What's new

Bãi biển cát trắng ở Việt Nam

kupopopo

Phượt thủ
E vốn là fan hâm mộ của các thể loại bãi biển cát trắng, nước trong xanh, bờ biển lài lài dễ tắm (c)
Em chỉ biết là VN mình có bãi Sao (Phú Quốc); bãi Dài (Cam Ranh), bãi Dốc Lết là giống như mô tả ở trên thôi
Các bác đi nhiều, có bãi biển nào cát trắng cho em biết với, để em lên kế hoạch đi nhé :)

Theo mình thì trắng hay không 1 phần là do nắng nữa. Nắng to thì cát trắng (do chói), chứ chiều chiều thì cát cũng vàng khè.
ví dụ hình chụp 1 bãi biển này, vào các thời điểm khác nhau :

images

images

images

Bãi biển cát trắng (tương đối) thì ở VN mình thiếu gì bạn ? Ven biển miền Trung rất nhiều ấy chứ. Phú Quốc còn có bãi Khem, các đảo miền Trung, cả TRường Sa nữa đấy :D !

Mình thì ở VN chưa thấy chỗ nào cát trắng, nước trong như hòn Mấu (Kiên Giang), dù có sóng, ra chỗ nước ngang ngực mà vẫn còn thấy từng ngón chân ngo ngoe. :D

Ngoài Côn Đảo,ở chỗ Seatravel - Nhà Gỗ đi ra, em thấy cát trắng mịn như bột ấy, rất là thích.

Không hiểu người ta mang cát chỗ khác đổ vào đó hay tự nhiên hả bạn Triệu Nhân ??
Bởi vì chỉ có 1 đoạn đó thôi, còn ra xa hơn thì cát vàng khè á. :)

@ Em thấy cát ở Quan Lạn cũng trắng lắm. Nhất là trên đường sang Minh Châu í !

Ngoài Côn Đảo,ở chỗ Seatravel - Nhà Gỗ đi ra, em thấy cát trắng mịn như bột ấy, rất là thích.

Không hiểu người ta mang cát chỗ khác đổ vào đó hay tự nhiên hả bạn Triệu Nhân ??
Bởi vì chỉ có 1 đoạn đó thôi, còn ra xa hơn thì cát vàng khè á. :)

@ Em thấy cát ở Quan Lạn cũng trắng lắm. Nhất là trên đường sang Minh Châu í !

Cát chổ đó tự nhiên đó bác à, mình cũng chẳng biết sao , hay chắc mấy người trong nhà nghĩ đó đổ thuốc tẩy cho nó trắng đó, để chuyến này ra mình hỏi cho chính xác nhen, hihihi,.....
Bác đi bãi Đầm Trầu chưa, cát vàng cũng sạch lắm.

Làm biếng trả lới riêng Susu, nên sửa lại trả lời luôn, bãi cát qua miếu Hoàng tử Cải là Đầm Trầu,....

Last edited:
Cái bãi gần sân bay, đường đi bé xíu qua miếu hoàng tử Cải tên là gì bác nhỉ ? Em rất mê cái bãi đó dù cát cũng vàng thôi.

Lúc thủy triều xuống, trèo bờ đá sang 1 bãi khác rộng hơn cũng đẹp mê nhỉ !

@ xin lỗi bạn chủ topic em lan man tí nhé ! :)

Mình thì ở VN chưa thấy chỗ nào cát trắng, nước trong như hòn Mấu (Kiên Giang), dù có sóng, ra chỗ nước ngang ngực mà vẫn còn thấy từng ngón chân ngo ngoe.

Ôi, nghe thích thật,bữa nào mình ũng phaải ghé qua xem sao ^^

Cụ tỉ cái ảnh này là chụp ở bãi biển nào thế ạ?
Giờ đi Côn Đảo cũng không khó quá lắm.Chắc mình phải dành dụm tiết kiệm kham khổ đi quá :)

@ Susu: Không bít bạn có hay thay đổi ava ko.Thích ava bạn thời điểm này lắm :x

Kupo ui,Susu nói đúng đó,cát ở đảo Quan Lạn(Quảng Ninh)trắng và mịn lắm!Nếu có điều kiện thì nên ra đó một chuyến bạn ạ!

E vốn là fan hâm mộ của các thể loại bãi biển cát trắng, nước trong xanh, bờ biển lài lài dễ tắm.
-----
Nước Việt có hơn 3.000 Km bờ biển, cát biển có rất nhiều màu: vàng, trắng, nâu, đỏ, đen .... còn nhiều nữa. Muốn biết thì đi rồi sẽ biết lên đường thôi nào ???

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back