What's new

[Chia sẻ] Ba Vì - Rực vàng Dã Quỳ

Mình thì không ấn tượng lắm với du lịch Hà Tây cũ, nhưng ngay đọc được bài báo nói rằng Ba Vì đang có hoa Dã Quỳ, bọn mình lập tức phi xe lên đó ngay. Bởi với mình, Dã Quỳ là Đà Lạt, Dã Quỳ là Mộc Châu, Dã Quỳ là Pleiku. Thích lắm màu vàng rực ấy trong nắng.
Nếu bạn nào hứng thú với Dã Quỳ, có thể đi ngay trong tuần vì Dã Quỳ trên Ba Vì đang tàn rồi. Các bạn cứ đi thẳng từ cổng vào. Bỏ qua đồi thông mà nhiều đôi có chụp ảnh cưới, đến cái biển báo rẽ trái lên Đền Thượng, thì các bạn vẫn đi thẳng, đừng lên Đền Thượng. Đi thẳng vào sẽ có một bác gác cổng ngăn lại và yêu cầu quay ra. Bởi vì bên trong đang thi công (có mấy chỗ chắc đang san đường). Nhưng năn nỉ xin bác cho vào chụp ảnh thì bác vẫn cho vào miễn là hứa đừng xả rác lung tung trong đó. Sau khi vào cổng các bạn sẽ thấy 1 đoạn đường nhựa chạy thẳng và một đoạn đường đất leo lên đồi. Cả hai khu đều có hoa nên các bạn đừng bỏ qua khu nào cả. Cứ thong dong phi xe vào trong và đi bộ vào các đường đất mà chụp ảnh thôi. ^^

Dưới đây là vài hình ảnh mới chụp hôm 20/11/2011.

Cận cảnh.

Hoa trải dài ở những triền đồi.

Có cả những vòm hoa thú vị.

Hoa cũng to và đẹp không kém hoa ở Đà Lạt.

Xin được hái vài bông đem về. :)

Last edited:
Bác ơi Bác Hồ đưa đường bao nhiêu thì đủ ạ? Bọn em định mua cân cam cân quýt để biếu bác ấy liệu được không? :D

Em nhìn cũng thấy rạo rực quá ạ. Cơ mà các bác cho em xin ít thông tin chi tiết được không ạ ? NHất là cái khoản xin qua chốt để lên ý ạ

Đầu tiên mình muốn gửi lời xin lỗi tới bạn hanoipho trước hén!

Chuyện là hôm rồi mình có lên Ba Vì chụp ảnh dã quỳ để viết bài. Nhưng tới khi hoàn thành thì có sự cố thiếu ảnh. Lúc đấy mình có nhớ tới bài đăng này để lên lấy hai tấm ảnh. Vì có lần mình đọc được dòng chữ được phép lấy ảnh trên này nhưng phải ghi rõ tên người chụp và nguồn nên mình không có xin phép. Và tình hình khá là tình hình khi mình nhầm dòng chữ đấy ở bên diễn đàn vnphoto.net và thêm nữa bài đăng không có ghi tên người chụp và nguồn mặc dù trong bài viết mình có ghi rõ ràng. Lỗi này mình sẽ nói lại với ban biên tập để họ thêm vào. Nhưng cũng có đôi lời để bạn nào có đọc được bài đăng đấy thì hiểu và bỏ qua lỗi này giúp mình :(.

Cám ơn các bạn :(

Mình cũng có gửi tin nhắn riêng tới bạn hanoipho nhưng lần cuối bạn ý đăng nhập vào đây lại là tháng 12 năm ngoái mất rồi nên nếu có bạn nào quen bạn ấy thì có thể nhắn giúp mình được không?

---------------

Đây là link của bài viết;
http://ione.vnexpress.net/tin-tuc/nhip-song/ba-lo/nhung-vat-da-quy-ruc-ro-hut-teen-2907538.html

-mình vừa đi BV hôm qua(11/11/2013) thì thấy vẫn còn dã quỳ, và vẫn rực rỡ( chỉ tính mấy khóm ven đường thôi, vì bọn mình ko vào được cốt 600 như bác Hungld :(:(:( cuối tuần đi thì vẫn đẹp.
-về khoản xin chốt thì bọn mình cố xin, và cũng đưa tiền mà bác ko nhận( hay tại bọn mình kém ăn nói :(. bác bảo là đi đông thế này thì bác ko dám cho vào(nhóm mình có 8 xe). bác cho vào trộm mà bằng này xe tiếng động cơ rú ầm lên thì không hay. thứ 7 thì khoảng tầm 4h còn chủ nhất khoảng tầm 11h30 là bác dễ cho vào trong nhất. tất nhiên là với bác nào có nhã hứng mà đi săn ảnh 1 mình hoặc 2 mình (NT)thì mọi thứ đơn giản hơn rất nhiều, nếu không có khách của ông chủ tịch đến thì lúc nào bác cũng có thể cho vào trong được. có vài góp ý thể để anh em biết mà còn lựa tình hình. đi đông thì nên xé lẻ ra.

Mình cũng vừa đi hôm thứ 4 vừa rồi. Nghĩ sau mưa bão chắc hoa không còn nhưng hoa vẫn rất đẹp. Mình đi 2 xe, lúc xin bác bảo vệ qua cổng là khoảng 4h chiều rồi nhưng may mắn là bọn mình xin được và cũng không mất chi phí nào cả. Bác cũng mãi mới đồng ý. Nói ỉ ôi mãi mới được. Tuy bác nói là không cho ai vào nhưng lúc bọn mình vào được 1 lúc thì cũng có 1 nhóm khoảng 4 5 xe cũng được vào nhưng mất 100k. Hoa giờ nở rộ rồi. Chắc chỉ đẹp hơn tuần nữa thôi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back