What's new

[Chia sẻ] Bản đồ và tracklog chi tiết các đường leo núi Bà Đen

bixycler

Phượt thủ
(Xin lỗi, khuya rồi nên mình chỉ copy tạm các link vào đây, để hôm sau viết tiếp nhé...)

Last edited:
Tuyệt vời!! Map được chuẩn bị rất rất kỹ lưỡng vả chi tiết bao gồm đường chính, và các nhánh phụ dẫn đến đường cụt. Ngoài ra còn có waypoint đánh dấu và hướng dẫn cho những chỗ quan trọng. Chưa bao giờ thấy tracklog kỹ càng đến vậy. Cám ơn tác giả rất nhiều.

Cho mình hỏi là lúc import vào máy thì track "branches Ma Thiên Lãnh" lạ tự động nối với nhau nhìn rất rối mắt. Có apps ko bị vậy nhưng có apps lại bị, ko rõ tại sao?

Híc, từ đợt đi Bà Đen mấy tháng trước về mình lại bận túi bụi, chưa có thời gian để hoàn thành bài viết nữa (mới để bản nháp). Hi vọng mình sớm quay lại được với bản đồ.

Cho mình hỏi là lúc import vào máy thì track "branches Ma Thiên Lãnh" lạ tự động nối với nhau nhìn rất rối mắt. Có apps ko bị vậy nhưng có apps lại bị, ko rõ tại sao?

Nguyên nhân là do mình lưu tất cả các nhánh rẽ vào cùng một track (mỗi nhánh là một đoạn) nên có nhiều app tự động nối tất cả những đoạn đó lại với nhau. Để giải quyết tình trạng "rối" đó mình đã chuẩn bị sẵn một track chỉ gồm nhánh chính, để trên kho tracklog OpenStreetMap, chỉ có điều là chưa kịp viết tài liệu hướng dẫn cho các bạn. Cụ thể là ở đây: http://www.openstreetmap.org/user/ComputerBoy/traces/1885015

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back