What's new

[Đã đi] Bali - Nusa Lembogan 11/9 -> 17/9

Mình đã mua vé HCM - KUL - BALI vào 11/9 và về HCM vào 17/9

Do mua vé rẻ nên chỉ 115$ thôi.
Hiện tại nhóm chỉ có 2 pax 1 nam 1 nữ thôi. Welcome mọi người vào để cùng chia sẽ thuê xe đi cho sướng và tiện.

Chứ thuê xe máy thì hơi cực, mà nếu đủ 7nguoi thuê 1 xe 7 chỗ lun thì rẻ hơn thuê xe máy rất nhiều lần ạ.

Lịch mình viết sơ sơ :
11/9 : Bay HCM - KUL - Bali . Chuyến KUL - BALI đến BALI hơi trễ : 22h.
12/9 : Kuta -> Lembongan Island. Thuê 1 tàu đi Snorkeling cả buổi chiều
13/9 : Lembongan -> Ubud. Tranh thủ chiều thuê xe máy đi Ulundanu temple on lake
14/9 : Ubud private tour Thuê 1 xe làm hết các điểm trong 8h thuê : Kintamani, Luwak coffee,Gunung kawi,Pura Tirha, Tama Ayun, Goa Gajah
15/9 : White water Rafting, xe của tour trả về Kuta ( đỡ tốn tiền Ubud - Kuta ). Tranh thủ đi học lướt ván buổi chiều. Jimbaran dinner.
16/9 : Thuê xe máy đi Nusa dua, Water Blow, Dreamland beach, padang padang beach, Uluwatu chơi tới tối coi múa lửa
17/9 : Bali - KUL - HCM. Chuyến Bali-KUL giờ bay hơi sớm : 6h sáng.

Chi tiết dự toán tiền, lịch đi chi tiết, đi đâu ở đâu..v...v... nằm ở :
https://docs.google.com/file/d/0B6UD...it?usp=sharing

Chi phí dự tính : 7tr (chưa gồm vé MB)

Last edited by a moderator:
Cố gắng cập nhật sớm chi phí và khối lượng thành viên nhé! Chúc bạn có nhiều bạn đồng hành.
Mình cũng nhòm ngó có vé thì thì đu theo hai bạn. Lâu rồi không quay lại cũng nhớ nơi ấy quá!

Được HEO MỌI jimmy đi cùng thì vui quá, 2 đứa mình đang cố gắng làm chi phí, nhưng mà thấy cái gì cũng muốn đi mà tiền thì ko nhiều. Nên bàn mãi còn chưa ra nên bỏ nên đi nơi nào. Sở dĩ chọn Nusa lembogan là vì 2 đứa thấy nó gần Bali hơn, di chuyển cũng rẻ hơn, chứ GILI hay Lombok cũng rất là mê (NT) . Jimmy nếu có thể thì cho em xin chút ý kiến về GILI, LOMBOK, LEMBOGAN với.

Dạ tại vì cái lịch trình của anh làm em mê đó chứ hồi trước em chỉ đi Ubud, rồi dạo mấy cái đền nổi tiếng thoai nên giờ mới thòm thèm cái plan của anh. Hihihi nhưng em sẽ tìm thêm thông tin, có gì hay em sẽ cập nhật lên.
Huhuhu mà đừng đổi tên của em chứ. Oa oa oa

Uhm sorry Jinny nhé, vì mắt ko tốt nên nhìn ko nổi là M hay N nữa. Mình sẽ update lên lịch sớm, chắc tuần sau thôi, vì địa diểm mình lọc ra sơ sơ những nơi thấy hợp ý rồi.(beer)

Dù sao Jinny cũng từng đi Bali rồi nên rất tuyệt để "dẫn dắt" 2 đứa nhóc tụi mình :L

Em sao dám múa tiu qua mắt thợ, hihihi giờ thèm đi Bali dữ lắm muốn đi vào mùa mưa coi sao. Một nơi mà đi hết và đi cả bốn mùa luôn thì tuyệt. Ngắm ghía mấy cái vé đã.

Cặp đôi này tiếp tục du lịch cung mới nữa nha, ngưỡng mộ ghê ^^
Nếu các bạn đi sớm tí thì đồng hành chung rồi, vừa rồi nhóm mình tìm thành viên cho chuyến Bali cũng mong có cặp nào đó tham gia cho xôm tụ lên nhưng không có hix

Đến là khổ , mình lại đi vào tháng 7 đã mua vé luôn rồi . Đi từ 8/7 đến 16/7 ở Bali , hiện chưa có lịch trình gì hết . Mình sẽ theo đuổi topic này để lấy ý kiến tham khảo đi đâu ở Bali ^^

Có bà chị em ở đây mà sợ gì nhóc. Lịch trình tính thế nào thì quăng lên xem xét cho. Chị đi cũng hai lần chắc cũng được ít ít. Sorry spam topic của chủ thớt chút nhé! Nhưng cung này mà Jinny chụp được vé là ha go với chủ thớt. Nhớ Bali nhiều lắm rồi. Hứa mỗi năm quay lại ấy thế mà năm rồi bôn ba quá không đi được.

Update hiện tại thì mua vé HCM-KUL-BALI-KUL-HCM vào đúng ngày 11/9 -> 17/9, đúng giờ bay với tụi mình thì là 4tr877 . Đã bao gồm thuế phí, ko hành lý ký gửi. Hãng AirAsia.

Nói chung ko giảm dc bao nhiêu nhưng có còn hơn ko có.

Chi phí thì em chưa tính ra chi tiết nhưng theo các anh chị đi trước thì dự tính 7 tr cho 6 ngày (ko tính vé máy bay)

@Jinny : Chị cho em hỏi về white water rafting dc ko, vì em tìm giá toàn 78$ không hà, mà có ng nói là 35$. Em nên đặt trước ở đây hay qua đó đặt ? Hôm trước em qua Thái cũng qua đó mới đặt xem show NIGARIT gì đó, mà hết chỗ, nếu dat trước là còn chỗ rồi. Nên giờ em cũng ngán sợ bị lai như vậy :help

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,657
190,156
Latest member
phathaioqan1
Back