What's new

[Chia sẻ] Ba Vì - Rực vàng Dã Quỳ

chimkhoi

Phượt thủ
Ai đó làm ơn chỉ cho mình đường cụ thể tới chỗ hoa dã quỳ đi. Xem bài các bạn mà k tưởng tượng ra đc cung đường.

dudannguyen

Phượt thủ
từ cốt 400 đi lên, đến ngã 3 có biển báo Đền Thượng=> ko lên đền Thượng mà đi đg còn lại ;)

bebu123

Phượt thủ
Ai đó làm ơn chỉ cho mình đường cụ thể tới chỗ hoa dã quỳ đi. Xem bài các bạn mà k tưởng tượng ra đc cung đường.
Bạn cứ đến Sơn Tây, sau đó hỏi đường lên vườn quốc gia Ba Vì, qua cổng mất 40k/1 người, bạn đi qua khu resort rồi sau đó đi thẳng lên 1 đoạn nữa, sẽ có 1 chốt chặn lại, bạn xin xỏ dẻo mồm tí là được lên or gửi xe máy ở resort rồi đi bộ lên là được, lên khá xa thì phải, chú ý đọc đường nhé ;)

viet.nguyen

Phượt thủ
mình định cuối tuần lên ba vì. Không biết hoa đã nở chưa??
Đa bạn nào lên chưa cho mình thông tin với

Bongxu

Phượt tử
Cuối tuần này em cũng định làm chuyến lên ngắm hoa dã quỳ nhưng không biết thời điểm này hoa đã nở rộ chưa ạ? Bác nào biét chỉ dùm em với

Hungld

Phượt thủ
Cuối tuần này em cũng định làm chuyến lên ngắm hoa dã quỳ nhưng không biết thời điểm này hoa đã nở rộ chưa ạ? Bác nào biét chỉ dùm em với
Chủ nhật vừa rồi mình vừa đi xong, hoa nở rộ rồi, chắc chỉ 1-2 tuần nữa là bắt đầu tàn. Nói chung là cũng được 1 đồi hoa nhỏ nhỏ :))

Các bạn có thể xem thêm ảnh tại đây

hello2910

Phượt thủ
Bác hungld cho em hỏi là vẫn đi đường cũ (đến lối rẽ lên đền Thượng không rẽ mà đi thẳng đến chỗ có chốt gác) vào được chứ ạ? Em có đứa bạn cũng mới đi lại bảo hôm trước xin vào qua chốt gác không được.

Hungld

Phượt thủ
Bác hungld cho em hỏi là vẫn đi đường cũ (đến lối rẽ lên đền Thượng không rẽ mà đi thẳng đến chỗ có chốt gác) vào được chứ ạ? Em có đứa bạn cũng mới đi lại bảo hôm trước xin vào qua chốt gác không được.
Vẫn đi đường đó bạn ạ, bảo vệ ngoài mặt thì lúc nào cũng không cho qua, phải có Bác Hồ đưa đường chỉ lối thì mới lên đc nhé ;)