. Ngào ngạt, đặc quánh. Bịt tai gài lỗ mũi không kip.

Mà không biết tại sao hôm ấy gió cứ quật đi quật lại, dặt dìu, bốc lên rồi dập xuống liên hôi.. cho đến khi phảng phất, lảng bảng...

Sướng, nhớ tới ông bà, các cụ tổ tiên...

Last edited:
Nhà cháu thích nhất được đến 1 vùng đất mới, chọn chỗ nào yên tĩnh thoáng đạng ngồi xuống hít 1 hơi thật sâu, cảm thấy thích vô cung. Nhớ lần sang Luangprabang lên đỉnh núi Phusy ngắm hoàng hôn. Cáic ảm giác cô đơn ngồi ngắm luangprabang từ trên cao vào buối chiều tối thật thích làm sao.......

Cái nhà ông Dudi chơi cả đại trung tiểu kết hợp thế thì đánh dấu hoành tráng nhất quả đất rồi còn gì nữa. Sướng nhất bác đấy!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back