What's new

Bạn đánh dấu nơi mình đã đi qua như thế nào?

begift

Phượt thủ
Bạn đánh dấu nơi mình đã đi qua như thế nào?

Hồi bé mỗi khi trốn bố mẹ đi chơi, đến đâu em cũng khắc mấy chữ nguệch ngoạc lên thân cây, tảng đá. Lần sau quay lại thấy vẫn còn, oách lắm!

Nhớn tí nữa mỗi khi đi chơi đến đâu đó lại tập hợp cả lớp, làm cái ảnh lưu niệm tập thể. Về nhà xem lại nhiều khi thấy cả bọn đang đứng ngay cạnh bãi cứt bò, thế mà mấy đứa con gái tay vẫn cầm bánh mì véo dở.

Lấy vợ đẻ con rồi mới quyết tâm mua cái máy ảnh (nói dối vợ để chụp ảnh con). Đi chơi đem đi chụp ảnh phong cảnh, về post lên www.photo.vn khoe bửn với chúng bạn kiếm ít vote cho oách như bác SơnTT.

Giờ khoa học phát triển, có PDA, GPS,... vừa gửi tiền mua cái GPS răng xanh của mấy bác tabalo, chắc mai nhận được. Lần sau đi phượt sẽ gọi là đi chấm, đánh dấu bằng track log. Oách phải biết! Hôm nay mới cho bọn cùng cơ quan xem bản đồ vệ tinh Google Earth trên PPC chúng nó đã lác mắt ra rồi.

Nhưng mà có một cách đánh dấu em vẫn sử dụng từ nhỏ đến giờ là... mỗi khi đến chỗ nào mới cũng dừng lại... lái phát (cách này đã áp dụng từ khi chưa có loài người đến nay). hihi... Lúc ấy thấy niềm kiêu hãnh của mình nâng lên gấp bội. Nhưng cũng vô cùng tiếc là chưa tè được bãi đánh dấu trên đỉnh tháp Eiffel... Đi về rồi ông cùng đoàn mới kể lên trên ấy đánh dấu được. Nếu còn qua đấy lần nữa thì chết với bác.

Thế các bác đánh dấu thế nào?

Nhưng mà có một cách đánh dấu em vẫn sử dụng từ nhỏ đến giờ là... mỗi khi đến chỗ nào mới cũng dừng lại... lái phát (cách này đã áp dụng từ khi chưa có loài người đến nay). hihi... Lúc ấy thấy niềm kiêu hãnh của mình nâng lên gấp bội. Nhưng cũng vô cùng tiếc là chưa tè được bãi đánh dấu trên đỉnh tháp Eiffel... Đi về rồi ông cùng đoàn mới kể lên trên ấy đánh dấu được. Nếu còn qua đấy lần nữa thì chết với bác.

Nhà bác giống nhà em phết nhở, đi đâu cũng làm vài nhát, mát mẻ kinh =)), nhưng vẫn lịch sự tìm chỗ kín.

Nhà bác giống nhà em phết nhở, đi đâu cũng làm vài nhát, mát mẻ kinh =)), nhưng vẫn lịch sự tìm chỗ kín.

Đương nhiên rồi, đi đâu cũng phải giữ được nét thanh lịch nhà phượt chứ. Lưu ý là trên đỉnh tháp Eiffel có WC for staff nhé, không nói các bác lại tưởng em có ý tưởng bậy trên ấy thì hoành tráng quá.

Là mặc áo măng tô dài rồi cho vào cái chai lavie mà mấy chú xung quanh chả biết gì phải kô ah:LL :LL :LL Thôi e té:D

Đương nhiên rồi, đi đâu cũng phải giữ được nét thanh lịch nhà phượt chứ. Lưu ý là trên đỉnh tháp Eiffel có WC for staff nhé, không nói các bác lại tưởng em có ý tưởng bậy trên ấy thì hoành tráng quá.

@Begift !
Cái này gọi tắt là "lái" hoàng thượng đó bác. Vì Hoàng thượng muốn "lái" chỗ nào mà chả được, dân nào dám kêu la :) !

Ngày xưa em có thói quen là đi đến đâu thì tự viết cho mình một cái thư, ra bưu điện chỗ đó gửi về cho mình. Thường thì thư về sau người, chỉ có mỗi cái dấu bưu điện đóng lên đấy, giữ làm kỷ niệm
Ngày xưa thôi nhá

Ngày xưa em có thói quen là đi đến đâu thì tự viết cho mình một cái thư, ra bưu điện chỗ đó gửi về cho mình. Thường thì thư về sau người, chỉ có mỗi cái dấu bưu điện đóng lên đấy, giữ làm kỷ niệm
Ngày xưa thôi nhá

Bây giờ toàn dùng email , bởi vậy nếu có điều kiện thì đi đến đâu mình cũng làm một cái dấu như thế này bạn nhỉ? :LL (wait) j/k

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back