What's new

Băng Kôk, Phukhet 06 - 10/7/2011

Hi các bạn:),

Ấp ủ đi bụi Đông Nam Á từ hè năm 2010 rùi, nhưng phải đợi 1 năm :(để rèn luyện sức khỏe, tập bơi, trau dồi tiếng Anh, và save money (NO)để chuẩn bị tốt nhất cho chuyến đi;).

Vụ đi bụi Đông Nam Á sẽ bắt đầu từ Thái Lan:Dam. Tháng 7, đỉnh điểm của cái nóng, định bụng sang Băng Kôk và Phukhẹt xem dân tình nước láng giềng chống chọi với cái nóng như thế nào(NO).

Thời gian đi của mình:

Thứ 4, 06/7: HN - BangKok, Bangkok-Phukhet: bay từ Hn đi Băng Kok, rồi từ BangKok đi Phukhet luôn trong 1 ngày.

Thứ 4, thứ 5 và sáng thứ 6, 06,07,08/07: bơi lội, lăn, lê bò toài ở bãi biển Phukhet.

Thứ 6, 08/7: Phukhet - Băngkok

Thứ 7, sáng CN, 08,09/7: ăn chơi ở Băng Kok, đi shopping, đi bar, đi xem sexshow ^^

Hiện tại mình mới chỉ confirm được lịch trình của mình. Còn cụ thể, ăn chơi, ngủ nghỉ như thế nào, thì định post bài lên, xin góp ý của mình phượt tử đã đi rùi, và góp ý của cả những thành viên sẽ join cùng đoàn.

Hi vọng cả nhà ủng hộ:help.

(Mình tính ra thời gian xin nghỉ làm đối với người làm sáng tứ 7 là 3,5 ngày).

Mình mới hỏi thăm vé đi Thái của VNAirline vào khoảng từ 1/4 đến 31/5 cộng tất các chi phí khoảng 100USD (khứ hồi lun)
Bạn có thể lên mạng search về Khuyến mãi hè VNAirline để xem!
Nếu sắp xếp được và lên kế hoạch thì PM cho mình qua YM: ninhmapdc với nhé!
Mình định đi, nhưng có mỗi mình, nên cũng hơi nản!

Mình mua vé cuả AirAsia khuyến mãi đợt tháng 1, tổng vé HN - Bang Kok - HN và BangKok-Phukhet-BangKok là 2tr8. Nên vé và thời gian đi mình fix mất rùi. Hic hic.

MÌnh cũng sợ các bạn nếu k book được vé giá rẻ thì chắc k có ai đi (vì nếu mua vé regular thì phải lên tới 4tr cả chuyến) :(

Nhưng cứ thử post lên đây, lỡ bạn nào kiếm được vé rẻ, hoặc vẫn máu đi thì sao!

Còn vụ ăn chơi như thế nào bên Bang Kok và Phukhet, mình quán triệt tư tưởng Ngon - Bổ - Rẻ để mọi người có thể join thoải mái mà không phải căn ke quá nhiều tới túi tiền.

Hi vọng cả nhà ủng hộ.

em cung moi nghe noi ve chuong trinh km he cua VNE, neu sap xep dc di khoang day va mua dc ve km thi tot qua. cho em xin mot chan :)

Bạn cố gắng xem có mua vé được vào khoảng thời gian đi của mình không nhé. Nếu gặp nhau được ở BK hoặc PK thì tốt quá.

Re: Băng Kôk, Phukhet 06/7/2011-10/7/2011

oh, tháng 7 này tớ đang ở Bangkok nhưng lại chưa chắc chắn về thời gian biểu làm việc, muốn joint cùng đoàn quá. Nếu xếp được lịch, tớ sẽ xin nhập đoàn. Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ.

Thời gian của mình đi là fix rùi. Nên bạn cố gắng xem lịch công tác nhé. Join được cùng tụi tớ thì tốt quá. Ít ra cũng có hướng dẫn viên dẫn tụi tớ đi xem SexShow. Hihi.

Ủng hộ bạn !
Hix, mà mình ở SG, muốn đi chung ghê gớm !!

Bạn ơi. Có vé AirAsia Sài Gòn - Băng Kok đấy. Giá Promotion của Airasia đi về đúgn ngày của mình: SG-BK 2 chiều cả thuế là 145$, BK-Phukhet 2 chiều cả thuế là 3,180 bạt (1tr9). Tổng giá là gần 5tr. Hic, đắt nhỉ? Hồi mình book, tổng vé có 2tr8. :(

Bạn thử xem các hãng khác có rẻ hơn không nhé.

Mình mới hỏi thăm vé đi Thái của VNAirline vào khoảng từ 1/4 đến 31/5 cộng tất các chi phí khoảng 100USD (khứ hồi lun)
Bạn có thể lên mạng search về Khuyến mãi hè VNAirline để xem!
Nếu sắp xếp được và lên kế hoạch thì PM cho mình qua YM: ninhmapdc với nhé!
Mình định đi, nhưng có mỗi mình, nên cũng hơi nản!

Mình đã add nick của bạn rồi nhé. Có gì mình sẽ nt offline.

Thời gian của mình đi là fix rùi. Nên bạn cố gắng xem lịch công tác nhé. Join được cùng tụi tớ thì tốt quá. Ít ra cũng có hướng dẫn viên dẫn tụi tớ đi xem SexShow. Hihi.
Đầu tháng 7 tớ cũng chỉ mới sang đó được ít ngày thôi, nhưng ở lại thì hơi lâu, đến 2-3 tháng. Nhưng vì mới sang nên càng muốn đi đây đó ngay. Mà nếu tớ đi được thì sẽ có hướng dẫn viên bản địa ngon lành. Từ nay đến đó còn khá xa, cứ từ từ xắp xếp chắc sẽ được thôi.

Tháng 7 ở Thailand là mùa mưa, đi Phuket tất nhiên biển không đẹp bằng thời gian trước 30-4 rồi.
Bạn mà tới Phuket nhớ ra Phi Phi chơi nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back