What's new

[Chia sẻ] Ba thế hệ đi tây

Đối với một số người khi nhắc tới từ du lịch thì đó là một cuộc đào thoát xa xỉ, một số người thì hứng thú với những trò chơi mạo hiểm mang đầy Adrenalin trong máu. Còn đối với một kẻ nông dân như em, cứ được giá lợn, bán đi vài lứa là em lên đường.

Ấy thế nhưng cuộc đi này của em không giống như những chuyến đi trước, đó là một mình em phải care cả đoàn. Mà đoàn phượt thủ này thì người nhiều tuổi nhất đã gần 80 còn trẻ tuổi nhất thì chưa đầy 15 tuổi.

Chuyến đi này của em cũng bị áp đặt nốt các bác ạ. Vào một ngày đẹp trời, cụ thân sinh ra em gọi em đến và nói: “Hè này dẫn bố mẹ đi Mỹ và Canada” Em giật mình tưởng nghe lầm hỏi lại: “Bố mẹ đi đâu ạ?”. “Thì Mỹ và Canada chứ còn gì”.

“Oh! My God!, trời Phật thánh thần ơi….”
Bố em, một người mấy chục năm tuổi đảng, từng đi công tác học tập ở các nước XHCN (Liên Xô, Cuba…) cứ tưởng cụ đòi đi thì phải đi Nga, Trung Quốc, bắc Triều tiên hay chí ít là Venezuela chứ. Ai ngờ cụ lại đòi đi Mỹ. Chết chết hay cụ lại tự diễn biến, tự chuyển hoá và suy thoái…như ngài tổng tịch vẫn nói trên TV. Nghĩ thế thôi nhưng em không dám nói ra (Nói ra có mà ăn ba cái vả cùng một “bài ca” bất diệt) nên câu nói của em là “Yes! Sir”

Cứ đăng cái ảnh ăn cắp đã, tính sau

Chiếc ghế ngồi ngắm biển cũng phải design thành hình con bạch tuộc

Chẳng bù cho lúc ở San Francisco, ngày quốc khánh mà chẳng có lá cờ nào. Ở đây ngày thường cũng treo cờ búa xua cả. Hay đây là ngôi nhà của ông tổ trưởng dân phố?

Biển của Cali có thể đẹp với người dân Mỹ, nhưng đối với người dân VN như em, em nhận định rằng thua biển miền trung của VN các bác ạ. Có lẽ ngày xưa trót đặt VN cạnh thằng hàng xóm bẩn tính, Chúa ân hận hay sao mà ban cho Vietnam mình cả một vùng biển miền trung với nước xanh, cát trắng... đẹp không thể tả. Em cũng đi nhiều nơi, nhưng tìm được bãi biển như biển miền trung nước mình thì không có nhiều.

Trên bờ có những chiếc xe bus như thế này chở từ bãi biển nọ đến bãi biển kia hoàn toàn miễn phí. Sang đây chắc mấy ông quản lý bãi tắm ở VN tiếc đứt ruột vì toàn bọn khách giầu mà cho chúng nó đi miễn phí :))

View biển

Cũng có nhiều bạn trẻ chọn phơi nắng trên đồi này. Nhưng lúc tôi đến cũng hết nắng nneen các bạn ấy cũng lục tục ra về

Nhà này nghe đâu bán

Còn nhà này thì bán đồ gỗ trong nhà, chắc là nâng cấp. Nhưng bán đắt thế này thì có ma nó mua

Hầu như trước cửa những ngôi nhà này đều có hoa, người Mỹ suốt ngày ngồi trong nhà buồn chắc cũng phải có cây hoa để chăm sóc

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,627
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back