What's new

Bộ đàm, đồ kô thể thiếu!!!

Em cần 1 cặp bộ đàm để gọi từ tầng 1 lên tầng 6 thì dùng loại gì? Giá bao nhiêu? Mua ở đâu ạ?

Em cần 1 cặp bộ đàm để gọi từ tầng 1 lên tầng 6 thì dùng loại gì? Giá bao nhiêu? Mua ở đâu ạ?
Loại Tàu. Bác ra Hàng Bài mua, loại ngon khoảng 6-800K/chiếc. Mấy lần 6 tầng cũng gọi nhau được.

Tớ mua hai bộ rồi , và có một người bạn 10 ngày nữa sẽ về . Tớ đã nhờ cầm về giúp, nhưng người bạn chưa biết hành lý nặng nhẹ ra sao , nên có thể mang cả 2 hoặc chỉ mang về đc 1 bộ . Vậy nếu chỉ đc 1 thì bạn Kận và Quạt ai lấy trước để tớ còn đưa số phone nào ?

Loại Tàu. Bác ra Hàng Bài mua, loại ngon khoảng 6-800K/chiếc. Mấy lần 6 tầng cũng gọi nhau được.
Bác nào dùng rồi biết cái tên hay serial nào ngon & bền không? Em mua đồ ở Hàng Bài toàn bị chăn vịt.
Cụ Ét làm cái chuông bấm cho nó nhanh hoạc máy mẹ máy con vẫn xái được mờ
Em định mua bộ đàm để thỉnh thoảng đi chơi còn cầm đi cho đỡ tiền điện thoại nữa... hihi

thấy quảng cáo là dùng được tới 14 mile ( khoảng 24 km ).

cái này thì chắc là 14mile trong điều kiện phòng thí nghiệm ...hi hi !!!

em mới làm cái icom2200h lắp trên xe, ăng ten để trên nóc, vào rừng cũng chỉ được khoảng 5-7km thôi !!!!

cái này thì chắc là 14mile trong điều kiện phòng thí nghiệm ...hi hi !!!

em mới làm cái icom2200h lắp trên xe, ăng ten để trên nóc, vào rừng cũng chỉ được khoảng 5-7km thôi !!!!

Uh thì tụi nó có nói là 14 mile ở điền kiện '' lý tưởng'' , nên trong phòng thí nghiệm cũng chưa chắc đạt được .:D Bạn offroad để ăng ten trên nóc được 5-7 km, còn cái này cầm tay mà trong phố được gần 3 km thì tớ cũng thấy ok lắm rồi . Ví dụ như hôm qua bọn tớ đi câu cá, dùng để gọi giữa 2 xe hay gọi từ thuyền câu vào trong bờ , thấy đỡ tốn bao tiền cellphone , thế là đạt yêu cầu với 35 đồng rồi nhỉ ?:D

Anh Già, đừng làm anh em suốt ruột nữa, thèm lắm rồi, mấy táng nay em tốn không biết bao nhiêu tiền cellphone chỉ để gọi từ tầng 1 lên tầng 3 rồi, cố gửi sớm về cho em nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,535
190,107
Latest member
Nguyenphuhai
Back