What's new

[Đã đi] Bali - Nusa Lembogan 11/9 -> 17/9

Mình đã mua vé HCM - KUL - BALI vào 11/9 và về HCM vào 17/9

Do mua vé rẻ nên chỉ 115$ thôi.
Hiện tại nhóm chỉ có 2 pax 1 nam 1 nữ thôi. Welcome mọi người vào để cùng chia sẽ thuê xe đi cho sướng và tiện.

Chứ thuê xe máy thì hơi cực, mà nếu đủ 7nguoi thuê 1 xe 7 chỗ lun thì rẻ hơn thuê xe máy rất nhiều lần ạ.

Lịch mình viết sơ sơ :
11/9 : Bay HCM - KUL - Bali . Chuyến KUL - BALI đến BALI hơi trễ : 22h.
12/9 : Kuta -> Lembongan Island. Thuê 1 tàu đi Snorkeling cả buổi chiều
13/9 : Lembongan -> Ubud. Tranh thủ chiều thuê xe máy đi Ulundanu temple on lake
14/9 : Ubud private tour Thuê 1 xe làm hết các điểm trong 8h thuê : Kintamani, Luwak coffee,Gunung kawi,Pura Tirha, Tama Ayun, Goa Gajah
15/9 : White water Rafting, xe của tour trả về Kuta ( đỡ tốn tiền Ubud - Kuta ). Tranh thủ đi học lướt ván buổi chiều. Jimbaran dinner.
16/9 : Thuê xe máy đi Nusa dua, Water Blow, Dreamland beach, padang padang beach, Uluwatu chơi tới tối coi múa lửa
17/9 : Bali - KUL - HCM. Chuyến Bali-KUL giờ bay hơi sớm : 6h sáng.

Chi tiết dự toán tiền, lịch đi chi tiết, đi đâu ở đâu..v...v... nằm ở :
https://docs.google.com/file/d/0B6UD...it?usp=sharing

Chi phí dự tính : 7tr (chưa gồm vé MB)

Last edited by a moderator:
Mình book vé Bali tận... 30/4 năm sau, Zany đi về thì share cho mình đu theo với nhé!
Còn khá lâu mà, nhưng khi mình về mình sẽ viết hồi ức, bạn vào xem nhé
Vì forum giới hạn hình nên mình rất khó khi viết trên forum, do đó mình hay viết trên blog cá nhân vì có thể chèn nhìu hình hơn.
Cuối tháng 9 bạn vào blog mình xem là có à ^.^

Tháng 1/2014 mình cũng đi sing-malay-bali, đang háo hức đợi chờ chuyến đi của zany để học hỏi lắm, vì lần đầu đi nc ngoài, cũng nhờ blog của zany mà mình lập được kế hoạch cho sing-malay rồi. Thanks zany nhiều!

Tháng 1/2014 mình cũng đi sing-malay-bali, đang háo hức đợi chờ chuyến đi của zany để học hỏi lắm, vì lần đầu đi nc ngoài, cũng nhờ blog của zany mà mình lập được kế hoạch cho sing-malay rồi. Thanks zany nhiều!
Ò, nếu bạn có cần giúp gì Malay Sin thì nói nhé, vì mình thật sự cũng không còn nhớ nhiều lắm 1 số chi tiết ở Sin Malay nữa.
Mau quên để háo hức chuyến đi mới :T

Mình chỉ ở melaka 1 đêm, sing thì chỉ như gé qua trên đường đi thôi zany ah, có gì cần mình sẽ hỏi, thật sự lúc đầu là mơ ước đi bali, sing là chỉ transit thôi nhưng tham lam quá nên muốn gé sing chụp cái merlion park đó rồi cái tham này kéo theo cái tham khác, nhỏ bạn đi về nói melaka đẹp lắm, thế là quyết định đi thêm melaka nữa:D
Giờ mình còn thiếu chặng Kul-Bali nữa, tiếp tục đợi chờ chàng AA!!..và hồi ức của zany đó!;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back