What's new

[B]Cái bè - Cai lậy, phút ngẫu hứng của hai anh em[/B]

Cái bè - Cai lậy, phút ngẫu hứng của hai anh em

Cái bè - Cai lậy, phút ngẫu hứng của hai anh em
Đầu năm, nhà em cùng một thằng em trong công ty đi công tác Sài gòn, ban đầu dự tính công việc hết khoảng 2,3 ngày gì đó nên đã đặt vé fix khứ hồi. Thế nào, vào lại chẳng đc việc gì, đối tác cũng chả gặp đc, thế là lại thành chuyến ăn nhậu xả láng. Xuống đến sân bay alo cho đối tác thì mất liên lạc, lúc sau mới nhận đc thông báo đồng chí có việc đột xuất nên vừa xuất ngoại mà không kịp báo trước. Thánh nhân đãi kẻ thật thà, em liền phôn ngay về báo cáo vợ để xin phép, em cũng cứ việc thật mà thưa. Rằng thì là, nếu về sớm thì lại phải trả thêm tiền vé (chắc cũng tầm 70% giá vé gì gì đó), công việc ở nhà thì cũng sắp xếp rồi, thồi thì đằng nào cũng tiêu tiền, xin phép cho anh ở lại vài hôm tiêu luôn tiền ấy, mà về lại còn đc thanh toán tiền công tác, cái này có vẻ hơi gian, kệ mẹ nó, thằng nào chả tham nhũng. Vợ em nghe thủng câu chuyện, lại thấy có mỗi lợi con con là duyệt liền. Mệ, nhưng đúng là ăn gian nó giàn vào thân, vụ này hai anh em nhà em cứ gọi là lõm to. Nhưng bù lại đc bữa vui ra trò, lại còn gặp đc mấy ông bạn cũ mười mấy năm mới gặp lại.
Hôm nay em mới dám kể chuyện này, chứ kể sớm biết đâu có đứa nào mách với sếp em là công ty nó lại truy thu tiền công tác thì chết cái thân em. Cơ khổ.

Last edited:
Chương trình đàn ca tài tử "nhà trồng được", chính xác "xóm tự trồng" của Tân phong tại nhà Năm on.
Hoài linh - trưởng nhóm, vừa cưới vợ xong, đang muốn ra bắc thăm Lăng bác và vịnh Hạ long...

attachment.php

Bình an....(liệu nghe em hát có thấy an bình hơn không, chú Tùng??)

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Em gái này thì không những ca hay mà nhậu càng khiếp, em thề thế....rượu nhà cha Năm on này cũng gớm, êm mà say. Đúng là cái gì càng êm thì khi say càng chếttttt....

attachment.php

Sao đi nhiều thế hả ông tamdao này ...bài kia chua xong lại nhảy sang bài này :D
Gái miền tây mà đòi nhậu lại là sao vậy ? Cở anh thì 10 mạng nha .... :D

Chiều tỉnh rượu ra trước cổng chợ Bến thành lang thang quà vặt. Một em bé Sg cũng đang quà vặt, lúc đầu chưa biết bị chộp

attachment.php

attachment.php

Chắc đang bận gọi món. Khi biết mình là mẫu

attachment.php

attachment.php

attachment.php
Cô gái này đễ thương quá, đôi mắt và cái miệng cười xinh. Trước đây mình có cô bạn học Đh cũng giống giống thế này. Ra trường, cô ấy vội lấy chồng mất tiêu.

Bữa nhậu bắt đầu, với sự góp mặt của hai thằng em từ bắc vào và hai ông anh địa phương

Lúc đầu, như thỏa thuận bà chủ mang cho anh em một xị (chai lavie nửa lít) chắc là loại rượu phục vụ khách, bọn em thấy khá nhẹ, dưới 30 độ. Chắc thông thường khách hay uống loại này, em thì dự là anh năm thấy hai thằng nhiệt tình thì cũng chiều, ngồi cho vui. Trong lúc cá lóc chưa lên, mới có món gỏi xoài, gỏi mít và bát ốc hấp mà nhoằng một cái gần cạn chai đầu tiên, bác năm bắt đầu tăng nhiệt, bác chỉ thằng cu em, chú thì uống cũng đc, nhưng chắc không lại anh, nhưng chú này thì đc, bác ấy chỉ em. Thằng em he mũi kêu rượu bác nhạt quá. Bác năm bảo trong này ít uống rượu mạnh, nhưng anh có, thế là bác vào chắt một lavie to gần đầy rượu ngâm, chả biết ngâm gì nữa. Thêm được vài tuần, vơi bát ốc hấp, vừa lúc cá lóc nướng mang ra, lúc này anh Tư đã bắt đầu được uống tùy tâm, còn lại ba anh em thì luân bôi, tức là uống đủ vòng.
Bác năm máu thật rồi, kêu vợ và em gái Thủy (cô em nằm võng) làm thêm món nhắm. Hỏi các chú có muốn ghe vọng cổ không để kêu em Thủy nó ca vài bài. Ok, chơi liền. Trước khi ca, em gái nhiệt tình mời mỗi anh một ly. Em ca xong một bài, hai anh lại mời em một ly. Hết chai đầu tiên, chả đợi anh em kêu, bé Thủy vô rót tiếp chai nữa. Lúc ấy em cũng thấy phê tê mê rồi. Thằng em hôm nay thì lại tỉnh như sáo. Nó với bác năm quyết gọi thêm đội đàn ca tài tử của xóm đến góp vui, lúc ấy mới khoảng 11.00am. Quả thật thêm vụ này nữa là ngất hẳn rồi, em đoán kiểu gì cũng đi đôi chai nữa, mà loại ngâm này nó ngấm ghê lắm. Thế mà buổi chiều không hiểu sao vẫn còn đủ sức chạy về Sg.
wow, mình đọc đến đoạn này mà thấy thích thú. Tiếp nhé bác.

Last edited:
Chương trình đàn ca tài tử "nhà trồng được", chính xác "xóm tự trồng" của Tân phong tại nhà Năm on.
Hoài linh - trưởng nhóm, vừa cưới vợ xong, đang muốn ra bắc thăm Lăng bác và vịnh Hạ long...

attachment.php

Bình an....(liệu nghe em hát có thấy an bình hơn không, chú Tùng??)

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Em gái này thì không những ca hay mà nhậu càng khiếp, em thề thế....rượu nhà cha Năm on này cũng gớm, êm mà say. Đúng là cái gì càng êm thì khi say càng chếttttt....

attachment.php
nhất các bác rồi đấy. Mình sẽ nhớ địa chỉ này để ghé thăm một chuyến.

@Phongk này :
Bạn Coment kiểu đó biết làm rối mắt cho người xem lắm không ?. Cần gì mà reply lại nguyên bài người ta thế ...còn spam bài nữa .

@Phongk này :
Bạn Coment kiểu đó biết làm rối mắt cho người xem lắm không ?. Cần gì mà reply lại nguyên bài người ta thế ...còn spam bài nữa .
Cảm ơn bạn thingduyquach. Mình thì lại không nghĩ như vậy, đây là những chia sẻ của mình.
Trân trọng.

Last edited:
cây này gọi là cây sa kê anh ơi, quả của nó khi già hái xuống, cắt thành miếng mỏng nhúng bột chiên giòn lên ăn là bệnh luôn (bệnh ghiền đấy ạ :D)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,695
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back