What's new

[Đã đi] Bắc Giang-Bản Gà,Đồng Cao-Khe Rỗ-Bắc Giang (2,3/6/2012)

Nhà Phượt Bắc Giang bọn em tổ chức đi du hí,các bác nào máu me đi giao lưu cùng bọn em cho vui nhé,thư giãn cuối tuần thôi
2-6
13h tập trung lại siêu thị Bắc Giang chuẩn bị xuất phát
15h30 đến An Châu (Sơn Động) gặp Nuis710 với Matsuri78 nhập đoàn thẳng tiến Bản Gà,Đồng Cao (đi đường Thạch Sơn) 18h đến nơi dựng lều cắm trại kiếm củi đốt lửa BBQ ăn chơi hết đêm

Sáng hôm sau dậy sớm ngắm bình minh chơi thêm 1 lúc nữa xong thì dọn dẹp chuẩn bị chạy thẳng Khe Rỗ (đi đường Vân Sơn),đến nơi check loanh quanh nếu sớm thì quay ra chạy qua đèo Chinh sang Khe Trão chơi,chơi ở Khe Trão xong thì quay lại chạy 1 mạch về BG (theo đường mới chạy về không đi đường cũ nữa)

Kết thúc chương trình khoảng 19h có mặt tại TP Bắc Giang (1-karaoke tiếp tại TPBG,2-đoàn chia tay nhau ai về nhà nấy hẹn ngày off,tùy độ máu của các bác mà chọn 1 hoặc 2)

Chi phí thì hôm 30/4 em có đi cùng 1 đoàn hơn chục người đóng 250k xăng xế ôm cưa đôi (thiếu thì đóng thêm thừa trả lại)

Ăn uống thì 1 bữa chiều 26 ăn nhẹ nhàng,tối BBQ xõa (gà bò lợn,...) thêm bữa trưa ngày hôm sau

chốt đoàn khoảng 6-8 xe là đủ đến hết sáng thứ 5 không ai đăng kí thêm e public ra box tìm bạn đồng hành tuyển mem

Danh sách hiện có gồm
Xuất phát TPBG

Tạm thời sắp xếp xế-ôm như này nhé
1-SaveLove xế - 2-miss.ivy ôm
3-quanghoaqvbn xế -8-Thanh Hằng
4-Matsuri78 xế - 5-thuynt.bg ôm
6-Namthinh.utc xế - 7-huyen88vn ôm
16-bạn huyen88vn- 17 bạn quanghoaqvbn
3 cặp xế ôm chưa rõ nick

Nhập đoàn và dẫn đường từ Sơn Động

9-Nuis710 đi 1 mình :))

Ai thắc mắc gì thì nói nhé để em chỉnh sửa

Y!M: [email protected]
Fone: 0 chín 13 088 không 89 (sms giờ hành chính)

Lưu ý từ bắt đầu vào TPBG->Lục Ngạn dễ bị bắn tốc độ yêu cầu xế mang đầy đủ giấy tờ,đủ gương nhé
đường nhiều đoạn offroad đảm bảo phê

Last edited:
đi SĐ thì từ BN cậu chạy thẳng xuống Bắc Giang xong chạy theo QL31 là đến SĐ
BBQ thì hôm bữa đi có kiếm củi đốt xong gạt than ra bắc 2 cây củi cho cao lên thịt xiên qua xiên sắt gác lên là nướng được
nguyên liệu thì 1 là sẽ nhờ nuis710 mua ở trên SĐ cho tươi hoặc là cử mấy bạn nữ ở BG mua xong tẩm ướp là ổn mà
bạn có thể nhờ người thuê lều ở HN ko ?
Mua thì mình có thể mua nhưng mình hem bít tẩm ướp gì đâu. Khoản nội trợ hơi kém :( , các chị em nếu có thể thì mua lun nhé. :D

Chúc các bạn fượt BG có chuyến đi vui vẻ :D
Cuối tuần trời nắng đệp rồi, tha hồ kắm trại, BBQ
Đường sau trời mưa, leo ĐC thích fết ;)

Tớ ở Bắc Ninh, muốn tham gia ngay nhưng xuất phát từ BG thì chịu rùi
Từ Bắc Ninh qua BG gần mà bạn. Thic wa ma ko tham gia được cùng bạn vì mình ở SG.
Hồi tết vừa rồi mình có đi từ BN chạy qua BG đi đoạn từ trũ qua An Châu thấy có cung đường 1 bên là núi cao, 1 bên là sông đẹp quá mà ko được rừng lại ngắm. giờ vẫn tiếc hùi hụi.

Từ Bắc Ninh qua BG gần mà bạn. Thic wa ma ko tham gia được cùng bạn vì mình ở SG.
Hồi tết vừa rồi mình có đi từ BN chạy qua BG đi đoạn từ trũ qua An Châu thấy có cung đường 1 bên là núi cao, 1 bên là sông đẹp quá mà ko được rừng lại ngắm. giờ vẫn tiếc hùi hụi.

còn nhìu dịp mà bạn. Hi vọng bạn sớm tham gia được những cung đường sắp tới.:D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,189
189,948
Latest member
mass
Back