What's new

[Chia sẻ] Bãi Biển Dốc Lết - Ninh Hòa - Khánh Hòa

Em chia sẻ cho mọi người vài hình về biển Ninh Hòa, biển ở đây ko sâu cát trắng mịn, lài lài dễ tắm, nhìn về phía xa xa là nơi nhà máy đóng tàu Huyndai Vinashin. Còn khi tắm xong mà có đói thì cũng có sẵn thức ăn và hải sản ((NT) nhớ lên chợ Hải Sản mua, chứ đừng nghe mấy người mời nhé, mình lựa đồ ngon họ luộc xong đem đổi thành ít ngon đó ;))

Last edited:
Xa nhỉ?Trường em cũng có một cơ sở ở Ninh Hoà đấy,nghe đâu nằm trên 1 con đồi sát bãi biển đẹp vô cùng,không biết là thiệt hay bịa nữa ^^

Em mới đi Dốc Lết về, có mấy cái hình báo cáo với các bác
Đây là con trai em, cháu sắp được 1 tuổi rưỡi
[/URL][/IMG]

Còn đây là một số cảnh biển tại Paradise Resort
[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

Phải nói là gia đình em đã trải qua những ngày nghỉ tuyệt vời ở bãi biển đẹp như Thiên Đường này.
Tuyệt đối tĩnh lặng, xa lánh đủ mọi thứ ồn ào trong cuộc sống thường nhật.
Biển trong vắt, xanh ngắt và sóng tương đối nhẹ.

Thêm vào đó là khu resort tư nhân Paradise của ông chủ gốc Nga rất thân thiện và gần gũi, bọn em có cảm giác thoải mái như ở nhà mình. À mà ông Cherry chủ khu nghỉ dưỡng này có nuôi một con chó giống Rottweiler cực kỳ dễ thương nữa, cu con nhà em thích chơi với nó quá chừng.

Chắc bọn em sẽ tìm cách quay lại nơi này trong tương lai gần.

Dốc lết có nhà nghỉ giá rẻ không bạn ,còn an uống hằng ngày o do giá cả thế nào .gia dinh dinh o Dốc lết 2 ngay 1 đêm. Thanhks

Theo mình hải sản ở Dốc Lết tương đối dễ chịu. Qua chợ mua về ăn uống thoải mái, đừng mua của tụi trong Dốc Lết là ok thôi.

Quên mất, về đồ ăn có thể mua được luôn ở trên bãi biển, cũng tương đối rẻ. Tớ khoái nhất là ốc mặt trăng và bề bề:

Bề bề thịt nhiều, ngọt, ăn có khi thích hơn tôm.
Btw, tôm hùm ở đầu cầu Trần Phú nếu gặp hàng không biết nấu ăn cực chán, chẳng xứng với tiền bỏ ra gì cả.

Con này giá bao nhiêu 1 kg vậy bạn?

Mình không biết đường từ sân bay Cam Ranh tới Dốc Lết như thế nào? Phải qua thành phố trước rồi mới tới hay nó trên đường về thành phố?

Mình không biết đường từ sân bay Cam Ranh tới Dốc Lết như thế nào ? Phải qua thành phố trước rồi mới tới hay nó trên đường về thành phố ?

Đường từ sân bay Cam Ranh đến biển Dốc Lết là khoảng 80km bạn muathuvang148 à, bạn phải đi qua thành phố Nhatrang rồi mới đến biển Dốc Lết. (Từ biển Nhatrang đến biển Dốc Lết là 51km)?
Bạn có thể đi xe buýt từ sân bay Cam Ranh đến Nhatrang. Rồi từ Nhatrang đi xe buýt số 3 đến biển Dốc Lết.

Last edited:
Quên mất, về đồ ăn có thể mua được luôn ở trên bãi biển, cũng tương đối rẻ. Tớ khoái nhất là ốc mặt trăng và bề bề:

Bề bề thịt nhiều, ngọt, ăn có khi thích hơn tôm.
Btw, tôm hùm ở đầu cầu Trần Phú nếu gặp hàng không biết nấu ăn cực chán, chẳng xứng với tiền bỏ ra gì cả.

con này xứ mình gọi là tôm tích :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back