What's new

Bắc Trung bộ - Hào hứng hướng về Đà Nẵng

Cafe37 xem lịch tàu và dự trù kinh phí giùm cái đi. Cậu làm trưởng đoàn luôn đi. Bắc miền trung thấy có vẻ thưa thớt quá :(. Mình tính sao cho khoảng trưa 12 lên tau để sáng 13 vào ĐN luôn, tiết kiệm được 1 đêm ngủ khách sạn:D. Kế hoạch của tớ sẽ vào ĐN xong lại phi vào Sài Ghềnh luôn:)

Theo trên mạng là tàu SE5 nhưng mình sẽ hỏi kỹ lại nhà Tàu. Trên tinh thần đúng như MEM là đi đêm và kịp caFe sáng với ace ĐN.

Phương án di chuyển thì hiện đoàn đi đến DH xong thì đi về mỗi người một nơi, em thấy đi xe máy không phù hợp lắm. Em cũng khoái cuốc xe máy đi DN nhưng hiện chỉ 2 người đi nên khá oải.
Bác Dadly hỏi hộ tàu với. Em cũng không muốn đến quá sớm tại DN, lò dò thấy SẸ đến DN khoảng 9h là hợp với các AE.
Em thấy với lịch trình như thế thì AE BMT đi SE5 là hợp. Em xem vé thì khoảng 250k cho vé 1 chiều Vinh - Đà Nẵng, tuy nhiên có lẽ nên đặt vé trước vì mấy ngày ấy SV đến thời gian nhập học nên sẽ khá đông.
Em sẽ nhận nhiệm vụ thống kê AE tại Nghệ An đi dự DH vì em đang rảnh :)) các bác nhanh chóng xác nhận để em biết số lượng còn sắp xếp phương tiện nhé.
Hiện thành viên xuất phát tại NA gồm 3 người.
1: MEM
2: Nguyenhoangha
3: cafe37
Kinh phí em dự toán cho chuyến đi ( riêng em) như sau:
Chi phí đi tàu: Vé 1 chiều khoảng 250 và khứ hồi gần 500k + linh tinh nữa là 600k
Phí tham gia DH : 400k.
Phí vặt... tùy :)) tầm xấp xỉ 200k là ít nhất để có thể thoải mái. Vì em định dự DN xong, chào mấy AE trong đó rồi về luôn.
Chi phí cho ACE đi Vinh - DN rồi về Vinh xấp xỉ 1200k.

Mình dự ĐH xong sẽ vào SG luôn và cũng thống nhất phương án như Cafe37 đưa ra, không la cà vớ vẩn, tính thời gian thật sát sao để tới Đà Nẵng dự xong là đường ai nấy đi(hoặc muốn chơi tiếp thì tùy, nhưng tiết kiệm thời gian từ Vinh đi).Các bạn nếu đi thì chuyển tiền nhanh lên để mua vé nhé.Bác Big chờ chúng em luôn có được không?

Sao không thấy ai vào vậy các bạn, xem lịch để gặp hội Hà Tĩnh- Quảng Bình- Quảng Trị - Huế trên tàu luôn bác Big. Bác làm chủ xị nhé.Điên thoại em -Hà 0977652965. Hỡi các bạn phượt xứ Nghệ đâu hết rồi, nếu ở Hà Nội mà thu xếp được thì về Vinh đi ủng hộ quê hương nhé!!!!

mem ở Vinh hình như có từng ấy thôi bác ạ còn các mem NA thì toàn ở HN hết rồi :D
Dù sao thì vào đấy em chỉ biết được vài người, sẽ nhập và đi cùng đoàn Bắc Miền Trung nên các bác có cái gì cứ gọi em nữa.
Mạnh 0914879876

Nếu không có ai thì mình và Cafe37 sẽ đi vào Quảng Bình rồi nhập vói bác Big luôn, vấn đề là bạn canh tàu chính xác để đi cùng một chuyến nhé!

Lịch trình của em sẽ là vào Đà Nẵng sn xong là phi thẳng vào Sài Gòn! Em đăng ký 1 suất xuất phát từ Vinh nhé! đi đứng vé viếc thế nào Mạnh phụ trách nhé! ( mua vé tàu có thẻ sv được giảm giá 10% đấy:D)

Khà khà, vậy là có bạn vào SG luôn rồi!! Mạnh xem vụ tàu bè thế nào không lại hết vé. Nếu đi otô cũng căn ngủ trên xe để tiết kiệm thời gian và đỡ một đêm ks nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,543
190,114
Latest member
vaota88
Back